• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

tilangtu

mình có 1 con HTC one X chỉ chạy rom ship one X chưa S-off hay unlock gì cả đem đi bảo hành nó kêu mất imei ko biết giải có cách nào giải quyết dùm e ko

hanoiwap

Super V.I.P
mình có 1 con HTC one X chỉ chạy rom ship one X chưa S-off hay unlock gì cả đem đi bảo hành nó kêu mất imei ko biết giải có cách nào giải quyết dùm e ko

Chưa đụng gì đến Unlock thì vẫn đòi bảo hành. Mất imei không phải lỗi do khách hàng (trừ khi bạn nhờ ai đó can thiệp)

M

minhtungml29

Guest
Dùng luôn 10 ngón tay mà chém dưa bạn à :))

khong_co_ai

Active Member

Hay nhể? làm sao mà mất imei được thế? Khi mua thì có imei ko vậy? tui thì có thói quen nhìn imei trong máy xem có trùng với cái hộp không, nếu nó đưa nhầm hộp thì sau này bán imei máy ko trùng hộp lại bì rèm pha.

lethanhuyvt

cái này do bạn chụp máy ảnh 8mp nên khổ hình nó to hơn màn hình máy bạn là hiển nhiên. nó lấy khổ ra thôi chứ nó có zoom lên đâu mà bạn bảo bị mờ =,= mình cắt ra ảnh vẫn rõ như thường bạn àh. ko có mờ đâu nên bạn yên tâm
Cảm ơn Bác nhiều! Bây giờ Em đã hiểu... trước khi chụp mình sẽ set số điểm ảnh nhỏ hơn hoặc bằng 1280x720 và chụp. Sau đó lấy hình này set làm ảnh nền là OK.

Taki7610

Unlock_GSM

Lạ nhỉ, mới nghe lần đầu, bạn chụp cái hình lên xem thử.

hoanbeck

Chắc do lỗi máy thôi chứ sao mất được nhỉ :| nếu là hàng công ty, chưa unlock thì cứ đem ra bảo hành là được đổi máy mới ngay, còn hàng xách tay thì chưa chắc :D

mtofvn2910

Có bác nào có kinh nghiệm vệ sinh tai nghe beats solo ko ạ? Nhất là phần vành bass của tai nghe ý ạ:D

kutamitsu

Mình có cái này muốn thảo luận với các bạn. Khi ở danh sách nhật kí cuộc gọi, giữ tay vào một số để có thể nhắn tin tới số đó => ok. Nhưng nếu sau đó ta giữ và chọn một số khác (khác số lúc nãy) để gửi tin nhắn thì lúc này nó sẽ vẫn nhảy vào gửi tin cho cái số ta chọn ban đầu, cái này làm nhắn tin nhầm lung tung cả, chưa biết xử lí sao hx.

duytrum444

Mình có cái này muốn thảo luận với các bạn. Khi ở danh sách nhật kí cuộc gọi, giữ tay vào một số để có thể nhắn tin tới số đó => ok. Nhưng nếu sau đó ta giữ và chọn một số khác (khác số lúc nãy) để gửi tin nhắn thì lúc này nó sẽ vẫn nhảy vào gửi tin cho cái số ta chọn ban đầu, cái này làm nhắn tin nhầm lung tung cả, chưa biết xử lí sao hx.
mình vừa thử xong.vẫn bình thường chứ có gì đâu. đâu có bị nhầm gì như bạn nói đâu. mình đag xài IC 7.3.0

sheva2202

cái này cũng có gặp rồi, rom bị rom ko àh bác ơi. bữa nào nt cho bồ mà nhắn nhầm số vợ là xong :))

demonfang11

Các bác cho em hỏi OneX có kết nối với Tivi bằng kết nối MHL từ cổng micro USB không ah?