• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

quangloiat

Mình cũng bị như bạn vậy. Lần đầu cài ngọt xớt. Lần sau thì ko Unlock được, bị kẹt ở Chervon WP7.
Cách làm như sau : Bạn vào file host đấy bằng notepad, kéo xuống dưới xóa 3 dòng có liên quan đến Windows phone 7 rồi save. Sau đó khởi động lại máy. -> Sẽ unlock đc thôi. Hôm nay mình cũng cài lại WP7 nữa, và dùng tiếp chiêu này ->Ok! Chúc bạn thành công!

papawin

Cám ơn bạn, chính xác là do mình quên khởi động lại máy sau khi cài cer, haha dạo này lú lẫn quá

beexxxl

Cho mình hỏi 1 chút về vấn đề sync contact. Khi mình nhập account google vào thì nó sẽ tự động update contact trên gmail vào phone. Sau đấy mình sử dụng điện thoại, có lưu thêm nhiều số điện thoại mới vào điện thoại. Bây giờ làm thế nào để nó sync những số mới này lên gmail? Mình thấy chỉ sync được từ gmail về phone chứ không biết sync chiều ngược lại

phihung211

chao cac bac.em dang bi 1 van de ko giong ai ca.do la con hd2 cua em cai wp7 chay ngon lanh tat ca ngoai tru ko vao duoc web.cu vao IE la no bao ko co ket noi.em da chinh data conection trong settings ma van ko duoc.khi quay lai dung wm thi van vao mang binh thuong.mong cac bac giup em

DucLong

Super V.I.P
Cho mình hỏi 1 chút về vấn đề sync contact. Khi mình nhập account google vào thì nó sẽ tự động update contact trên gmail vào phone. Sau đấy mình sử dụng điện thoại, có lưu thêm nhiều số điện thoại mới vào điện thoại. Bây giờ làm thế nào để nó sync những số mới này lên gmail? Mình thấy chỉ sync được từ gmail về phone chứ không biết sync chiều ngược lại
Sau khi thêm số đt vào contact bạn phải truy cập vào wifi hay GPRS rồi vào google mail trên wp7 bấm vào nút sync có dấu tròn phía trong có 02 mũi tên để nó sync contact trực tuyến, sau khi nó báo sync xong bạn thử truy cập tài khoản trên PC sẽ thấy contact đã được cập nhật.

chao cac bac.em dang bi 1 van de ko giong ai ca.do la con hd2 cua em cai wp7 chay ngon lanh tat ca ngoai tru ko vao duoc web.cu vao IE la no bao ko co ket noi.em da chinh data conection trong settings ma van ko duoc.khi quay lai dung wm thi van vao mang binh thuong.mong cac bac giup em
Bạn không phải chỉnh sửa gì cả. Chỉ việc truy cập wifi hay GPRS để vào mạng rồi tiến hành duyệt web thôi, bạn kiểm tra máy đã kết nối internet chưa.

beexxxl

Sau khi thêm số đt vào contact bạn phải truy cập vào wifi hay GPRS rồi vào google mail trên wp7 bấm vào nút sync có dấu tròn phía trong có 02 mũi tên để nó sync contact trực tuyến, sau khi nó báo sync xong bạn thử truy cập tài khoản trên PC sẽ thấy contact đã được cập nhật.

Bạn không phải chỉnh sửa gì cả. Chỉ việc truy cập wifi hay GPRS để vào mạng rồi tiến hành duyệt web thôi, bạn kiểm tra máy đã kết nối internet chưa.

Mình đã thử làm như vậy nhưng những contact mình mới tạo thêm trên điện thoại thì nó không đưa lên gmail được. Không hiểu tại sao nữa. DucLong có thể xem thử hiện tượng này giúp mình được không?

phihung211

mod cho e hoi kiem tra nhu the nao,em da vao setting bat data connection la on,3G connection cung on luon,vay ma vao web no cu bao "we are having trouble reaching this webpage",em moi cai wp7,chua unlock hay lam cai soft game gi ca,ko biet loi o dau,mong mod giup em,mod thong cam em dang on bang dien thoai nen khong go tv duoc (ah em nhac lai la em up ve wm thi van luot web bt,em cung da thu cai lai mrld1.12, up lai wp7 nhug van bi ko vao duoc web con tat ca moi thu deu chay tot)

binhhdda

Các bác cho hỏi mình chạy Tom XAP Installer rồi nhưng sau đó khi cài các file xxx.xap thì Pc báo xxx.xap is not a valid Win 32 application nên không cài được có bác nào chỉ cho biết cách khắc phục với. Thanks!

DucLong

Super V.I.P
Mình đã thử làm như vậy nhưng những contact mình mới tạo thêm trên điện thoại thì nó không đưa lên gmail được. Không hiểu tại sao nữa. DucLong có thể xem thử hiện tượng này giúp mình được không?
Bạn chưa vào được internet và chưa sync hoàn chỉnh nên nó chưa upodate được.

mod cho e hoi kiem tra nhu the nao,em da vao setting bat data connection la on,3G connection cung on luon,vay ma vao web no cu bao "we are having trouble reaching this webpage",em moi cai wp7,chua unlock hay lam cai soft game gi ca,ko biet loi o dau,mong mod giup em,mod thong cam em dang on bang dien thoai nen khong go tv duoc (ah em nhac lai la em up ve wm thi van luot web bt,em cung da thu cai lai mrld1.12, up lai wp7 nhug van bi ko vao duoc web con tat ca moi thu deu chay tot)

Các bác cho hỏi mình chạy Tom XAP Installer rồi nhưng sau đó khi cài các file xxx.xap thì Pc báo xxx.xap is not a valid Win 32 application nên không cài được có bác nào chỉ cho biết cách khắc phục với. Thanks!
bạn phải thực hiện các bước này trước: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Windows-Phone-7-để-cài-đặt-phần-mềm-và-Games
sau đó mới cài ứng dụng. Lưu ý là nếu bạn vào net bằng wifi thì ổn định hơn nếu bằng GPRS hay 3G mấy ngày tết này thì tệ lắm, có một số vùng mất hẳn tín hiệu.

ghone1990

Mod nào cho mình hỏi với.Nếu chưa đăng kí key Activelive cua MS thì có cài được game Xbox offline bằng Tomxap install không?Vì em cài có mỗi cái game ninja frujuice 18M mà đến 15 20p mà vẫn không được.Em chưa đăng kí Active code

quangloiat

Mod nào cho mình hỏi với.Nếu chưa đăng kí key Activelive cua MS thì có cài được game Xbox offline bằng Tomxap install không?Vì em cài có mỗi cái game ninja frujuice 18M mà đến 15 20p mà vẫn không được.Em chưa đăng kí Active code

Active cũng dễ mà. Bạn nên active để tận hưởng hết tính năng của WP7. Còn bạn cài Ninja Fruit 19M qua Tom Xap Install từ 15-20phút hoặc 25 là bình thường nhé. Vì nó còn phụ thuộc vào thẻ nhớ nữa. Tớ cũng cài lâu như vậy!

sweetmoon

Active live đâu có ảnh hưởng gì đến việc cài offline của bạn đâu. Máy mình xài thẻ nhớ 8g class 2 theo máy chạy cũng tàm tạm. Cài ninja khoảng 10p. Nhiều khi lâu mau còn phụ thuộc và sợi cáp chất lượng tốt hay không đấy.

bulls0y0

Con HD2 của mình sau khi cài WM7, jaibreak v.v... tất cả xài bình thường, tắt mở vẫn boot vo WM7 bình thường. Nhưng sau khoảng 3, 4 ngày gì đó, thì mình tắt máy và khỏi động lại thì bị treo ngay màn hình DFT và tự khỏi động lại, sau đó treo ở DFT tiếp, không thể vô WM7. Mình phải cài lại WM7 thì mới khắc phục được, nhưng sau đó lại bị như cũ. Mình đã bị 3 lần tình trạng trên.
Xin cho hỏi đó là bệnh gì ah? Do Zune khóa máy mình? hay do thẻ nhớ? hay do bản WM7 của DFT chưa ổn định ah?
Mong các cao thủ giúp đỡ !!
Thanks

shogunr125

Con HD2 của mình sau khi cài WM7, jaibreak v.v... tất cả xài bình thường, tắt mở vẫn boot vo WM7 bình thường. Nhưng sau khoảng 3, 4 ngày gì đó, thì mình tắt máy và khỏi động lại thì bị treo ngay màn hình DFT và tự khỏi động lại, sau đó treo ở DFT tiếp, không thể vô WM7. Mình phải cài lại WM7 thì mới khắc phục được, nhưng sau đó lại bị như cũ. Mình đã bị 3 lần tình trạng trên.
Xin cho hỏi đó là bệnh gì ah? Do Zune khóa máy mình? hay do thẻ nhớ? hay do bản WM7 của DFT chưa ổn định ah?
Mong các cao thủ giúp đỡ !!
Thanks

Khả năng cao là do thẻ nhớ! Bạn format lại thẻ xem sao (dùng chương trình format chuyên nghiệp ấy - như HP tools format chẳng hạn). Nếu vẫn bị thì thay thẻ khác thử. Chúc may mắn!

nhatduy1990

bạn nào biết cách chỉnh rung + chuông trên wm7 nhỉ?mình chỉ bik là vào setting chỉnh rung thôi nhưng khi có cuộc gọi đến là nó rung khoảng 3s đầu rồi nổi chuông chứ khong rung nữa,đi nôài đường mà không rung thì chết mình rôi,ăn rồi bị mắng vôn hoài,thanks

phihung211

bạn đã nhập APN của từng mạng để vào gprs/3g chưa ?

hix thanks bac nhung em doc bai cua bac muon qua,hom qua em ngoi ngich dien cho apn la viettel tu nhien lai vao dc mang :D
Tien day cho em hoi sao bluetooth cua hd2 chay wp7 lai ko dug duoc,em thu ket noi voi 1con nokia va 1con SE deu hien la not support :(

thangld69

Mình bị lỗi này, không biết anh em có ai bị không... Loay hoay mãi vẫn không chỉnh sửa được. Anh em giúp với nhé...
Sau khi đưa em HD2 lên giường, lộn, lên WP7 :D, thì việc sạc pin bằng cổng USB là hoàn toàn vô phương. Ngay cả việc sử dụng cục sạc theo máy cũng không thể. Tất cả đều phải dùng cốc sạc ngoài (mình xài 2 cục, một cục dung lượng cao, nên cứ luân phiên tháo cục này lắp cục kia...).
Đặc biệt, mỗi lần sync với Zune để thao tác, chỉ trong một thời gian ngắn là cục pin chuẩn down xuống rất nhanh, chừng hơn 1 tiếng là trắng nhớt.
Anh em nào có kinh nghiệm giúp mình với nhé. Năm hết tết tới, không lẽ đi chơi tết cứ kè kè cái cốc sạc cục pin DLC Tể tướng Lưu Gù, huhuhu...