• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

vettau

Mình dùng Rom này: RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_WWE_1.29.707.11_Radio_1.1204.105.14_release_260743_signed.exe
thấy nghe loa ngoài nhỏ mà cuộc gọi cũng nhỏ cứ phải dí sát vô Tai mới nghe rõ,

Last edited by a moderator:

kenu97

Mình mua máy chỗ thằng trungmobile.vn hôm 17/5 về root/up rom HD6.0 chạy ngon lành còn chia sẽ cảm nhận trên diễn dàn cellphone.
chắc tại bác mua máy ở trungmobile lại lên chia sẻ ở cellphone :))
Đùa chứ trungmobile thì đc cái bán rẻ hơn nhiều nơi nhưng cũng lùm xùm nhiều về vụ BH cho KH. E chưa bao giờ mua chỗ đấy cả.

Hôm nọ mua OneS về dùng nhưng cái dòng này bị lỗi loa thoại nên nhờ đó mà e đổi sang OneX, sướng luôn :D
Mình dùng Rom này: RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_WWE_1.29.707.11_Radio_1.1204.105.14_release_260743_signed.exe
thấy nghe loa ngoài nhỏ mà cuộc gọi cũng nhỏ cứ phải dí sát vô Tai mới nghe rõ,

E cũng giống bác, nghe bé tí.
Haizz, bỏ Android lâu, loanh quanh với Winphone và Blackberry, giờ quay lại mày mò tìm hiểu mệt với ăn roi quá

Last edited by a moderator:

kenu97

Hôm qua e dính quả sợ vãi, do là e lâu nay dùng winphone và BB là chính, mới quay lại với Android nên...coi như chả biết gì.
Lọ mọ mày mò để unlock bootloader xong, flash recovery mãi cũng đc, đến đoan uprom thì....sau khi làm các bước đến đoạn install zip file thì mới nhớ là mình...copy thư mục rom (sau khi giải nén lấy file boot.img) chứ ko phải copy nguyên file .zip =))
tá hỏa mãi chả biết làm thế nào, lại lọ mọ tìm thì biết cách mount USB thế là copy đc file vào để uprom tiếp.

Cảm giác sau khi uprom leedroid thì đầu tiên là loa thoại ko bị nhỏ như rom ship nữa, pin có vẻ cũng ko cải thiện mấy, và máy vẫn nóng điên cuồng, chắc có lẽ là vừa cài đc rom cook nên e nghịch nhiều quá :))

lungtungbeng

Bác dùng bản này có bị lỗi địa điểm ko. E dùng vẫn bĩ lỗi hiển thị địa điểm hiện tại trên màn hình home. Mỗi lần thay đổi địa điểm E fải khởi động lại mới đc.
Bản này em dùng k thấy lỗi bác ạ

myGenio

mình thì dùng bản củâ người vn mình cook , cảm nhận nhanh mượt ổn định không hao pin, đó là bản của Tom_codon!

pandemonium109

Rom của LeeDroid ổn nhất đấy :))
Về pin thì không phải phàn nàn, tối 10h sạc xong 100% pin.
Nghe 2 bài nhạc rồi đi ngủ, sáng 7h dậy update thời tiết.
Đến 9h sáng pin vẫn chỉ 99% :))
Quá bá đạo :p
Dùng bình thường thì sau 2 ngày máy mình còn 21%, pin trước dùng Evo đã khủng rồi, One X còn khủng hơn ^^~

sheva2202

Rom của LeeDroid ổn nhất đấy :))
Về pin thì không phải phàn nàn, tối 10h sạc xong 100% pin.
Nghe 2 bài nhạc rồi đi ngủ, sáng 7h dậy update thời tiết.
Đến 9h sáng pin vẫn chỉ 99% :))
Quá bá đạo :p
Dùng bình thường thì sau 2 ngày máy mình còn 21%, pin trước dùng Evo đã khủng rồi, One X còn khủng hơn ^^~
hix, đã dùng wa leedroid mà.............2 ngày còn 21% chắc bác để chế độ chờ ấy chứ =,=

newdriver2007

Các bác cho e hỏi chút ! tinh hình là con 1x của chung ta ghi bộ nhớ là 32gb nhưng thực chất là 25gb cái này e biết rồi. khi e đo dung lượng của bộ nhớ là 25gb nhưng khi em đo tất cả các file(ctrl + A) trong bộ nhớ máy thì chỉ hiện hơn 11gb một chút và còn bộ nhớ còn thừa lại chỉ là chưa đến 400mb vậy tổng cộng bộ nhớ khi em đo bằng (ctrl + A)là 11gb+400mb vậy cho em hỏi phần dung lượng 25gb-(11gb+400mb ) kia nó ẩn đi đâu vậy ah? e đang dùng bản Rom Vnonex ah !

minhlc1958

Active Member
Các bác cho e hỏi chút ! tinh hình là con 1x của chung ta ghi bộ nhớ là 32gb nhưng thực chất là 25gb cái này e biết rồi. khi e đo dung lượng của bộ nhớ là 25gb nhưng khi em đo tất cả các file(ctrl + A) trong bộ nhớ máy thì chỉ hiện hơn 11gb một chút và còn bộ nhớ còn thừa lại chỉ là chưa đến 400mb vậy tổng cộng bộ nhớ khi em đo bằng (ctrl + A)là 11gb+400mb vậy cho em hỏi phần dung lượng 25gb-(11gb+400mb ) kia nó ẩn đi đâu vậy ah? e đang dùng bản Rom Vnonex ah !

Bạn chép toàn bộ dữ liệu ra máy tính format lại thẻ xong chép ngược vào
Nếu bạn ko chê dùng bản này ko bị trường hợp như trên
http://www.tinhte.vn/threads/1314262/

pandemonium109

hix, đã dùng wa leedroid mà.............2 ngày còn 21% chắc bác để chế độ chờ ấy chứ =,=

Độ sáng để 80%, 1 ngày tầm 2-3 chục tin nhắn và 10 cuộc gọi. ngoài ra thỉnh thoảng vào FB với đọc báo bằng chương trình riêng, hết.
hết 2 ngày mới gần hết pin :)
Mình chỉ nói sử dụng bt thôi nhé.
Còn sử dụng nhiều, xem HD liên tục thì pin máy tính còn ko chịu nổi nữa là điện thoại, dùng thế thì dc <1 ngày là đương nhiên rồi, pin ra sao thì tại người với cách sử dụng cả thôi :))

M

minhtungml29

Guest
One X của em dùng live wallpaper để màn hình nền di đi di lại rất lag và giật, liệu có phải do bản rom ko nhỉ
E đang dùng bản vnrom của bác Minh

y_nhi_2511

Cho e hỏi mọi ng 1 chút ạ, nếu e root máy rồi, nhưng nếu muốn bảo hành thì có thể cho máy quay trở về trạng thái ban đầu chưa root và locked k ạ

Cho e hỏi mọi ng 1 chút ạ, nếu e root máy rồi, nhưng nếu muốn bảo hành thì có thể cho máy quay trở về trạng thái ban đầu chưa root và locked k ạ
Bạn Relock lại Bootloader và úp lại Ship Rom gốc là được.