• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

farcry85

uhm, nhưng nhìn cảnh ko sao chứ nhìn người cứ như bị ung thu gan giai đoạn cuối ấy, ai cũng vàng khè ah, trông mất cảm tình

hoanbeck

Máy mình tự nhiên không kết nối được với PC, toàn báo "usb not recognized", cài lại htcdriver rồi vẫn không nhận. Giờ không kết nối để flash boot được thì cũng không up rom được :(
Bác nào giúp với :((

Edit: Đã tìm ra lỗi, do dây cable bị chó cắn lỗi :(( thay dây khác nhận luôn :((

Chỉnh sửa cuối:

badman_87

Member
Máy mình tự nhiên không kết nối được với PC, toàn báo "usb not recognized", cài lại htcdriver rồi vẫn không nhận. Giờ không kết nối để flash boot được thì cũng không up rom được :(
Bác nào giúp với :((

Edit: Đã tìm ra lỗi, do dây cable bị chó cắn lỗi :(( thay dây khác nhận luôn :((

he he.............(xin phép mod em sờ pam phát.)

Last edited by a moderator:

lungtungbeng

Các bác cho em hỏi với, làm sao để biết được chú One X của mình là thuộc khu vực nào ạ??? Thanks so much

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi với, làm sao để biết được chú One X của mình là thuộc khu vực nào ạ??? Thanks so much
Dùng Tool ADB :

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Mã CID của các khu vực xuất xứ máy :

CID (Carrier ID)

* Mã nhận dạng khu vực (Asia, Euro.....) hoặc nhà mạng cung cấp (Orange, T-Mobile..... )
* Không nhớ mã này thì không thể trở lại tình trạng như máy xuất sưởng (S-ON và CID đúng như ban đầu) nếu như bạn đã dùng SHIP S-OFF (Radio S-OFF) đã nêu ở trên. Khi bạn không nhớ thì bạn có thể tham khảo bảng mã dưới đây :

TMUS T-MOB010 TMD T-MOB101 TMA T-MOB102 TMNL T-MOB003 TMCZ T-MOB004 TMUK T-MOB005 TMHR T-MOB006 TMH T-MOB007 TMSK T-MOB008 Era T-MOB009 TMMK T-MOBL11 VODA-UK VODAP001 VODA-Germany VODAP102 VODA-Italy VODAP405 VODA-SFR VODAP203 VODA-Spain VODAP304 VODA-Netherland VODAPE17 VODA-Ireland VODAP019 VODA-Greece VODAP006 VODA-Portugal VODAPD18 VODA-Swisscom-WWE VODAP015 VODA-Swisscom-DE VODAP110 VODA-Swisscom-FR VODAP212 VODA-Swisscom-IT VODAP416 VODA-Australia VODAP021 VODA-New-Zealand VODAP022 VODA-Mobilkom VODAP120 VODA-Proximus VODAP024 VODA-TR VODAPM27 ORANGE-French ORANG202 ORANGE-UK ORANG001 ORANGE-ES ORANG309 ORANGE-BE ORANG012 ORANGE-PO ORANG008 ORANGE-CH-FRA ORANG203 ORANGE-CH-GER ORANG104 ORANGE-SK ORANG006 ORANGE-PL ORANGB10 ORANGE-AT ORANG113 GOOGLE GOOGL001 TELEF-Spain TELEF301 TELUS TELUS001 DCM DOCOM801 ATT CWS__001 Brightstar-SPA BSTAR301 Brightstar-PTB BSTAR502 VIRGIN-UK VIRGI001 O2-UK O2___001 HTC-Czech HTC__C24 HTC-Denmark HTC__F08 HTC-Norway HTC__H10 HTC-Sweden HTC__G09 HTC-Poland HTC__B25

mọi người cho em hỏi cách chạy GPRS cho one X đc k???
Bình thường nó tự thiết lập cấu hình luôn mà bạn. Còn nếu không muốn sử dụng 3G hay HSDPA mà chỉ muốn dùng GPRS hay EDGE thì bạn vào Settings/Mobile network/Network mode bạn chọn GSM only là được.

tudcmo

Member
Hôm qua cài xong bản rom Android Revolution HD V7.0.0 chạy ngon , sáng nay cài nhầm aroma_3dot-remover-v1.2.1 khi khởi động lai máy bị treo ở logo htc one , không vào lại bootloader nữa , có ai bị như vậy chưa .

Chỉnh sửa cuối:

takaru

Hôm qua cài xong bản rom Android Revolution HD V7.0.0 chạy ngon , sáng nay cài nhầm aroma_3dot-remover-v1.2.1 khi khởi động lai máy bị treo ở logo htc one , không vào lại bootloader nữa , có ai bị như vậy chưa .
Chưa ai bị như bác đâu . hichic . Bác có tình hình mới thì báo cho a e .

hoanbeck

Bản ARHD 7.0 base 2.05 nên không dùng được cái đó. Bác chỉ cần chỉnh trong phần Settings/Display,gestures.../Buttons, tick vào phần Pres for menu, press... hoặc Press for recent apps.... là mất 3dot trên màn hình được ngay :D

danh_thuan269

Dùng Tool ADB :

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Mã CID của các khu vực xuất xứ máy :

CID (Carrier ID)

* Mã nhận dạng khu vực (Asia, Euro.....) hoặc nhà mạng cung cấp (Orange, T-Mobile..... )
* Không nhớ mã này thì không thể trở lại tình trạng như máy xuất sưởng (S-ON và CID đúng như ban đầu) nếu như bạn đã dùng SHIP S-OFF (Radio S-OFF) đã nêu ở trên. Khi bạn không nhớ thì bạn có thể tham khảo bảng mã dưới đây :

TMUS T-MOB010 TMD T-MOB101 TMA T-MOB102 TMNL T-MOB003 TMCZ T-MOB004 TMUK T-MOB005 TMHR T-MOB006 TMH T-MOB007 TMSK T-MOB008 Era T-MOB009 TMMK T-MOBL11 VODA-UK VODAP001 VODA-Germany VODAP102 VODA-Italy VODAP405 VODA-SFR VODAP203 VODA-Spain VODAP304 VODA-Netherland VODAPE17 VODA-Ireland VODAP019 VODA-Greece VODAP006 VODA-Portugal VODAPD18 VODA-Swisscom-WWE VODAP015 VODA-Swisscom-DE VODAP110 VODA-Swisscom-FR VODAP212 VODA-Swisscom-IT VODAP416 VODA-Australia VODAP021 VODA-New-Zealand VODAP022 VODA-Mobilkom VODAP120 VODA-Proximus VODAP024 VODA-TR VODAPM27 ORANGE-French ORANG202 ORANGE-UK ORANG001 ORANGE-ES ORANG309 ORANGE-BE ORANG012 ORANGE-PO ORANG008 ORANGE-CH-FRA ORANG203 ORANGE-CH-GER ORANG104 ORANGE-SK ORANG006 ORANGE-PL ORANGB10 ORANGE-AT ORANG113 GOOGLE GOOGL001 TELEF-Spain TELEF301 TELUS TELUS001 DCM DOCOM801 ATT CWS__001 Brightstar-SPA BSTAR301 Brightstar-PTB BSTAR502 VIRGIN-UK VIRGI001 O2-UK O2___001 HTC-Czech HTC__C24 HTC-Denmark HTC__F08 HTC-Norway HTC__H10 HTC-Sweden HTC__G09 HTC-Poland HTC__B25
sao mình danh lệnh thì nó báo cid :none là sao vậy các bạn

magerlos

Đã có bác nào bị xước màn hình ko để đỡ phải dán :))

+1 :D các bác vào confirm vấn đề này giúp em với

1 vấn đề nữa là oneX màn hình nó cong, nên ko thể nào dán full được màn hình, dán 1 phần thì nhìn nản lắm, mất hẳn giá trị em nó ... nên hiện tại đang để nude :sexy:

sao mình danh lệnh thì nó báo cid :none là sao vậy các bạn
Bản tải cái Android Terminal Emulator này về, chạy nó thì sẽ biết mã CID của máy bạn.

1 vấn đề nữa là oneX màn hình nó cong, nên ko thể nào dán full được màn hình, dán 1 phần thì nhìn nản lắm, mất hẳn giá trị em nó ... nên hiện tại đang để nude :sexy:
Màn hình có trang bị kính cường lực Glorilla Glass thì cần gì phải dán màn hình cho nó xấu máy đi, mình dùng Sen XE cũng chả dán màn hình bao giờ.

hoanbeck

Confirm :(( em OneX đã bị 1 thằng mông to đùng ngồi lên dê đi dê lại mấy phát trên ghế đá (đek hiểu sân tennis bọn nó để ghế đá làm gì) và kết quả là em nó đã có 3 vết xước trên mặt :(( rơi 2 phát sẹo 2 góc máy nữa :(

Thôi xõa, khỏi giữ :)) quăng quật đỡ xót :))

Confirm :(( em OneX đã bị 1 thằng mông to đùng ngồi lên đi lại mấy phát trên ghế đá (đek hiểu sân tennis bọn nó để ghế đá làm gì) và kết quả là em nó đã có 3 vết xước trên mặt :(( rơi 2 phát sẹo 2 góc máy nữa :(

Thôi xõa, khỏi giữ :)) quăng quật đỡ xót :))
Xót thế.. Mà cái chữ đo đỏ của bạn dễ bị hiểu nhầm lắm đấy nhé. Rê chứ không phải Dê..:D

kutamitsu

Có bạn nào bị lỗi màn hình bị chớp giật giật (rung rung) nhẹ, cài rom nào cũng thế, chưa biết do lỗi gì. có cái wall khi chọn thfi chỉ màn hình khóa và home bị, còn app thì ko bị, chưa hiểu như thế nào nữa, nói chung là đa phần bị rung rung rất khó chịu.