• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

sheva2202

Bạn ơi mình thấy cách này hình như là khôi phục cài đặt gốc. Ý mình muốn hỏi là dùng lệnh hoặc cách nào để trở lại tình trạng ban đầu như khi mình mới mua máy. Ví dụ như là máy tính thì mình format lại ổ cứng và cài WINDOWS.
nếu bạn đang dùng rom ship thì chỉ cần làm như vậy. còn nếu đã unlock boot thì bạn vào đây đaể xem cách relock và up lại rom ship là ok

lungtung

có chứ bạn. nhưng mà không phải custom rom mói bị mà stock cũng bị, bữa test ngoài Hồ Con Rùa cũng bị, e nó cứ đứng đấy mở lên cho mình test hoài.hix...

Thường thì các video của vnexpress nó không ổn định lắm. Bản thâm mình thì vẫn xem được. Bạn thử xoá bỏ cái flash đi rồi vào market cài lại xem sao. Nhớ cài xong thì vào settting của nó nhé.

duytrum444

Là sao mình không hiểu?để cài lại cái. Mia, nge bai so sánh 1x v s3 của thằng bên tinhte hài vãi...

ancola66

Super V.I.P
Thường thì các video của vnexpress nó không ổn định lắm. Bản thâm mình thì vẫn xem được. Bạn thử xoá bỏ cái flash đi rồi vào market cài lại xem sao. Nhớ cài xong thì vào settting của nó nhé.
Chính xác, cũng là bản phiên bản flash đó nhưng lúc xem được, lúc không:(

duytrum444

K phải video.để mai ranh quay phim lên là mấy ace biết liền à.noi ra khó diễn tả qua...mới cài lại cái flash, chưa thấy hiện tượng văng ra nữa nhug van reload lại cái Sense khi thoát ra...@@
Sẵn mọi người cho mình hỏi cái wallpaper dung độ phân giải bao nhiêu moi full được? Dung 1280*720 va 720*1280 đều k chinh full được.

sheva2202

Chính xác, cũng là bản phiên bản flash đó nhưng lúc xem được, lúc không:(
như chrome ấy bác Ân, nó thiếu cái shockwave nên hay bị lỗi mấy file flash, bác biết cách nào khắc phục ko ạ?

tinh_la_gi

Administrator
Theo mình thì dùng Maxthon (update flash lại) thì duyệt mấy flash sẽ tốt và mượt mà hơn ... bạn nào có cái link mà flash bị lổi thì gửi tlg test thử .. đọc vnex cũng nhiều mà chưa thấy lổi :|

duytrum444

em đang up video lên cho mấy anh em đoán bệnh dùm..hix..
[video=youtube;rbRC6bhEX50]http://www.youtube.com/watch?v=rbRC6bhEX50&feature=youtu.be[/video]
mời mọi người đoán bệnh dùm ạ.........

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

em đang up video lên cho mấy anh em đoán bệnh dùm..hix..
[video=youtube;rbRC6bhEX50]http://www.youtube.com/watch?v=rbRC6bhEX50&feature=youtu.be[/video]
mời mọi người đoán bệnh dùm ạ.........
bác đang dùng rom j thế?

duytrum444

thì mình đã nói ở trên đó. dùng cả rom stock chưa root chưa unlock cũng bị, unlock rồi up ARHD cũng bị, rồi InsertCoin, và cái clip là rom LeeDroid tất cả đều là bản mới nhất và stock kernel

sheva2202

thì mình đã nói ở trên đó. dùng cả rom stock chưa root chưa unlock cũng bị, unlock rồi up ARHD cũng bị, rồi InsertCoin, và cái clip là rom LeeDroid tất cả đều là bản mới nhất và stock kernel
lúc trc mình cũng bị load lại như vầy. bạn thử up lại rom vnonex của chú hanopwap xem, từ lúc chuyển sang bản đó tới mấy cái sau này mình dùng thấy ổn :)

quangcanh

hôm qua thấy HTC mới cập nhật phiên bản mới (1.29.707.11). Không biết bản này vá lỗi gì các bác nhỉ? Chỉ hy vọng là pin được lâu lâu hơn một tí nữa.

mars_huce

Bác cho em hỏi chút. Em cài fifa 2012 vào one x nhưng khi chơi nó hiện 3 chấm ở bên phải màn hình che luôn cả mấy phím điều khiển nên ko chơi được. Bác nào có cách khắc phục ko ah? Máy em vẫn chưa muốn root nên ko cài rom cook bỏ luôn cả 3 dot đi được.

halo_2704

Các bạn cho mình hỏi nhé...máy mình sau khi Reset thì cắm vào máy tính chỉ là sạc không hiện ra bảng thông báo để chọn dù mình đã chọn luôn thông báo trong SETTING, ngay cả thanh NOTIFICATION cũng không hiện là mình đang sử dụng kết nối nào để mình click vào và chọn
Có bạn nào bị giống mình không? Trước khi Reset thì vẫn bình thường, giờ mình Reset lần nữa cũng vậy...haizz..
Mong Mod và các bạn giải đáp...thanks alll :|

o0beyeu0o

.....8-| em đọc lác cả mắt mới tới dc đây hix kiếm mãi mới có xiền đổi em sen--->1x hôm qua len nhật cường lấy giá 11.990 sót lắm. Mà các bác cho em hỏi
Software number 1.28.751.9 của em là ở đâu vậy 8-|

sheva2202

.....8-| em đọc lác cả mắt mới tới dc đây hix kiếm mãi mới có xiền đổi em sen--->1x hôm qua len nhật cường lấy giá 11.990 sót lắm. Mà các bác cho em hỏi
Software number 1.28.751.9 của em là ở đâu vậy 8-|
bạn lên market down "terminal emulator" rồi bạn gõ "getprop ro.cid" để xem cid là biết thôi bạn :)

o0beyeu0o

bạn lên market down "terminal emulator" rồi bạn gõ "getprop ro.cid" để xem cid là biết thôi bạn :)
Cảm ơn bạn của mình la htc-621 nghe nói đây là của tw ko biết có ai dùng dòng này như mình ko? Xin cho ý kiến

Last edited by a moderator: