• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

farcry85

Sao máy mình benchmark bằng Quadrant đc có 4261 thôi nhỉ?
Nghe nói phải gần 5000 mà. Mình xài ROM maXimus v2.0 (4.0.4 mới nhất)
Các bác thế nào ???

Last edited by a moderator:

hoanbeck

Sao máy mình benchmark bằng Quadrant đc có 4261 thôi nhỉ?
Nghe nói phải gần 5000 mà. Mình xài ROM maXimus v2.0 (4.0.4 mới nhất)
Các bác thế nào ???

Chắc bác dùng kernel stock à? bác up kernel của Franco hoặc Faux dùng thử xem, lên >5000 ngay :D

danh_thuan269

Up Kernel thì ko cấn quan tâm Rom đang xài là gì hả bác, cứ up thôi ah
chỉ cần build ramdisk của rom đó với kernel la flash được thường thì có một số rom có người chuyên làm việc này còn rom maximus thi ko có bạn có thể vào topic nhờ build giúp

new862004

HTC ONE X bị lỗi Light sensor

máy của e bị tình trạng là khi gọi điện thoại nếu màn hình mà bị tắt đi thì ko tự sáng lên khi mình để hở ( cho ra ngoài ánh sáng bình thường , ko úp máy vào tai ) chỗ phần cảm biến ánh sáng đi ,hoặc là sẽ sáng suốt ko tắt dc màn hình khi thực hiện cuộc gọi mặc dù là đã che kín phần cảm ứng ánh sáng . các bác có cách nào khắc phục dc con này chỉ giúp e với , e cám ơn nhiều .

máy của e bị tình trạng là khi gọi điện thoại nếu màn hình mà bị tắt đi thì ko tự sáng lên khi mình để hở ( cho ra ngoài ánh sáng bình thường , ko úp máy vào tai ) chỗ phần cảm biến ánh sáng đi ,hoặc là sẽ sáng suốt ko tắt dc màn hình khi thực hiện cuộc gọi mặc dù là đã che kín phần cảm ứng ánh sáng . các bác có cách nào khắc phục dc con này chỉ giúp e với , e cám ơn nhiều .
Factory reset hay úp rom khác xem sao nhé.

lethanhuyvt

+1 :D các bác vào confirm vấn đề này giúp em với

1 vấn đề nữa là oneX màn hình nó cong, nên ko thể nào dán full được màn hình, dán 1 phần thì nhìn nản lắm, mất hẳn giá trị em nó ... nên hiện tại đang để nude :sexy:
Hôm trước xem quảng cáo đóng đinh, mình dùng chìa khóa cà lên màn hình bị trầy 10mm... :mad::mad::mad: -> các bác đừng làm giống mình nhá!
Nếu sử dụng cẩn thận (không va vào kim loại có cạnh sắc và nhọn) thì đảm bảo ko bao giờ trầy! Mình sử dụng từ tháng 4 đến giờ thấy cool lắm (trừ cái vụ test bằng chìa khóa)

ancola66

Super V.I.P
Cảm biến tự tắt màn hình khi nghe gọi (úp vào tai) là cảm biến tiệm cận chứ không phải là cảm biến ánh sáng. Cảm biến ánh sáng chỉ có nhiệm vụ tự động điều chỉnh độ sáng màn hình phù hợp với ánh sáng môi trường mà thôi.

toan1101

tình hình là đầu tuần mình đi mua One X

pà kon chỉ mình vài cách test máy để mình có thể mua đc 1 cái máy tốt nhé

thanksss allllllll

kutamitsu

những thứ cần kiểm tra : bootloader xem lock hay relock, camera, sóng, imei khớp hộp, mạng 3g, wifi. vậy đủ rồi, nên mua nguyên seal.

magerlos

có ai gặp tình trạng sạc pin lâu ko nhỉ, sạc cả buổi pin mới đầy, hic ...

hay là do lỗi rom nhỉ, mình xài Rom renovate bên XDA

tudcmo

Member
Chắc là rom rồi , bình thường sạc khoảng 2 giờ .
có ai gặp tình trạng sạc pin lâu ko nhỉ, sạc cả buổi pin mới đầy, hic ...

hay là do lỗi rom nhỉ, mình xài Rom renovate bên XDA

toan1101

em nghe nói One X bị màn hình vàng , sọc màn hình , ....... ko bít mấy cái này là ko phần cứng hay fw vậy các bác ???

làm sao test đc nhỉ ? em dự tính làm 1 em xách tay :)

em nghe nói One X bị màn hình vàng , sọc màn hình , ....... ko bít mấy cái này là ko phần cứng hay fw vậy các bác ???

làm sao test đc nhỉ ? em dự tính làm 1 em xách tay :)
Tùy máy bị lỗi đó và cũng có máy úp rom sẽ hết. Nói chung nên test kỹ và mua hàng chính hãng để còn đổi được trong vài ngày sau khi mua.

tilangtu

những máy htc khi chạy rom ship thì mình đánh lệnh fastboot getvar cid còn HTC one mình đánh lệnh đó thì ko kiểm tra đc CID của máy làm sao kiểm tra cid của máy và cái MID là gì vậy????????????????

lethanhuyvt

Bác nào rành cái vụ cài đặt hình nền cho mình hỏi 1 cái: sau khi dùng camera HTC ONE X chụp hình, mình muốn lấy ảnh làm hình nền, thì máy nó bắt phải resize lại (tức là chọn một vùng của ảnh mà thôi), nên ảnh mờ lắm. Bác nào cao thủ hướng dẫn mình cái nha. Cảm ơn nhiều.

duytrum444

những máy htc khi chạy rom ship thì mình đánh lệnh fastboot getvar cid còn HTC one mình đánh lệnh đó thì ko kiểm tra đc CID của máy làm sao kiểm tra cid của máy và cái MID là gì vậy????????????????
CID metter trên Play Store

sheva2202

bạn lên play store down terminal emulator về gõ lệnh: getprop ro.cid sẽ thấy cid của máy

sheva2202

Bác nào rành cái vụ cài đặt hình nền cho mình hỏi 1 cái: sau khi dùng camera HTC ONE X chụp hình, mình muốn lấy ảnh làm hình nền, thì máy nó bắt phải resize lại (tức là chọn một vùng của ảnh mà thôi), nên ảnh mờ lắm. Bác nào cao thủ hướng dẫn mình cái nha. Cảm ơn nhiều.
cái này do bạn chụp máy ảnh 8mp nên khổ hình nó to hơn màn hình máy bạn là hiển nhiên. nó lấy khổ ra thôi chứ nó có zoom lên đâu mà bạn bảo bị mờ =,= mình cắt ra ảnh vẫn rõ như thường bạn àh. ko có mờ đâu nên bạn yên tâm