• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

ancola66

Super V.I.P
Cả nhà ơi sau một thời gian dùng HTC mình rất ưng ý nhưng chỉ có một thắc mắc là cái vụ thời tiết của HTC Sense cứ phải vào internet liên tục thì nó mới báo đúng được à. Vì khi mà mình tắt wifi hay 3g (nghĩa là ko có mạng để tiết kiệm pin) thì thời tiết trên màn hình sẽ sai, mình nghĩ chỉ cần 1 ngày cập nhật 1 lần nó sẽ đúng thì mới hợp lý chứ nhỉ. Cả nhà có ai biết chỉ mình với. Cảm ơn cả nhà nhé !
Khi có Wifi hoặc 3G thì nó sẽ báo đúng THỜI TIẾT HIỆN TẠI ở KHU VỰC HIỆN TẠI CỦA BẠN. Còn nếu không có mạng hoặc ngày bạn update 1 lần thì nó sẽ chỉ báo được như dự báo thời tiết chung chung trên Tivi, đài mà thôi, ví dụ : Các tỉnh Đông Bắc bộ có mưa rào và dông rải rác, nhiệt độ từ 28 đến 35 độ chẳng hạn :))

sparkler

Cả nhà ơi sau một thời gian dùng HTC One X mình rất ưng ý nhưng chỉ có một thắc mắc là cái vụ thời tiết của HTC Sense cứ phải vào internet liên tục thì nó mới báo đúng được à? Vì bình thường khi mà mình tắt wifi hay 3g, tắt chế độ tự động cập nhật của máy (nghĩa là ko có mạng để tiết kiệm pin) thì thời tiết trên màn hình sẽ thành mưa, mặc dù trước lúc tắt mình đã cập nhật thủ công. Theo mình nghĩ chỉ cần 1 ngày cập nhật 1 lần thủ công cho nó thì nó sẽ báo đúng thì mới hợp lý chứ nhỉ. Cả nhà có ai biết chỉ mình với. Cảm ơn cả nhà nhé !

sparkler

Cảm ơn bạn, nhưng ý mình là nó báo sai cơ. Ví dụ vừa cập nhật thủ công xong, trời nắng chói chang rất đúng và đẹp. Thì tắt wifi khoảng 10p sau lại báo mưa. Nói cách khác là trừ những lúc mở wifi thì nó báo mưa như là mặc định ấy. Mọi ng có cách j cho nó hiển thị đúng k, vì weather của HTC khá là chuẩn, hôm nào báo mưa là y như rằng ko dám rửa xe. :D

ancola66

Super V.I.P
Cảm ơn bạn, nhưng ý mình là nó báo sai cơ. Ví dụ vừa cập nhật thủ công xong, trời nắng chói chang rất đúng và đẹp. Thì tắt wifi khoảng 10p sau lại báo mưa. Nói cách khác là trừ những lúc mở wifi thì nó báo mưa như là mặc định ấy. Mọi ng có cách j cho nó hiển thị đúng k, vì weather của HTC khá là chuẩn, hôm nào báo mưa là y như rằng ko dám rửa xe. :D
Thì đúng vậy đó : Đài báo Có lúc có mưa rải rác mà (Bố ai biết lúc nào thì mưa:))) >>> Nó hiện thời tiết đặc trưng của ngày hôm đó. Còn khi bạn update thì nó báo chính xác thời điểm hiện tại là đang nắng (Lọt vào giữa lúc không có mưa:)) )

sparkler

Thì đúng vậy đó : Đài báo Có lúc có mưa rải rác mà (Bố ai biết lúc nào thì mưa:))) >>> Nó hiện thời tiết đặc trưng của ngày hôm đó. Còn khi bạn update thì nó báo chính xác thời điểm hiện tại là đang nắng (Lọt vào giữa lúc không có mưa:)) )

Nhưng có điều là cả ngày hôm ấy ko mưa, lúc cập nhật thì cái dự báo cho 4 ngày (for 4 day) lại cho rằng ngày đó nắng. Theo mình nghĩ nó cho mưa là hình ảnh mặc định lúc mất mạng ấy. Tự dưng đang nắng đẹp, ai mượn đt xem lại bảo máy báo đểu. Chán hết cả người. hì hì

Last edited by a moderator:
Nhưng có điều là cả ngày hôm ấy ko mưa, lúc cập nhật thì cái dự báo cho 4 ngày (for 4 day) lại cho rằng ngày đó nắng. Theo mình nghĩ nó cho mưa là hình ảnh mặc định lúc mất mạng ấy. Tự dưng đang nắng đẹp, ai mượn đt xem lại bảo máy báo đểu. Chán hết cả người. hì hì
Thì chỉ là dự báo thôi mà bạn, lắm lúc nắng vỡ mặt thớt mà update vẫn nhiều mây thì sao...:D

lungtung

Cả nhà ơi sau một thời gian dùng HTC One X mình rất ưng ý nhưng chỉ có một thắc mắc là cái vụ thời tiết của HTC Sense cứ phải vào internet liên tục thì nó mới báo đúng được à? Vì bình thường khi mà mình tắt wifi hay 3g, tắt chế độ tự động cập nhật của máy (nghĩa là ko có mạng để tiết kiệm pin) thì thời tiết trên màn hình sẽ thành mưa, mặc dù trước lúc tắt mình đã cập nhật thủ công. Theo mình nghĩ chỉ cần 1 ngày cập nhật 1 lần thủ công cho nó thì nó sẽ báo đúng thì mới hợp lý chứ nhỉ. Cả nhà có ai biết chỉ mình với. Cảm ơn cả nhà nhé !
Mình cũng rất khó chịu với vụ này, nhưng chắc bác ancola giải thích ở trên là đún đó, nó báo thời tiết chung chung của cả ngày, 2 hôm nay không báo mưa nữa, nắng đẹp, tối thì báo có mây, thoát được cái màn hình mưa rồi

sparkler

Mình cũng rất khó chịu với vụ này, nhưng chắc bác ancola giải thích ở trên là đún đó, nó báo thời tiết chung chung của cả ngày, 2 hôm nay không báo mưa nữa, nắng đẹp, tối thì báo có mây, thoát được cái màn hình mưa rồi

Hehe, mình cũng thoát đc mưa rồi. Cảm ơn 2 bạn nhé !

sparkler

Hehe, mình cũng thoát đc mưa rồi. Cảm ơn 2 bạn nhé !

kutamitsu

Các bác cho em xin cái địa chỉ mua hàng xách tay đảm bảo tí ở HN được ko. HN em điện vài chỗ hàng xách tay đang cháy, từ cuối tuần vừa rồi đến h. những chỗ như cesphone, nhatcuong, vài điểm nữa thái hà cũng cháy nhẻm. Bó tay.

quangcanh

Camera máy của em bi sai màu, khi chụp lên hình màu rất rực, không trung thực. Không biết máy của các bác thế nào? Co cách nào chỉnh lại không ah?

komi

Không cần đâu bạn. Có ốp lưng thì thoát nhiệt kém, còn màn hình có kính chống trầy Gorilla Glass rồi cũng khỏi cần dán màn hình.

Tình hình mình vừa hốt e màu trắng xách tay,đang chạy rom Revolution HD 6.0.0 có gắn case ốp lưng của rock.Máy chạy hoàn toàn vừa ý nhưng bị cái là wifi yếu kinh khủng.chỉ Cần ưa phòng kế bên phòng để mordem là sóng chập chờn lúc có lúc ko.Đổi đủ kiểu các rom nhưng cũng ko hết.Mình tìm thông tin trên mạng cách khắc phục vì cũng nghe nói 1X bị lỗi wifi bị yếu nhưng ko thấy.Cuối cùng thử bỏ case ra thì tình hình khác hẳn,nhưng so với các thiết bị khác như iPad,iPhone và blackberry 9900 ở nhá mình thì vẫn ko bằng.Ko biết bro nào bị giống mình ko?dán keo thì mình ko khoái,gắn case cảm giác thích hơn,để em nó Trần trụi thì xót vì e nó màu trắng mà.Các bro cho mình cao kiến để có thể xài case đc mà ko ảnh hưởng đến wifi nhé.thanks

duytrum444

có ai như mình không nhỉ... 3g thì không sao nhưng dùng 2g thì ôi thôi. down 1.9kb/s up thì được 14kb...không hiểu luôn...với lại mạng thường bị không vo được khi ở khu mà 3g hơi yếu nó chuyển 2g, 3g liên tục

minhlc1958

Active Member
Tình hình mình vừa hốt e màu trắng xách tay,đang chạy rom Revolution HD 6.0.0 có gắn case ốp lưng của rock.Máy chạy hoàn toàn vừa ý nhưng bị cái là wifi yếu kinh khủng.chỉ Cần ưa phòng kế bên phòng để mordem là sóng chập chờn lúc có lúc ko.Đổi đủ kiểu các rom nhưng cũng ko hết.Mình tìm thông tin trên mạng cách khắc phục vì cũng nghe nói 1X bị lỗi wifi bị yếu nhưng ko thấy.Cuối cùng thử bỏ case ra thì tình hình khác hẳn,nhưng so với các thiết bị khác như iPad,iPhone và blackberry 9900 ở nhá mình thì vẫn ko bằng.Ko biết bro nào bị giống mình ko?dán keo thì mình ko khoái,gắn case cảm giác thích hơn,để em nó Trần trụi thì xót vì e nó màu trắng mà.Các bro cho mình cao kiến để có thể xài case đc mà ko ảnh hưởng đến wifi nhé.thanks
Bạn thử bản này xem: http://www.mediafire.com/?i2bemek7zi2cq
Nếu như không ổn thì bạn tham khảo ở đây vệ vấn đề wifi http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1688538

farcry85

Mình dùng case Melkco ở Hnam sóng sánh Wifi cứ gọi là vô văn tư. Đã thử vào những góc lúc trước Desire HD bó tay thì One X vẫn bắt ngon

quangcanh

chỉnh cái độ bảo hòa xuống 1 nấc.

Vẫn không chuẩn bạn ơi. Chắc là nó như vậy rồi. Không biết các bản cập nhật khác HTC có khắc phục cái này không biết nữa.

duytrum444

Vẫn không chuẩn bạn ơi. Chắc là nó như vậy rồi. Không biết các bản cập nhật khác HTC có khắc phục cái này không biết nữa.
có gì đâu mà khắc phục. cái đó là do cái màn hình của HOX nổi quá đó. chứ chẳng có gì cả. đem lên máy tính là bình thường ngay ấy mà