• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

hanoiwap

Super V.I.P
máy của mình dùng một thời gian tự nhiên bộ nhớ thẻ tăng kinh khủng ,có ai bị nư mình không và cách giải quyết , có cách dọn dẹp nào cho hết file ẩn .

Bạn flash bản rom VnOneX_129_11_0517, sdcard sẽ được dọn dẹp rất nhiều files rác sẽ bị loại bỏ

lycuty

Bạn flash bản rom VnOneX_129_11_0517, sdcard sẽ được dọn dẹp rất nhiều files rác sẽ bị loại bỏ

Chú làm việc khuya quá vậy. Nguyên ngày hôm wa không thấy chú lên mạng, vậy mà hơn 2 giờ khuya lại post bài. cám ơn chú vì sự nhiệt tình của cộng đồng.

tailu

Làm sao biết được one x là châu âu hay châu á vậy?

Chỉnh sửa cuối:

minhloc1402

Mấy bác cho em hỏi cái này, nếu như mình làm tất cả các bước unlock, root, rồi up Rom thì mấy soft mình cài còn không? Nếu không thì mình làm cách nào để up rom xong còn nguyên mấy soft đã cài vì mình khá bận không có thời gian cài đi cài lại nhưng cũng thích vọc rom cho biết, thanks...
À sẵn tiện mấy bác cho em hỏi có cách nào chuyển đổi từ chế độ chuông bình thường qua chế độ rung nhanh chóng khỏi bật nút âm lượng và cả cách chụp ảnh màn hình luôn nhé, em nghe nói nhấn nút nguồn và nút âm lượng nhưng sao làm hoài chẳng được...

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Mấy bác cho em hỏi cái này, nếu như mình làm tất cả các bước unlock, root, rồi up Rom thì mấy soft mình cài còn không? Nếu không thì mình làm cách nào để up rom xong còn nguyên mấy soft đã cài vì mình khá bận không có thời gian cài đi cài lại nhưng cũng thích vọc rom cho biết, thanks...
À sẵn tiện mấy bác cho em hỏi có cách nào chuyển đổi từ chế độ chuông bình thường qua chế độ rung nhanh chóng khỏi bật nút âm lượng và cả cách chụp ảnh màn hình luôn nhé, em nghe nói nhấn nút nguồn và nút âm lượng nhưng sao làm hoài chẳng được...
*Bản rom bạn đang dùng là Rom Ship>>> Nó hơi khác với cấu trúc (Các ứng dụng mặc định của hệ thống) của Rom Cook >>> Khi up rom để đảm bảo máy khởi động tốt với bản rom mới bạn phải FullWipe (Làm sạch tất cả)>>>Các ứng dụng bạn cài sẽ bị mất. Để không phải mất công cài lại thì bạn nên cài ứng dụng Titanium Backup >>> Trước khi up rom mới bạn Backup lại các ứng dụng, sau khi up rom xong thì bạn Restore nó lại là OK

*Bạn nhấn giữ vào màn hình chọn add Widget >>> Trong mục các Widget sẽ có Icon widget với chức năng bật tắt nhanh chế độ chuông/im lặng hoặc rung

*Chụp ảnh màn hình thì bạn nhấn giữ Power rồi nhấn phím Home (Có hình ngôi nhà)

danh_thuan269

vần đề của mình là resore nhiều app một lúc chứ ko phải la ko restore từng apps được vì ko có phím menu để chọn bath bấm phím cuối cùng thì ko có tác dụng gì

danh_thuan269

mình đã làm được rồi nhờ vào ledroid tweak đổi phím home giữ lâu sẽ thành phím menu vần đề tiếp htoe là rom chạy con chip rất nóng ai có bị vậy ko vì chẳng chạy gì nhiều mà lên 45 độ c

takaru

Hôm nay cầm vút lại e evo 3d thấy nó cứ " siêu siêu vẹo vẹo " . HICHIC , ngày trước như thế là quá tuyệt vời rồi thế mà giờ đây .... Đúng là nhìn vào màn hình thằng ONE X rồi thì ko muốn nhìn thằng khác nữa .

tcao

vần đề của mình là resore nhiều app một lúc chứ ko phải la ko restore từng apps được vì ko có phím menu để chọn bath bấm phím cuối cùng thì ko có tác dụng gì
muốn được như vậy phải dùng bản titanium pro,thì được.