• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

sonkeu

có ai dùng 1X nóng đến nỗi mà đèn nofic cứ nhấp nháy mãu xanh đỏ ko ah

đã thấy đèn nháy khi nóng máy ở rom ship như bạn,nhưng từ khi up rom cook thì ko còn hiện tượng đó nữa.

Last edited by a moderator:

quangcanh

Cho em hỏi tí. Sao dung lượng bộ nhớ của em nó báo là còn có 9G thôi trong khi em chép có 5G phim và nhạc vào thôi, Em dùng select all để coi dung lượng thì thấy cũng có 9G thôi. Làm sao để bỏ file rác và lấy lại dung lượng bộ nhớ đây, các bác giúp em với!
PS: máy của em còn nguyên, chưa root.

Chỉnh sửa cuối:

quangcanh

Hiện giờ chỉ có cách là bạn copy hết dữ liệu ra máy tính
Format lại thẻ FAT32
Chép dữ liệu từ máy tính vào thẻ

Khi làm như vầy và chép ngược lại tất cả các file thì nó có vần đề gì không vậy bác? Em sợ nó sẽ bị lỗi gì đó vì em có một số phần mềm cài vào bộ nhớ thẻ.

quangcanh

Được chứ sao lại không nhỉ...:D
Nếu chỉ root máy thôi, không up rom khác thì lúc đó máy của em vẫn còn y chang như lúc em chưa root không bác? Em mới xài, còn gà lắm nên hỏi hơi ngu, mong bác giảng giải hộ em ah.

venusian

Moderator
Nếu chỉ root máy thôi, không up rom khác thì lúc đó máy của em vẫn còn y chang như lúc em chưa root không bác? Em mới xài, còn gà lắm nên hỏi hơi ngu, mong bác giảng giải hộ em ah.

Nếu chỉ Root máy thôi thì máy bạn vẫn y nguyên với Ship Rom và Root.

Thì vẫn con nguyên "zin" mà, chỉ thêm SuperSU trong menu thôi.

quangcanh

Cám ơn 2 bác nhiều! Vậy thì em sẽ root. Vì em có một số phần mềm có bản quyền trong máy nên nếu root mà nó mất hết thì cũng uổng. hi hi...
2 bác có thể trả lời giúp em luôn 2 câu hỏi trên không vậy? Cám ơn 2 bác nhiều!

Cho em hỏi tí. Sao dung lượng bộ nhớ của em nó báo là còn có 9G thôi trong khi em chép có 5G phim và nhạc vào thôi, Em dùng select all để coi dung lượng thì thấy cũng có 9G thôi. Làm sao để bỏ file rác và lấy lại dung lượng bộ nhớ đây, các bác giúp em với!
One X để dư 26Gb cho người dùng mà bạn chép có 5Gb phim và nhạc mà bộ nhớ còn lại 9Gb thì lại nhỉ?? Hay bạn cài nhiều ứng dụng hay game có data lớn.

Khi làm như vầy và chép ngược lại tất cả các file thì nó có vần đề gì không vậy bác? Em sợ nó sẽ bị lỗi gì đó vì em có một số phần mềm cài vào bộ nhớ thẻ.
Nếu format và chép ngược lại thì khả năng các ứng dụng hay game cài trên thẻ sẽ hoạt động lại được. Vụ này chưa thử bao giờ nhưng mình nghĩ nó không bị lỗi đâu.

quangcanh

One X để dư 26Gb cho người dùng mà bạn chép có 5Gb phim và nhạc mà bộ nhớ còn lại 9Gb thì lại nhỉ?? Hay bạn cài nhiều ứng dụng hay game có data lớn.

Nếu format và chép ngược lại thì khả năng sẽ hoạt động lại được. Vụ này chưa thử bao giờ nhưng mình nghĩ nó không bị lỗi đâu.

em do máy mới nên hay vọc, cài các ứng dụng rồi gỡ ra khá nhiều. Chắc vì vậy nên nó mới bị như vậy. Khi cắm vô máy tính thì em cũng không thấy có folder hay file nào lớn hết, vậy mà nó báo còn được có 9g thôi. Bực thật! he he...

sheva2202

em do máy mới nên hay vọc, cài các ứng dụng rồi gỡ ra khá nhiều. Chắc vì vậy nên nó mới bị như vậy. Khi cắm vô máy tính thì em cũng không thấy có folder hay file nào lớn hết, vậy mà nó báo còn được có 9g thôi. Bực thật! he he...
=.= cái này lẽ ra bạn fải kiểm tra kĩ lúc mua máy ấy.

duytrum444

đọc hết mấy chục trang mõi cả mắt quá đi thôi. cuối cùng rút ra là maybe sẽ dính máy lỗi màn hình vàng+ máy sẽ rất nóng, rồi bụi màn hình, bla bla...nghe sao mà giống Sen lúc mới ra thế nhỉ? chẳng lẽ máy ra đầu tiên luôn bị như thế? ai cho em biết còn những lỗi gì nữa không vậy nhỉ?? giờ máy chỉ còn 11t8 thôi...giá rớt thê thảm quá, không biết có sao không nữa? thêm nữa là mua máy có cần quan trọng CHÂU ÂU CHÂU Á gì không vậy các ace? chứ mua trúng con Evo hboot 0012 bực muốn xỉu luôn. unlock rồi relock rồi unlock cái nữa đi luôn @@. rồi nào là downgrade để S-off nữa, tlai ức chế kinh điển với HTC vụ bootloader.

duytrum444

One x có các lão làng như baadnewz, Leedroid, Mike1986, Faux...+ các gương mặt quen thuộc của box HTC trên PDAViet không...nên cũng đang ham hố....;;);;);;)

tinh_la_gi

Administrator
- Không sợ Châu Âu - không sợ Châu Á ... chỉ sợ hàng US vì nếu mua em này thì chẳng khác gì mua One XL :D
- Các bác mà bạn nói thì chắc gần 60% có trong tay One X rồi

airjordan

Fomat là máy bạn lại còn nguyên 25gb dung lượng ngay ;)

sonkeu

Bác nào có file battery % zip của one X ,cho em xin với lỡ tay xóa hết ổ đĩa roài.

quangcanh

Fomat là máy bạn lại còn nguyên 25gb dung lượng ngay ;)
Em làm rồi bác! Hi hi... Cho máy trở về nguyên gốc luôn, xóa sạch hết SD card luôn. Sau đó cài đặt lại từ đầu. May mắn là danh bạ từ trên mây lại chạy vô máy lại bình thường. Các phần mềm có mua bản quyền cũng được khôi phục lại bình thường, không bị mất. hi hi... Nói hung là các bác cứ vọc vô tư, không sao hết!
Cám ơn các bác nhiều!