• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

danh_thuan269

Cám ơn 2 bác nhiều! Vậy thì em sẽ root. Vì em có một số phần mềm có bản quyền trong máy nên nếu root mà nó mất hết thì cũng uổng. hi hi...
2 bác có thể trả lời giúp em luôn 2 câu hỏi trên không vậy? Cám ơn 2 bác nhiều!

bạn có thể backup phần mềm đó rồi chạy rom khác và restore phần mềm đó ra yêu cầu root

minhloc1402

Mình có một câu hỏi nữa là làm sao để mình nhấn vào menu thì trong phần nền nó có ảnh background nhỉ ( kiểu giống giống SS SIII đóa mấy pác), giờ nhìn màu đen đen thấy hơi đơn điệu, ai biết cần dùng soft gì thì giúp mình nha, thanks...

vettau

Hú vía! Hôm nay đang dùng máy bình thường, sau khi ngắt cuộc gọi cho vào túi quần, khoảng 15 phút sau lấy ra gọi, bấm mở máy NO thấy gì, bấm các kiểu không thấy gì, cắm xạc không thấy gì, lấy máy khác gọi vào vẫn đổ chuông, lạ thật, không vào Boot được, nếu Pin rời chắc lôi Pin ra là OK ( không biết tại sao) nhưng mà trước khi bị vẫn hoạt động bình thường,
nghĩ một lúc đem máy kết nối với PC và chạy DroidExplorer thì kết nối tốt (Hiện tại trên DroidExplorer máy mình không nhìn thấy gì) sau đó Reset lại, màn hình sáng lên và máy khởi động bình thường, nếu bạn nào gặp trường hợp tương tự thì làm như vậy, Ok !

danh_thuan269

Hú vía! Hôm nay đang dùng máy bình thường, sau khi ngắt cuộc gọi cho vào túi quần, khoảng 15 phút sau lấy ra gọi, bấm mở máy NO thấy gì, bấm các kiểu không thấy gì, cắm xạc không thấy gì, lấy máy khác gọi vào vẫn đổ chuông, lạ thật, không vào Boot được, nếu Pin rời chắc lôi Pin ra là OK ( không biết tại sao) nhưng mà trước khi bị vẫn hoạt động bình thường,
nghĩ một lúc đem máy kết nối với PC và chạy DroidExplorer thì kết nối tốt (Hiện tại trên DroidExplorer máy mình không nhìn thấy gì) sau đó Reset lại, màn hình sáng lên và máy khởi động bình thường, nếu bạn nào gặp trường hợp tương tự thì làm như vậy, Ok !

lần sau gặp trường hợp như vậy bạn có thể bấm giữ phím nguồn và volume la vào boot loader bệnh này là do rom thôi bạn dùng rom nào có lẽ chính xác hơn là do kernel

ancola66

Super V.I.P

lần sau gặp trường hợp như vậy bạn có thể bấm giữ phím nguồn và volume la vào boot loader bệnh này là do rom thôi bạn dùng rom nào có lẽ chính xác hơn là do kernel
Cũng có thể nhấn giữ Power khoảng 7 giây >>> Đèn trên mấy softkey nhấp nháy rồi tắt >>> Máy đã tắt >>> Nhấn Power để máy khởi động lại là OK

duytrum444

Cũng có thể nhấn giữ Power khoảng 7 giây >>> Đèn trên mấy softkey nhấp nháy rồi tắt >>> Máy đã tắt >>> Nhấn Power để máy khởi động lại là OK
máy chú Ân có cái bootloader là bao nhiêu vậy chú?

phuc104

- Cái vụ nì mình cũng bị hum wa (dùng rum VnOneX bản 0529 mới nhất, Kernel 2.6.39.4-g69960c7)
- Rum dùng bình thường, móc từ quần ra tự nhiên em nó đen thui, tưởng 1X lên đường rùi chứ. Bấm đè "Nút nguồn" cho nó tắt hẳn DT sau đó bấm đè "Nút nguồn" và "phím Âm lượng -) để vào lại Boot loader & vào Recovety rùi up rum khác là OK.
- Hiện đang dùng rum [One X] Android Revolution HD 6.0.0 | ICS | High Quality & Performance | 1.29.401.11 thấy rất OK (cảm nhận cá nhân rum nì chạy ổn định, máy mát, pin ổn).

lungtung

RomVnonex mình dùng thấy cũng rất ổn. Bạn đang dùng bản đó thử cài battery monitor lên xem dòng nó thế nào.
Mình chưa tìm được bản nào dòng chờ ngon như trên hd2

duytrum444

Chú Ân thử dùng mấy cái CM9 bên modaco chưa chú Ân??
hâm mộ thằng Trip hồi còn ở Sen (cả XDA chả thằng nào làm được cái Miui ổn định cho Sen bằng nó)....giờ nó cũng qua One X.

duytrum444

Chú Ân thử dùng mấy cái CM9 bên modaco chưa chú Ân??
hâm mộ thằng Trip hồi còn ở Sen (cả XDA chả thằng nào làm được cái Miui ổn định cho Sen bằng nó)....giờ nó cũng qua One X.

newdriver2007

Bác nào cho e xin cái file Rip để hiện % pin với được không ah ! e đang dung rom ship đã root reco.. rồi ah !

hophananhtuan

mấy bác ơi,sao điện thoại mình test quadrant điểm chỉ có 3k7-4k4,điểm quá thấp,cùng rom so sánh với mấy ng khác thì cái phần điểm i/o của mình chỉ có 1k mấy,ng ta đến 6k mấy .Rom ARHD 6.0 mình test chỉ dc 3k8,rom insert coin và bin droid lâu lâu dc 4k3 cao nhất 4k5,trong khi ng ta dc đến 5k mấy,cái phần i/o của mình thấp lắm,khác chỗ này,k lẽ máy mình hư phần cứng,FPS thì test 59 60 vẫn bt,i/o ảnh hưởng gì trong đt,mình đang rất lo lắng,xài thấy bt mà điểm quá thấp,đã cài thử core control chỉnh đúng 4 core nhưng vẫn vậy

duytrum444

mấy bác ơi,sao điện thoại mình test quadrant điểm chỉ có 3k7-4k4,điểm quá thấp,cùng rom so sánh với mấy ng khác thì cái phần điểm i/o của mình chỉ có 1k mấy,ng ta đến 6k mấy .Rom ARHD 6.0 mình test chỉ dc 3k8,rom insert coin và bin droid lâu lâu dc 4k3 cao nhất 4k5,trong khi ng ta dc đến 5k mấy,cái phần i/o của mình thấp lắm,khác chỗ này,k lẽ máy mình hư phần cứng,FPS thì test 59 60 vẫn bt,i/o ảnh hưởng gì trong đt,mình đang rất lo lắng,xài thấy bt mà điểm quá thấp,đã cài thử core control chỉnh đúng 4 core nhưng vẫn vậy
Chắc bạn mới xài htc ha? Quan tâm chi chuyện đó bạn ơi.lúc trước Sen con beo hon nhu vậy nhiều...chủ yếu la chạy tốt được rồi..
Sẵn tiện moi người cho mình hỏi sao ma minh vô web ma mở flash tý la bi văng ra ngay...hiện tượng giống thiếu ram vậy đo.kbit co fai web nó ăn nhiều ram quá k?nhất la vnexpress.net

venusian

Moderator
Chắc bạn mới xài htc ha? Quan tâm chi chuyện đó bạn ơi.lúc trước Sen con beo hon nhu vậy nhiều...chủ yếu la chạy tốt được rồi..
Sẵn tiện moi người cho mình hỏi sao ma minh vô web ma mở flash tý la bi văng ra ngay...hiện tượng giống thiếu ram vậy đo.kbit co fai web nó ăn nhiều ram quá k?nhất la vnexpress.net

Bạn đang dùng Rom gì thế.
Wed mình mở mấy trang liền cũng chẳng sao cả.

duytrum444

4 rom rồi. stock, insertcoin, ARHD, và giờ là LeeDroid. cứ zoom ra zoom vào tý là nó lag lag xong văng ra luôn...chằng hiểu nổi, vang ra xong thì cái HTC Sense nó cũng tự động chạy lại giống như hết ram vậy..

venusian

Moderator
4 rom rồi. stock, insertcoin, ARHD, và giờ là LeeDroid. cứ zoom ra zoom vào tý là nó lag lag xong văng ra luôn...chằng hiểu nổi, vang ra xong thì cái HTC Sense nó cũng tự động chạy lại giống như hết ram vậy..

Hình như bạn chưa Full Wipe trước khi up mấy cái Rom đấy thì phải.

APHAT

Có điều này mình hơi thắc mắc chút. Không biết máy ONE X có thể format lại được hay không? Ví dụ như máy NOKIA, muốn trở lại tình trạng ban đầu phải dùng lệnh #7370# hoặc lệnh *3 gọi nguồn. Xin mọi người giúp đỡ vời nhé. :-?

sheva2202

Có điều này mình hơi thắc mắc chút. Không biết máy ONE X có thể format lại được hay không? Ví dụ như máy NOKIA, muốn trở lại tình trạng ban đầu phải dùng lệnh #7370# hoặc lệnh *3 gọi nguồn. Xin mọi người giúp đỡ vời nhé. :-?
one x thì bạn làm theo cách này. setting->storege->factory data reset. vậy là ok

APHAT

one x thì bạn làm theo cách này. setting->storege->factory data reset. vậy là ok
Bạn ơi mình thấy cách này hình như là khôi phục cài đặt gốc. Ý mình muốn hỏi là dùng lệnh hoặc cách nào để trở lại tình trạng ban đầu như khi mình mới mua máy. Ví dụ như là máy tính thì mình format lại ổ cứng và cài WINDOWS.

duytrum444

Hình như bạn chưa Full Wipe trước khi up mấy cái Rom đấy thì phải.
có chứ bạn. nhưng mà không phải custom rom mói bị mà stock cũng bị, bữa test ngoài Hồ Con Rùa cũng bị, e nó cứ đứng đấy mở lên cho mình test hoài.hix...