• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

hihihahabinh

Vài cảm nhận về pin khi xài WP7 của mình:
- Pin xài chỉ ~ 1 ngày là nó báo phải sạc.
- Pin hay báo sai, khi reset máy lại thì từ 50% pin, có thể lên lại ~70%.

p/s: thích nhất phần cảm ứng, nó xử lý mượt quá, hồi trc khi xài wm 6.5, ngồi nhắn tin mà muốn liệng cái máy.
Giờ thì khi nhắn tin có cảm giác mượt như ip :D

chamcham737877

Ca?m nhâ.n sau 1 ngày dùng Radio 2.14, GPS off, 2G on thâ'y râ't hài lòng. Pin ngang voi WinMo, nghe go.i web, game NFS sô'ng dc hon 1 ngày (sorry WP7 chua có tiêng Viê.t)

maluong

Hay tại em dùng Radio 2.15 nên nó mới ngốn pin như thế. nhưng mà máy em hôm trước dùng Nand android pin được 1,5 ngày cơ mà

hnam5

lỗi tốn pin theo mình là do bật GPS. Các bác nào thấy tốn pin nên tắt chế độ GPS bằng cách setting/location/turn off.

pda_s620

Lần Đầu tiên cài thì để qua đêm ko mất tý pin nào hay sao ý. Mà đang 50% Pin, Reset cái lại lên 70%. Nhưng mà vẫn nhanh hết kinh khủng. Lần này thấy active Live đc nên quay lại Wp7 -------------> sạc pin đầy...tối về chơi game nửa tiếng ------> còn 1 nửa...Để đến sáng -------------> còn 1 tý cấn cấn...( đã tắt hết tất cả : Wifi, GPS, 3G ) :((. Kết cái thằng WP7 này quá mà Pin như voi uống philatop thế này thì...buồn hết cả người...

sydanh

Vấn đề contact trong WP7

Tình hình là trước khi upgrade lên WP7, e đang xài bản 6.5 và đã back up contact = PPCPimBackup rồi. Khi nâng lên WP7 thì ko dùng cái này khôi phục được nữa, nghe nói phải dùng Hotmail or Gmail để Syns nên e dùng cái PPC ảo để chạy WP6.5 ảo rùi khôi phục contact rùi. Nhưng vấn đề tiếp theo là e ko thể nào dùng con PPC ảo đó vào Internet or connect PC để Syns contact = MS Outlock :(. Vì e dùng Window7 nên chỉ cài đc Windows Mobile Device Center. bro nào có thể help e cái Contact này đc ko ah! :(. Em dùng cái "WM 6.5 Standard Square" trong bộ Windows Mobile 6 SDK. Tks các bro nhiều nhiều :(

thienan20111988

Khi cài xong các bạn nên hardreset máy lại, khi sử dụng chức năng nào xong nên thoát ra bằng cách bấm nút back (mũi tên). Tôi dùng wp7 thấy ngang ngửa 6.5 và tốt hơn hẳn android. Có một điều đáng lưu ý là một số bạn sẽ bị máy ăn pin sau khi cắm đầu xạc loại trên xe hơi không chuẩn, sau đó máy sẽ ăn pin rất nhanh. fix lỗi này bằng cách lấy cab xạc chuẩn cắm vào rút ra vài lần sẽ hết bệnh.

mà sao w7 sạc 6 tiếng vẫn sạc nhưng khi reset thì lại đầy pin .gắm sạc thì vẫn sạc không dừng!

contho

Tình hình là trước khi upgrade lên WP7, e đang xài bản 6.5 và đã back up contact = PPCPimBackup rồi. Khi nâng lên WP7 thì ko dùng cái này khôi phục được nữa, nghe nói phải dùng Hotmail or Gmail để Syns nên e dùng cái PPC ảo để chạy WP6.5 ảo rùi khôi phục contact rùi. Nhưng vấn đề tiếp theo là e ko thể nào dùng con PPC ảo đó vào Internet or connect PC để Syns contact = MS Outlock :(. Vì e dùng Window7 nên chỉ cài đc Windows Mobile Device Center. bro nào có thể help e cái Contact này đc ko ah! :(. Em dùng cái "WM 6.5 Standard Square" trong bộ Windows Mobile 6 SDK. Tks các bro nhiều nhiều :(
Theo em bác chỉ cần thao tác hoàn toàn trên máy ảo và xuất file .CSV ra PC qua Windows Mobile Device Center. Tiếp theo là vào contact của Gmail load file .CSV
Cách làm theo mục số 5 ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ẠY-ANDROID-TRÊN-THẺ-NHỚ-(SD-CARD)-CHO-HD2-LEO
Cụ thể:
Sao chép danh bạ: .
Importing WM Contacts into Android (thanks to brownman)

1. Mở PIM bacup trên Win chỉ chọn backup Contact
2. Tại "Select backup filename and folder" bỏ chọn "compress backup" and "binary backup" , Next.

3. Chuyển file .pib đó vào máy tính, đổi tên thành .rar sau đó giải nén ta được file .CSC

4. Đổi tên file .CSC thành .CSV
5. Vào tài khoản Gmail của bạn trên máy tính - Contact - Import sau đó chỉ đến file .CSV đó
(Bấm vào Contact ở ngay bên trái (dưới inbox, send ....) sẽ thấy nút Import ở trên bên phải
Nhập xong Contact sẽ tự động đồng bộ với điện thoại nếu bạn khai báo cùng 1 địa chỉ Gmail hoặc vào Setting - Sync all )

Titan247

Mình cũng làm thế này ok rồi, nhưng không tài nào sync danh bạ của HD7 vào gmail được! Hix

thinhletien

Sau khi thử nghiệm và rút ra kết luận thế này. Ăn pin là do soft, khi máy trống, pin cực ít hao, nhưng khi gài khoảng 30 cái game và soft, chạy để đó thì dù có back hay menu vẫn thế thui, nó vẫn chạy ngầm ăn pin cực kì. Sau khi tắt máy, reset lại thì bình thường. Lời khuyên là dùng 2-3 ngày nên reset 1 lần.

Với cả hình như charge pin chưa ổn định lắm, có khi charge full pin thì xài khá lâu, có khi full thì tuột kinh dị. Chưa có app nào xem % pin nên cũng hơi khó đoán, cái này giả thuyết thui.

hoangxshp

Tình trạng là pin sạc lúc vào lúc không vào. Lúc thì chỉ hiện đèn đỏ không chớp (máy đang sạc pin). Lúc báo chớp đèn đỏ, báo chớp đèn xanh(máy không sạc) cho dù hình hiển thị trong máy có cắm nguồn. Một cái máy toàn diện như HD2 mà chơi kiểu này thì chán quá. thôi em chào các pác e về winmo hoặc androi thôi. Chức năng cơ bản nhất của một máy điện thoại là pin mà còn chập chờn thế này thì tất cả các chức năng khác có khủng mấy cũng bỏ đi hết tạm đợi đến bản rom khác vậy.

hunghm87

Mình cũng đang bị hiện tượng chưa được 1 ngày đã phải xạc một lần đây, theo mình nghĩ vì wp7 nó lấy luôn cả thẻ sd để làm bộ nhớ mà thẻ theo máy thường là class 2 nên lúc mình cài nhiều apps và games sẽ xảy ra hiện tượng trên, mình chưa biết làm cách nào để khắc phục cả! Ngu ý của mình là : 1- thay thẻ class cao hơn, 2- không cài apps và games qua nhiều (mình đang cài tầm 15 game x box@@)

leosanxin

activation code?

activation code là gì? Có nhất định phải có activation code ko, cách nào để có code, mình mới cài xong wm7, tiếp Theo phải làm gì, mong các bạn hướng dẫn cụ thể, thank!

huydong0164

activation code là gì? Có nhất định phải có activation code ko, cách nào để có code, mình mới cài xong wm7, tiếp Theo phải làm gì, mong các bạn hướng dẫn cụ thể, thank!

Bạn mới cài xong WP7 là đã thực hiện được các dịch vụ cơ bản (gọi, nghe, nhắn tin...), tuy nhiên máy bạn không thể cài thêm được các phần mềm trên market hoặc phần mềm từ PC vào máy nếu bạn muốn. Để thực hiện được các việc đó bạn phải unlock, jaibreak nó (để cài phần mềm từ PC), còn activevation code là bạn cần lấy code từ Microsoft để kích hoạt vào 1 tài khoản dịch vụ nào đó của MS (ví du tài khoản email ...@live.com), khi đó bạn mới cài thêm phần mềm tải về từ market.
Các bước thực hiện, bạn cần đọc kỹ và làm cẩn thận là OK

batuocbongdem

Reset your phone trong menu setting mất luôn active code

Hôm wa táy máy, mình bấm vào reset your phone trong menu setting để khôi phục lại cài đặt gốc, thì hỡi ôi địa chỉ Mac addres của máy đã bị thay đổi.Đến khi cắm cáp vào thì zune từ HD7 T9393 bị đổi về LEO 70, chương trình unlock của a Tom_codon thì ko được cứ báo check lại cổng USB hoặc chương trình Zune.Cái quan trọng nhất là vào Market thì cái Active code lại báo sai :(:)(:)((
Có ai bị giống như mình ko ? có ai chỉ mình cách khắc phục để xin lại active code .Thanks

chamcham737877

Hôm wa táy máy, mình bấm vào reset your phone trong menu setting để khôi phục lại cài đặt gốc, thì hỡi ôi địa chỉ Mac addres của máy đã bị thay đổi.Đến khi cắm cáp vào thì zune từ HD7 T9393 bị đổi về LEO 70, chương trình unlock của a Tom_codon thì ko được cứ báo check lại cổng USB hoặc chương trình Zune.Cái quan trọng nhất là vào Market thì cái Active code lại báo sai :(:)(:)((
Có ai bị giống như mình ko ? có ai chỉ mình cách khắc phục để xin lại active code .Thanks
Làm lại từ đâu thôi, hôm qua mình cũng reset rồi mãi không unlock đc, cứ tượng M$ nó khóa mất rồi, chuyển qua máy Vista thì lại unlock đc. Còn active code nó đã link với email rồi cài đi cài lại thoại mái, miễn đừng có share cho máy khác. Từng bước một, theo bác Tom mà làm

Chỉnh sửa cuối:

viking3

Số em đen thế nào í, con thẻ 16GB theo máy HD2 T-Mobile lúc đầu tiên cài WP7 nó bị khởi động lại liên tục ở chỗ MAGLDR: 1, 2, 3, 4 GO GO GO!!
Sau đấy thì cũng boot được vào WP7, nhưng thỉnh thoảng khi cài game, chiến game là bị restart, mà bị restart xong boot được vào WP7 luôn thì đỡ bực, đằng này nó cứ GO GO GO! xong lại bị boot lại từ đầu, nhiều khi boot đến chỗ logo của DFT nửa chừng lại bị reboot luôn, rất nhiều lần bị như vậy, rất bực mình.
Có lẽ tại thẻ của em không tương thích :(