• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

vuidoi

Các anh cho em hỏi vấn đề màn hình của con máy này với,liệu nó ra sau HD2,cai việc chống xước có được như HD2 hay ko? Liệu có nên mua cái miếng dán Zigg hay mua loại bình thường là ổn rồi ạ? Em cảm ơn

ducthang

nên rán màn hình để bảo vệ nhé màn hinh có khả nắng chống sước nhưng không chống đc bẩn nên dan miếng dán theo khả năng kinh tế nhé\-/

DUYAT

bạn có biết cách up bản rom nào để quay về 2.1 và hboot 0.80 ko, vì máy bị brick card và usb nên ko dùng mấy phương án trên diễn đàn được, theo mình thấy muốn hboot như hương dẫn của bác Quang thì phải hạ hboot xuống 0.80, mình cũng thử rồi nhưng ko hạ được, ban giúp mình nha, thank

Kenji1992

bạn có biết cách up bản rom nào để quay về 2.1 và hboot 0.80 ko, vì máy bị brick card và usb nên ko dùng mấy phương án trên diễn đàn được, theo mình thấy muốn hboot như hương dẫn của bác Quang thì phải hạ hboot xuống 0.80, mình cũng thử rồi nhưng ko hạ được, ban giúp mình nha, thank
bạn thử làm theo topic này chưa , nếu vẫn hok đc thì chịu rồi bạn à

commander_HTC

Hình như máy bạn cũng S-OFF rồi phải không nhỉ, có sẵn file và hướng dẫn trong thread này, bạn đọc kỹ, nếu thấy phù hợp với máy bạn thì làm theo nhé

DUYAT

máy chạy rom ship nen trở về S-ON rồi, thật ko biết phải làm sao nữa, mọi vấn đề mình nghĩ là do gold card, ko biết là có thành công ko mà cứ báo lỗi

Khi mình Hroot ko dùng Goldcard thì báo lỗi:
FAILED <remote: 41 model id check fail>.

Nhưng khi mình dùng Goldcard thì báo lỗi:
FAILED <remote: 43 model id check fail>.

bây giờ mình muốn tạo một gold card mới nhưng ko có máy thì tạo thế nào đây, có ai có sáng kiến gì hay ko xin giúp với, thank

ducthang

Gay nhỉ vấn đề ở đây là goldcar bạn kiếm thẻ 2g khác tạo gold lần nữa xem mình cũng xin file img để tạo 1 lần và cũng thành công để up rom ship.đọc kĩ bài hd tạo gold nhé
Thử file này từ 1 gold khác xem sao nhớ bung file này ra nhé

DUYAT

có ai dịch được cái này ko? mình muốn thử cách này có được ko?

Bạn bào bị lỗi FAILED (remote: 90 hboot pre-update! please flush image again immediately) thì làm theo hướng dẫn như vậy sẽ đựoc

Instead of typing "step1-windows.bat" copy and paste every line you can see in there ( you don't have to copy the echo lines):

fastboot-windows.exe erase cache
fastboot-windows.exe oem rebootRUU
fastboot-windows.exe flash zip testimage.zip

NOW...when this error appears again WAIT until the HTC logo appears again and windows has successful recognized the device again!

Now type:

fastboot-windows.exe flash zip testimage.zip

now it shoud work.

The last step:

fastboot-windows.exe reboot-bootloader

mong mọi người tận tình giúp đỡ, thank

DUYAT

Gay nhỉ vấn đề ở đây là goldcar bạn kiếm thẻ 2g khác tạo gold lần nữa xem mình cũng xin file img để tạo 1 lần và cũng thành công để up rom ship.đọc kĩ bài hd tạo gold nhé
Thử file này từ 1 gold khác xem sao nhớ bung file này ra nhé

bạn cho mình hỏi là muốn chạy được rom ship thì có cần gold card ko, nếu có thì đồng nghĩa là mình đã tạo được rồi vì mình đã chạy được rom ship mà, vậy mà sao vào hboot chạy steep1 cứ bao lỗi 43 hoài mong giúp đỡ thank

DUYAT

có ai làm dùm gold card ko để lại cho mình một cái, vì ko có máy để làm gold card mới, mình nghĩ chắc là do lỗi gold card đây, giá bao nhiêu xin cho biết vì mình muốn tự mình khắc phục chứ ko muốn gửi bảo hành

Chỉnh sửa cuối:

Kenji1992

có ai làm dùm gold card ko để lại cho mình một cái, vì ko có máy để làm gold card mới, mình nghĩ chắc là do lỗi gold card đây, giá bao nhiêu xin cho biết vì mình muốn tự mình khắc phục chứ ko muốn gửi bảo hành

của bạn đây

Langdang02

của bạn đây

ủa ko phải goldcard mỗi máy mỗi khác hả bạn? Bạn DUYAT nếu ở tp thì qua bên mình có thể giúp bạn tạo goldcard và làm các bước khắc phục brick sdcard và usb thử xem, anh em hỗ trợ nhau để học hỏi thôi vì mình cũng newcomer here

Kenji1992

ủa ko phải goldcard mỗi máy mỗi khác hả bạn? Bạn DUYAT nếu ở tp thì qua bên mình có thể giúp bạn tạo goldcard và làm các bước khắc phục brick sdcard và usb thử xem, anh em hỗ trợ nhau để học hỏi thôi vì mình cũng newcomer here

goldcard giống nhau cả thôi bạn à .

DUYAT

nếu giống nhau sao mình cái của bạn Thang ko được nhỉ?

mình ở NHA TRANG lận ko biết có ai gần đay ko? cảm ơn bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

ko được Ken ơi dùng cái của bạn cũng báo lỗi 42 giống của bạn Thang cho mình nghĩ nó ko dùng chung được đâu, mình dùng file của mình thì báo lỗi 43

Chỉnh sửa cuối:

DUYAT

có ai biết có bản rom ship nào hboot 0.80 ko? cho mình xin link đi, vì mình nghĩ máy mình đã tạo gold card thành công rồi thì mới chạy được rom ship đúng ko? vậy mà vào hboot là báo lỗi mãi ko biết nữa hay vấn đề nằm ở chỗ hboot 0.93 vậy ta