• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

hoanbeck

Ko có ai mua one x đợt đầu đc tặng tai solo ạ?:-s

Mình cũng mua có cả tai nghe nhưng ít dùng vãi, nhìn màu trắng quá không dám dùng nhiều sợ bẩn =)) vệ sinh chắc cũng chỉ mua dung dịch vệ sinh laptop và bông ngoáy tai để làm thôi :D

mtofvn2910

Mình cũng mua có cả tai nghe nhưng ít dùng vãi, nhìn màu trắng quá không dám dùng nhiều sợ bẩn =)) vệ sinh chắc cũng chỉ mua dung dịch vệ sinh laptop và bông ngoáy tai để làm thôi :D

Các phần nhựa thì cứ cồn 70 độ lau là sạch ạ nhưng cái phần vành bass làm bằng da em hơi ghê răng:-s

lungtungbeng

các bác cho em hỏi với, em kiểm tra mã CID con One X của em qua terminal emulator thấy ghi là HTC_044 thì có nghĩa là máy em xuất xứ khu vực nào ạ????

danh_thuan269

xác nhận là onex màn hình gorilla glass 2 vẫn bị xước mình đã bị 3 phát ko biết vì sao lúc nào!

vettau

Mình nghịch chức năng: Show screen update: màn hình đổi màu ngay lập tức, nhấp nháy các màu loạn xị ngậu, có phải phần cứng hay NÓ làm thế, các bạn thử hộ mình cái!

danh_thuan269

Mình nghịch chức năng: Show screen update: màn hình đổi màu ngay lập tức, nhấp nháy các màu loạn xị ngậu, có phải phần cứng hay NÓ làm thế, các bạn thử hộ mình cái!
nó thế đó
.....................

eqthanhhien

Cứu mình với - HTC One X bị mất Imei

Mình mua máy chỗ thằng trungmobile.vn hôm 17/5 về root/up rom HD6.0 chạy ngon lành còn chia sẽ cảm nhận trên diễn dàn cellphone. đến sáng 21/5 dậy thấy máy không gọi được, kiểm tra thì nó không nhận sim nữa. Mang đến chỗ thằng trung, nó kiểm tra thấy mất imei. Thế là nó giữ máy ở đó, đến hôm nay mới trả. Có bác nó cứu được em nó không? mình xin hậu tạ.

minhlc1958

Active Member
Mình mua máy chỗ thằng trungmobile.vn hôm 17/5 về root/up rom HD6.0 chạy ngon lành còn chia sẽ cảm nhận trên diễn dàn cellphone. đến sáng 21/5 dậy thấy máy không gọi được, kiểm tra thì nó không nhận sim nữa. Mang đến chỗ thằng trung, nó kiểm tra thấy mất imei. Thế là nó giữ máy ở đó, đến hôm nay mới trả. Có bác nó cứu được em nó không? mình xin hậu tạ.
Máy của bạn còn làm được những gì thí dụ như có vào được bootloder không nế được thì tìm cách cứu cò nếu đen thui không vào được gì thì chắc thua
Bạn cho sạc thử xem nó thế nào rồi lên đây nói cho mọi người biết mà cùng tìm cách khắc phục

Last edited by a moderator:

eqthanhhien

thanks bác. Mành mình dùng bình thường như máy Tỉnh bảng wifi. các mục IMEI, basehand của nó ghi là unknown nên không nhận sim và máy hơi nóng.
Mong các các cứu em nó.
Xin trân thành cảm ơn!

Last edited by a moderator:

eqthanhhien

Máy của bạn còn làm được những gì thí dụ như có vào được bootloder không nế được thì tìm cách cứu cò nếu đen thui không vào được gì thì chắc thua
Bạn cho sạc thử xem nó thế nào rồi lên đây nói cho mọi người biết mà cùng tìm cách khắc phục
Thanks bác nhiều, nhưng máy của mình bị mất imei.

hoanbeck

Thanks bác nhiều, nhưng máy của mình bị mất imei.

Mất imei phải mang ra đổi ngay máy khác chứ, bác cứ mang ra bọn trungmobile bắt bọn nó đổi. Bác hiền thật, nó trả về báo mất imei lại nhận luôn mới sợ chứ :D

kiemsithien47

máy em bị dính ko nhận sim, em relock trở về stock rom. nhưng flash stock rom thì báo lỗi dưới 30% pin. em down hết tất cả rom từ europe, asia với au. bản em của vodafone bên au.mặc dù em xài bản xạc bin file .bat của bác nào đưa rồi mà vẫn bị, có bản rom thì bị giống hình dưới. vậy là sao hả các bác.

RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_SEA_WWE_1.29.728.12_Radio_1.1204.105.14_release_261350_signed
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_TW_1.26.709.3_Radio_1.1204.90.13_release_251853_signed
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_WWE_1.29.707.11_Radio_1.1204.105.14_release_260743_signed
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_Optus_AU_1.26.980.3_Radio_1.1204.90.13_release_251942_signed

RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_Voda-Hutch_AU_1.26.862.3_Radio_1.1204.90.13_release_251944_signed
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_HTC_Europe_1.29.401.11_Radio_1.1204.105.14_release

các bản rom em thử hết rồi đó mà vẫn ko đc
6

6

ha_trinhthe

Các bác ơi giúp xem với. Máy của em là phiên bản Đài Loan. Ko hiểu sao cái thông báo địa điểm thời tiết trên màn hình home không báo nơi mình đang ở hiện tại, mặc dù đã bật hết cả chức năng GPS. Trong khi đó em vào location vẫn nhận được địa điểm hiện tại.

venusian

Moderator
máy em bị dính ko nhận sim, em relock trở về stock rom. nhưng flash stock rom thì báo lỗi dưới 30% pin. em down hết tất cả rom từ europe, asia với au. bản em của vodafone bên au.mặc dù em xài bản xạc bin file .bat của bác nào đưa rồi mà vẫn bị, có bản rom thì bị giống hình dưới. vậy là sao hả các bác.

RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_SEA_WWE_1.29.728.12_Radio_1.1204.105.14_release_261350_signed
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_TW_1.26.709.3_Radio_1.1204.90.13_release_251853_signed
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_WWE_1.29.707.11_Radio_1.1204.105.14_release_260743_signed
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_Optus_AU_1.26.980.3_Radio_1.1204.90.13_release_251942_signed

RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_Voda-Hutch_AU_1.26.862.3_Radio_1.1204.90.13_release_251944_signed
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_HTC_Europe_1.29.401.11_Radio_1.1204.105.14_release

các bản rom em thử hết rồi đó mà vẫn ko đc
6

6

Đã đổi Sim khác thử chưa?

Các bác ơi giúp xem với. Máy của em là phiên bản Đài Loan. Ko hiểu sao cái thông báo địa điểm thời tiết trên màn hình home không báo nơi mình đang ở hiện tại, mặc dù đã bật hết cả chức năng GPS. Trong khi đó em vào location vẫn nhận được địa điểm hiện tại.

Up Rom Cook đi bạn :)

lungtungbeng

Chắc là rom rồi , bình thường sạc khoảng 2 giờ .
Em xạc toàn 3 tiếng mới đầy, từ Rom Ship đến Rom Cook. Chắc là do pin 1800 nên xạc hơi lâu 1 tẹo. Hồi trc dùng HD2 pin 1230 thì xạc mất 2 tiếng