• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

duy0107

vậy hàng HK cũng là HTC_621, vậy up rom ship của Taiwan được không bạn?

Thanh_Hai85

Có ai biết 1x của AT&T ở đâu bán ko ạ, chỗ nào có uy tín, mình định mua 1x của AT&T. Làm ơn chỉ dùm mình với và cho địa chỉ cụ thể luôn. thank các bạn nhiều.....

duy0107

Úp được bạn ạ. Nếu không đúng thì nó báo lỗi mà.
vậy cho mình hỏi thêm rom ship HTC_044 ko up được cho HTC_621 phải không? Làm sao phân biệt được rom nào cho HTC_044 với HTC_621? mình thấy rom ship trên diễn đàn chỉ ghi là Rom khu vực châu Á

duy0107

Úp được bạn ạ. Nếu không đúng thì nó báo lỗi mà.
vậy cho mình hỏi thêm rom ship HTC_044 ko up được cho HTC_621 phải không? Làm sao phân biệt được rom nào cho HTC_044 với HTC_621? mình thấy rom ship trên diễn đàn chỉ ghi là Rom khu vực châu Á

Thanh_Hai85

Có bác nào cho dùm ý kiến 1x QT và 1x AT&T nên mua cái nào.....mong các bác sớm trả lời ạ, cám ơn ạ

duytrum444

tất nhiên là quốc tế rồi...vì máy của mấy thằng nhà mạng là chip 2 core thôi. quốc tế terga 3 có 5core lận

venusian

Moderator
em đang up video lên cho mấy anh em đoán bệnh dùm..hix..
[video=youtube;rbRC6bhEX50]http://www.youtube.com/watch?v=rbRC6bhEX50&feature=youtu.be[/video]
mời mọi người đoán bệnh dùm ạ.........

thì mình đã nói ở trên đó. dùng cả rom stock chưa root chưa unlock cũng bị, unlock rồi up ARHD cũng bị, rồi InsertCoin, và cái clip là rom LeeDroid tất cả đều là bản mới nhất và stock kernel

Bệnh này lúc mới mua máy về mình cũng gặp. Vào Hboot Factory Reset lại là hết luôn.

duytrum444

Thu rồi...không được..no k có fỏmat như rom ship.nó vào recổvy thôi à reset lại thì không co gì xảy ra...hix
Mà hết thoát nhưng nó có còn giựt như dậy.k? Va có còn restart cái sênse như vậy k bạn?

venusian

Moderator
Thu rồi...không được..no k có fỏmat như rom ship.nó vào recổvy thôi à reset lại thì không co gì xảy ra...hix
Mà hết thoát nhưng nó có còn giựt như dậy.k? Va có còn restart cái sênse như vậy k bạn?

Thế thì chịu rồi. Hay bạn thử up về Rom Ship rồi thử lại xem sao nhé.

duy0107

cho mình hỏi khi bấm nút tắt màn hình one-x thì wifi cũng tự ngưng, các phần mềm cũng tự off ví dụ như skype, có cách nào để kết nối liên tục không vì công việc mình cần như vậy?

duytrum444

Vô cài đặt lại wifi là không bao giờtắt khi ngủ...
To venusian: cho co s-òff rồi về luôn...^^

ancola66

Super V.I.P
em đang up video lên cho mấy anh em đoán bệnh dùm..hix..
[video=youtube;rbRC6bhEX50]http://www.youtube.com/watch?v=rbRC6bhEX50&feature=youtu.be[/video]
mời mọi người đoán bệnh dùm ạ.........
Có vẻ bị cạn RAM:-? dẫn đến khởi động lại sense (Kiểu như hot reboot để giải phóng ram vậy)

redmask2810

Cái này theo mình biết là do flashplayer 11, k biết các trang khác thế nào nhưng cứ vào vnexpress để chế độ full desktop là bị, zoom hay vuốt trang này cũng cực kỳ lag. Tuy nhiên sau khi update flashplayer ngày hôm nay 9/6 thì không bị nữa, chạy rất là mượt và chưa bị reset HTC sense lần nào. Các bạn thử xem có đúng như vậy không.

venusian

Moderator
Có vẻ bị cạn RAM:-? dẫn đến khởi động lại sense (Kiểu như hot reboot để giải phóng ram vậy)

Lúc mới mua em cũng bị một phát như vậy. Định đem đi đổi nhưng Factory Reset là hết luôn :)

duytrum444

vậy nghĩa là không chỉ mình mình bị. đúng như chú Ân nói luôn, cháu nghĩ là nó hết ram. vì vào web có flash thì cái internet luôn > 180mb ram trong khi ram trống lúc nào cũng tầm 210mb. mà sao 1g ram và được nới lên tới 0,95g mà kém thế không biết? lúc trước Evo có 800 hơn mà có bị đâu @@.. vào vnexpress lag điên cuồng.. thử máy hãng ngoài Hồ con Rùa cũng bị tương tự.. @@

Cái này theo mình biết là do flashplayer 11, k biết các trang khác thế nào nhưng cứ vào vnexpress để chế độ full desktop là bị, zoom hay vuốt trang này cũng cực kỳ lag. Tuy nhiên sau khi update flashplayer ngày hôm nay 9/6 thì không bị nữa, chạy rất là mượt và chưa bị reset HTC sense lần nào. Các bạn thử xem có đúng như vậy không.
bạn đang xài rom nào vậy??

sparkler

Cả nhà ơi sau một thời gian dùng HTC One X mình rất ưng ý nhưng chỉ có một thắc mắc là cái vụ thời tiết của HTC Sense cứ phải vào internet liên tục thì nó mới báo đúng được à? Vì bình thường khi mà mình tắt wifi hay 3g, tắt chế độ tự động cập nhật của máy (nghĩa là ko có mạng để tiết kiệm pin) thì thời tiết trên màn hình sẽ thành mưa, mặc dù trước lúc tắt mình đã cập nhật thủ công. Theo mình nghĩ chỉ cần 1 ngày cập nhật 1 lần thủ công cho nó thì nó sẽ báo đúng thì mới hợp lý chứ nhỉ. Cả nhà có ai biết chỉ mình với. Cảm ơn cả nhà nhé !

Chỉnh sửa cuối: