• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

elaine263

Xin tư vấn HTC One X

Xin lỗi, nếu đây là câu hỏi ngu ngốc.
Em mới sử dụng hệ điều hành Android lần đầu tiên. Mà em đọc hoài không hiểu Root là gì? Và mình Root như vậy có phải giống như Jailbreak của iPhone không ạ? Root có ảnh hường gì đến điện thoại của mình không ạ?
Em đang sử dụng HTC One X...Em phải làm như thế nào để có thể Root máy...Vì em đọc mà cảm thấy hơi rối, không biết là phải bắt đầu như thế nào...Mong sự giúp đỡ của các anh (chị) từng bước. Em xin cảm ơn...(sorry vì hỏi ngu) :p

ancola66

Super V.I.P
*Root máy hiểu như bạn là giống Jailbreak của iPhone là đúng >>> Hành động này là để mình nắm quyền điều hành hệ thống >>> Có thể tự do chỉnh sửa hệ thống cũng như cài những phần mềm liên quan tới hệ thống.....

*Root máy không ảnh hưởng tới sự hoạt động của máy (Ở Android thì nó an toàn hơn IOS)

*Ở những dòng máy HTC thì Root máy nhiều hơn 1 công đoạn so với các dòng máy chạy Android khác đó là trước khi Root máy bạn phải mở khóa Bootloader (Bộ nạp khởi động) với HTCdev. Nó sẽ bao gồm 3 công đoạn :

1.Mở khóa bootloader với HTCdev
2.Flash (Up) Recovery
3.Root máy

Các công đoạn đó hiện đã có Tool : All in one. Bạn tham khảo ở ĐÂY

elaine263

Root

Cho em hỏi thêm là, sau khi root như vậy thì em có thể update firmware (nếu nhà sản xuất nâng cấp ) bình thường không ạ? Và làm sao nếu như mình muốn đưa về trạng thái như lúc đầu chưa root?
Thanks again

sheva2202

Cho em hỏi thêm là, sau khi root như vậy thì em có thể update firmware (nếu nhà sản xuất nâng cấp ) bình thường không ạ? Và làm sao nếu như mình muốn đưa về trạng thái như lúc đầu chưa root?
Thanks again
nếu bạn vẫn dùng rom ship thì up đc. tình trạng như lúc đầu thì bạn relock lại bootloader thôi

tinh_la_gi

Administrator
Thanks again
Đứng ở phương diện cá nhân thì mình nghĩ sau khi root và dùng rom cook thì có thể sẽ ko còn muốn về lại rom ship nữa !
Quan trọng là tìm được bản rom cook ưng ý.

Last edited by a moderator:

minhloc1402

Mình mới mua HTC One X, hân hạnh được làm quen mọi người, trong box ^^, hy vọng sẽ được mọi người giúp đỡ để cùng vui nha...

lycuty

Đang rất hài long với e nỳ. Đẹp, phong cách, mạnh mẽ, giải trí đỉnh. Mà sao ai cũng nói về vụ pin vậy ta? tui xài vẫn hơn 1 ngày mà, xài ít thì hơn 2 ngày.

tudcmo

Member
máy của mình dùng một thời gian tự nhiên bộ nhớ thẻ tăng kinh khủng ,có ai bị nư mình không và cách giải quyết , có cách dọn dẹp nào cho hết file ẩn .

minhlc1958

Active Member
máy của mình dùng một thời gian tự nhiên bộ nhớ thẻ tăng kinh khủng ,có ai bị nư mình không và cách giải quyết , có cách dọn dẹp nào cho hết file ẩn .

Hiện giờ chỉ có cách là bạn copy hết dữ liệu ra máy tính
Format lại thẻ FAT32
Chép dữ liệu từ máy tính vào thẻ

vettau

Chao cac Bac. Cho em ra nhap One X Club nhe!:D, gia tu HD2___> One X ,

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

demonfang11

Em này đúng là có hiện tượng bụi lọt vào màn hình các bác ah, ông anh làm ở cơ quan em dính rồi. máy của em chắc cũng sắp

newdriver2007

Các bác cho e hỏi ! không hiểu máy e bây giờ tự nhiên không xoay ngang được màn hình nữa ! Dùng cai tester bây giờ viên bỉ chỉ ở bên trên không thể lăn xuống dưới được ! các bác cho e hỏi liệu có liên quan ji phần cứng ko ah ?

Các bác cho e hỏi ! không hiểu máy e bây giờ tự nhiên không xoay ngang được màn hình nữa ! Dùng cai tester bây giờ viên bỉ chỉ ở bên trên không thể lăn xuống dưới được ! các bác cho e hỏi liệu có liên quan ji phần cứng ko ah ?
Bạn Factory reset lại coi sao.

ancola66

Super V.I.P
Em này đúng là có hiện tượng bụi lọt vào màn hình các bác ah, ông anh làm ở cơ quan em dính rồi. máy của em chắc cũng sắp
Ở Việt nam thì dính là dính ngay, không dính là không dính >>> Môi trường không khí quá tốt để thử nghiệm bụi:D

minhlc1958

Active Member
Ở Việt nam thì dính là dính ngay, không dính là không dính >>> Môi trường không khí quá tốt để thử nghiệm bụi:D

Oho là chuyện mới đây mình xài từ HD2, DHD vẫn không thấy dính cái này. hiện giờ mình vẫn còn giữ lại làm kỷ niệm đây

sheva2202

Oho là chuyện mới đây mình xài từ HD2, DHD vẫn không thấy dính cái này. hiện giờ mình vẫn còn giữ lại làm kỷ niệm đây
cháu còn jữ e hd1 đây chú, e htc đầu tiên của cháu, mê tới b h :D

airjordan

Bạn tham khảo để tránh các lỗi mà bạn sợ :

1. Test Chất lượng lắp ráp ( Build Quality) (Lỗi trên XDA)

2. Test Màn hình

3. Test Lỗi(Các lỗi đã có trên XDA)

4. Test các loại sóng sánh nghe gọi

5. Test chất lượng loa trong ngoài :

Trên đây là cách TEST các lỗi đã được phát hiện trên XDA

Chúc các bạn chọn được một chiếc ONE X đáng đồng tiền bát gạo

Mod Ân cho mình hỏi với. Nếu máy hàng công ty gặp 1 trong số các lỗi trên và đã qua thời gian cho phép đổi máy thì có được bảo hành không ạ :-?