• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

elaine263

Cho em hỏi thêm 1 câu hỏi. Nếu em root rồi, mà không update Rom Cook.
Nếu em không thích xài root, thì Format Factory, máy trở lại như hiện trạng ban đầu hả anh?

Last edited by a moderator:

sheva2202

Cho em hỏi thêm 1 câu hỏi. Nếu em root rồi, mà không update Rom Cook.
Nếu em không thích xài root, thì Format Factory, máy trở lại như hiện trạng ban đầu hả anh?
Bạn fải relock lại thì mới như ban đầu nha bạn.

kutamitsu

có ai để ý là one x bị thừa phím cài đặt ảo là 3 dấu chấm ở giữa trong các ứng dụng ko. vì khi mình nhấn phím cảm ứng đầu tiên phía bên phải thì cũng là phím.cài đặt. ko biết có cách bỏ nó đi ko

hanoiwap

Super V.I.P
có ai để ý là one x bị thừa phím cài đặt ảo là 3 dấu chấm ở giữa trong các ứng dụng ko. vì khi mình nhấn phím cảm ứng đầu tiên phía bên phải thì cũng là phím.cài đặt. ko biết có cách bỏ nó đi ko

Flash file VnOneX Update và bỏ 3dots menu (menu 3 chấm)

thaind9x93

one x nóng máy lắm hả các bác.e đang định xúc e này thì nghe cái bệnh nóng máy(nghịch 5-->10p đã nóng) mà sợ lun.

demonfang11

Đã có thông tin gì về cái Media Link HD chưa các bác! em nghe nói thấy bảo tầm khoảng 150$

mình mới xài android, nhờ các bạn tư vấn giúp với: mình đổi sim thì thấy rất lâu nhận sóng...chắc khoang 5p...sau đó mình bật mạng di động để xài 3g thì k được...chờ hoài cũng k thấy hiện 3g lên...giúp mình với

xin đính chính lại là khi đổi sim viettel khuyến mãi kèm theo máy mới bị thế, vì mình đã thử lại sim vina cũ của mình thi vẫn bình thường...!

sheva2202

xin đính chính lại là khi đổi sim viettel khuyến mãi kèm theo máy mới bị thế, vì mình đã thử lại sim vina cũ của mình thi vẫn bình thường...!
đối với sim viettel khuyến mãi thì mỗi tháng bạn sẽ bị trừ 50k từ tài khoản gốc để gia hạn gói km, ko đủ tiền gia hạn thì nó sẽ tự cắt 3g của bạn

lungtung

Bác nào đang dùng battery monitor widget thì chụp hộ mình cái dòng chờ của one x và cho mình xin tên bản rom với. Dòng chờ trên con one x của mình cao qua. Nhìn con hd2 chờ toàn 3 đến 5 mà thèm.

sdream

:(( máy em hôm nay thấy xuất hiện 02 đốm vàng ở màn hình, ngay cạnh mấy phím cảm ứng. có bác nào bị hiện tượng này không? nhìn ức chế kinh

:(( máy em hôm nay thấy xuất hiện 02 đốm vàng ở màn hình, ngay cạnh mấy phím cảm ứng. có bác nào bị hiện tượng này không? nhìn ức chế kinh
Thỉnh thoảng có máy bị đó, chia buồn cùng với bạn.

sdream

Chắt chiu bao lâu mua được con máy hơn chục triệu thế mà bị lỗi, ức chế kinh, ông HTC ơi là HTC :((

tinh_la_gi

Administrator
Có 1 vài bác up rom xong fix được lổi vàng. Nhưng hình như ít trường hợp này, hầu hết là lổi do phần cứng bạn à.
Rất tiếc là lổi màn hình thì ko bảo hành. Chứ thấy HTC công nhận lổi này nên ngay cả chính hảng cũng chưa có chính sách đổi.

sdream

Có 1 vài bác up rom xong fix được lổi vàng. Nhưng hình như ít trường hợp này, hầu hết là lổi do phần cứng bạn à.
Rất tiếc là lổi màn hình thì ko bảo hành. Chứ thấy HTC công nhận lổi này nên ngay cả chính hảng cũng chưa có chính sách đổi.

Em mua hàng xách tay nên chắc không được đổi rồi, hik, đen quá đi mất :(, đang thử up bản rom khác xem sao. có bác nào cho cảm nhận thấy bản rom nào là ổn định và hợp lý nhất tại thời điểm hiện nay được không ạ? thanks các pro.

tinh_la_gi

Administrator
Bạn có thể dùng bản rom của bác hnoiwap hay của các bác bên xda đều được chia sẽ trong box này. Bản nào ngon là do mình cả mà ... :D

sdream

Bạn có thể dùng bản rom của bác hnoiwap hay của các bác bên xda đều được chia sẽ trong box này. Bản nào ngon là do mình cả mà ... :D

Cám ơn bác. Em đã test thử mấy bản rom đều vẫn bị đốm vàng, chính thức buồn :(