• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

sweetmoon

Cho em hỏi với.Khi cài ừng dụng bằng tomxap thì phải kết nối với Zune và bật màn hình sáng lên mới cài được ứng dụng.Nhưng trong lúc máy nó đang cài thế mà tính năng autolockscreen đặt 1 phút nó tắt màn hình đi thì khi đó có cài tiếp được ứng dụng không hay cứ phải để màn hình sáng mới cài được.

Bạn thử đi là biết ngay, Khi màn hình off là báo lỗi kết nối ngay. Do đó khi cài các ứng dụng tốt nhất bạn chuyển sang chế độ không bao giờ tắt màn hình vì đa số cài ứng dụng của WP7 đều khá lâu ít cũng tầm 2-3p, lâu cũng đến 15p như Need for Speed...

dienluc510

các bác Flash Rom có kinh nghiệm rồi cho em hỏi là sao WP7 ko thể nghe được nhạc từ trang nhaccuatui.com, có phải cài thêm flash ko? mà đã có flash cho WP7 chưa nhỉ?mà sao em ko thay được hình nền của em nó nhỉ, mò mẫm mãi cũng pó tay

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
các bác Flash Rom có kinh nghiệm rồi cho em hỏi là sao WP7 ko thể nghe được nhạc từ trang nhaccuatui.com, có phải cài thêm flash ko? mà đã có flash cho WP7 chưa nhỉ?mà sao em ko thay được hình nền của em nó nhỉ, mò mẫm mãi cũng pó tay

Nghe trực tuyến mình chưa thử nhưng khi sync qua zune nhạc của tui thì mình thấy nghe bình thường. Bạn tải về kéo thả vào zune trong phần music rồi sync qua PPC.

dung912lien

các bác wp7 backup app và game được ko ? trường hợp muốn đổi thẻ khác dụng lượng lớn hơn ?

atungbk

Em gặp lỗi sạc pin với pin DLC 2300Mah. Sạc pin hình như không vào, cứ chớp xanh đỏ liên tục :(
Các bác xài pin DLC có gặp lỗi giống em không ạ?

DucLong

Super V.I.P
Em gặp lỗi sạc pin với pin DLC 2300Mah. Sạc pin hình như không vào, cứ chớp xanh đỏ liên tục :(
Các bác xài pin DLC có gặp lỗi giống em không ạ?

Cục pin này lúc trước bạn dùng cho winmo có bị như vậy không hay chỉ bị khi dùng wp7.

thangld69

Cục pin này lúc trước bạn dùng cho winmo có bị như vậy không hay chỉ bị khi dùng wp7.
Bạn này giống mình rồi. Sạc không vô. Đã thay thẻ nhớ, cũng vậy. Ngay cả Bot Android cũng vô phương. Trước dùng song song WinMobile 6.5 và Android thì bình thường...
Chắc phải down xuống lại winmo quá, chứ đi đâu cũng kè kè cái cốc sạc thì oải quá.

atungbk

Em xài WinMo vẫn bình thường. Riêng WP7 thì không sạc được tẹo nào :( Android Nand thì còn hơn thế, không nhận pin DLC

sweetmoon

Vấn đề pin chắc bị vấn đề về nhận dung lượng pin vì mặc định của pin gốc có 1200mAh. Các bạn đã thử Tweak lại hiển thị pin cho đọc lại đúng xem có charge vào không

tranteo

Chào các Bác, có cách nào chỉnh cho chữ của tin nhắn to lên (font size) mắt em yếu quá đọc không nổi (màm hình thì to mà chữ tin nhắn nhỏ quá... tiếc quá)

thanhtv1505

có ai bị tình trạng là cái màn hình lock nó cứ giựt giựt, rồi tự mở lock luôn, điện thoại để trong túi quần lúc lấy ra thấy no chạy tùm lum. Giờ đành phải set code lock.

dung912lien

các bác có biết bản rom của tom , mỗi khi reset máy thì sẽ có 1 cái IP và 1 cái MAC mới ko ? tại vì wifi ở nhà mình khóa MAC , mỗi khi reset máy là cái dt ko vô wifi dc , mình đổi sang khóa pass để dt dễ vô nhưng cũng để người ta dễ hack. được vài ngày thì bị người ta hack sài chùa :(
còn nữa mình mới mua pin galilio nhưng chạy wp7 rom của tom được nửa ngày là hết pin, còn pin zin thì được 1 ngay , sao kỳ vậy ?

hnam5

Lam Sao up danh ba Tu wp7 hd2 Ken Gmail nhi? Da thu dong bo nhung ko dc?
Sr mod vi Loi ko dau vi dang on teen hd2.

DucLong

Super V.I.P
các bác có biết bản rom của tom , mỗi khi reset máy thì sẽ có 1 cái IP và 1 cái MAC mới ko ? tại vì wifi ở nhà mình khóa MAC , mỗi khi reset máy là cái dt ko vô wifi dc , mình đổi sang khóa pass để dt dễ vô nhưng cũng để người ta dễ hack. được vài ngày thì bị người ta hack sài chùa :(
còn nữa mình mới mua pin galilio nhưng chạy wp7 rom của tom được nửa ngày là hết pin, còn pin zin thì được 1 ngay , sao kỳ vậy ?
chuyện này dễ bạn tự thực hiện rồi vào setting mà xem.
Gỡ bỏ phần mềm đã cài trên WP 7 làm cách nào hả các bác?
Bấm giữ ngay ứng dụng, chọn uninstall.

Lam Sao up danh ba Tu wp7 hd2 Ken Gmail nhi? Da thu dong bo nhung ko dc?
Sr mod vi Loi ko dau vi dang on teen hd2.
Vào hộp mail có setup danh bạ rồi sync qua wifi hay GPRS.