• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

sheva2202

Độ sáng để 80%, 1 ngày tầm 2-3 chục tin nhắn và 10 cuộc gọi. ngoài ra thỉnh thoảng vào FB với đọc báo bằng chương trình riêng, hết.
hết 2 ngày mới gần hết pin :)
Mình chỉ nói sử dụng bt thôi nhé.
Còn sử dụng nhiều, xem HD liên tục thì pin máy tính còn ko chịu nổi nữa là điện thoại, dùng thế thì dc <1 ngày là đương nhiên rồi, pin ra sao thì tại người với cách sử dụng cả thôi :))
máy bạn chắc đc HTC để nhầm cục pin dung lượng cao vào rồi =))

kutamitsu

Có gì đâu mà nhầm, máy ko chơi game và xem phim HD thì 2 ngày bình thường, do người dùng và do rom thôi :D

sheva2202

Có gì đâu mà nhầm, máy ko chơi game và xem phim HD thì 2 ngày bình thường, do người dùng và do rom thôi :D
hix, thật với bác là e đã dùng rom này rồi, ko đến nổi 2 ngày nữa bác àh, e ít khi nghe gọi = 1x mà còn vậy đấy, nhắn chừng 2-3 tin àh

minhlc1958

Active Member
hix, thật với bác là e đã dùng rom này rồi, ko đến nổi 2 ngày nữa bác àh, e ít khi nghe gọi = 1x mà còn vậy đấy, nhắn chừng 2-3 tin àh

Có gì mà phải phân trần, để bạn ấy sử dụng lâu sẽ thấy được những ưu khuyết thôi

kutamitsu

Mình dùng từ lúc ra one x đến bây h đấy:D, 4 con One X của mấy em mình mình đều cài và sử dụng như nhau, từ hàng xách tay đến hàng công ty, nghe gọi ko con nào tụt pin nhanh đâu. Bạn thử theo dõi như này thì sẽ biết, bạn vào setting và xem theo dõi sử dụng pin, khi bạn sử dụng nghe gọi thì core apps ngốn bn % pin, các phần còn lại tốn bn % (lưu ý đây là % tiêu thụ trên % pin đã tụt chứ ko phải % của 100% pin). Đã có máy mình thấy sử dụng danh bạ và cuộc gọi mặc định của hệ thống ngốn khá nhiều % - bản thân mình dùng go contact - thì ko có tình trạng này xảy ra(tất cả từ tin nhắn, giao diện, danh bạ đều dùng go). Các bạn nên tự theo dõi xem máy mình dùng cái nào ngốn pin nhất, từ đó có cách cho riêng máy của mình.
Có rất nhiều yếu tố gây sụt pin nhanh, có cả do ứng dụng, ví dụ facebook, gmail nếu bạn để mạng chạy liên tục và có cho thông báo. Thêm nữa khuyến cáo các bạn ko nên làm "sạch" ram nếu máy chưa bị lag (dùng quản lý tác vụ đóng toàn bộ ứng dụng hoặc killapp = tweaks sẽ khiến phải khởi động lại ứng dụng từ đầu sẽ gây tốn pin - cái này thì ko phải bàn cãi nữa)

Thanh_Hai85

Tình hình là mình mới tậu được 1 em 1x nên mình muốn biết xuất xứ của nó và làm sao để biết máy mình có unlock bootloader chưa, FW 1.29.707.11 là của khu vực nào vậy.....mong các bạn giúp đỡ.....mình còn gà lắm, mới tập tành 1x à. Sẵn đó thì chỉ dùm mình cách uo Ship rom như thế nào luôn hay là vô chỗ nào để tham khảo....cám ơn các bạn...

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Tình hình là mình mới tậu được 1 em 1x nên mình muốn biết xuất xứ của nó và làm sao để biết máy mình có unlock bootloader chưa, FW 1.29.707.11 là của khu vực nào vậy.....mong các bạn giúp đỡ.....mình còn gà lắm, mới tập tành 1x à. Sẵn đó thì chỉ dùm mình cách uo Ship rom như thế nào luôn hay là vô chỗ nào để tham khảo....cám ơn các bạn...

Xuất xứ máy bạn hàng Châu Á 1.29.707.11.
Up Rom Ship thì chỉ việc tải rom Ship về và cắm cáp làm theo hướng dẫn (Lưu ý xạc đầy Pin cho máy)
Hiện tại máy bạn đang dùng Rom Ship cao nhất rồi nên cứ đẻ thế mà dùng thôi.
Muốn biết Unlock Bootloader chưa thì vào Hboot để kt. Tắt máy, nhấn giữ nút volumdown và đồng thời nhấn nút nguồn.
Nhìn dòng chữ màu đỏ trên cùng. Nếu là Unlock thì sẽ là Unlock rồi và Lock thì là chưa.

M

minhtungml29

Guest
Cho mình hỏi máy của mình là HTC__044 là thuộc khu vực nào và nếu up rom ship thì up rom nào với ! thanks

minhlc1958

Active Member
Up Rom Ship thì chỉ việc tải rom Ship về và cắm cáp làm theo hướng dẫn (Lưu ý xạc đầy Pin cho máy)
Muốn biết Unlock Bootloader chưa thì vào Hboot để kt. Tắt máy, nhấn giữ nút volumdown và đồng thời nhấn nút nguồn.
Nhìn dòng chữ màu đỏ trên cùng. Nếu là Unlock thì sẽ là Unlock rồi và Lock thì là chưa.

Đã có bản RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_S_hTC_Asia_W WE_2.14.707.3_Ra dio_2.1204.123.18_release_270370( Asia) tối về mình đưa link sau

hungnd1980

HTC ONE X cần giúp đỡ

mình có một con HTC ONE X máy khi khởi động chỉ hiển thị HTC và dòng chữ quietly brilliant rồi treo máy. Mình đã tải bản rom RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_HK_1.26.708.2_Radio_1.1204.90.13_release_251215_signed.exe về để chạy nhưng báo lỗi 155 anh em nào trên diễn đàn đã xử lý lỗi này rồi chỉ giúp mình mời máy của mình vào bootload raido 1.1204.90.13 còn cid mình không biết xem ở đầu. thanks all

mình có một con HTC ONE X máy khi khởi động chỉ hiển thị HTC và dòng chữ quietly brilliant rồi treo máy. Mình đã tải bản rom RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_HK_1.26.708.2_Radio_1.1204.90.13_release_251215_signed.exe về để chạy nhưng báo lỗi 155 anh em nào trên diễn đàn đã xử lý lỗi này rồi chỉ giúp mình mời máy của mình vào bootload raido 1.1204.90.13 còn cid mình không biết xem ở đầu. thanks all
Máy bạn đã Unlock Bootloader và cài Recovery chưa? Nếu có rồi thì flash bản rom cook nào đó là được.

hungnd1980

máy chưa unlock bootload và cài chưa cài recovery bác ơi. co ai chỉ giúp mình chi tiết mới

M

minhtungml29

Guest
có anh em nào biết chỉ chi tiết giúp mình mới. hu hu...........

Theo mình giờ bạn unlock bootload và cài recover xong up xong cook là lên. ko lên mới lạ :D

Thanh_Hai85

Tăt máy, nhấn giữu nút volumdown và đồng thời nhấn nút nguồn nhưng nó không hiện ra chữ gì hết...nó chỉ hiện chữ SAFE MODE ở dưới góc trái màn và khởi động vô màn hình home luôn nhưng vẫn hiện chữ safe mode....vậy làm sao biết được lock hay unlock

hungnd1980

anh em nào có link dow bản rom cook cho minh xin mơi làm tiếp thửu xem thế nào. thanks

Tăt máy, nhấn giữu nút volumdown và đồng thời nhấn nút nguồn nhưng nó không hiện ra chữ gì hết...nó chỉ hiện chữ SAFE MODE ở dưới góc trái màn và khởi động vô màn hình home luôn nhưng vẫn hiện chữ safe mode....vậy làm sao biết được lock hay unlock
Bạn tắt hẳn máy, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấp nhả phím Power thì sẽ vào được HBOOT.

anh em nào có link dow bản rom cook cho minh xin mơi làm tiếp thửu xem thế nào. thanks
Trong Box này có mấy topic giới thiệu rom cook cho One X đó, bạn sang đó tham khảo và tải nhé.

Thanh_Hai85

Tăt hẳn máy, sau đó nhấn và giữ Volum Down đồng thời nhấn nhả phím Power thì sẽ vào được HBOOT nhưng khi tắt máy hẳn luôn và nhấn giữ Volum Down rồi nhấp nhả Power nó không có tác dụng gì cả, màn hình đen thui, không có dấu hiệu gì cả....vậy là máy mình bị gì hay mình làm không đúng cách....mình đã thử rất nhiều lần theo hướng dẫn của bạn nhưng vẫn không vào HBOOT được, như vậy làm sao up rom cook được huhuhu