• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

hnam5

chuyện này dễ bạn tự thực hiện rồi vào setting mà xem.

Bấm giữ ngay ứng dụng, chọn uninstall.

Vào hộp mail có setup danh bạ rồi sync qua wifi hay GPRS.
Minh da vao Gmail va sync nhung contac tren fone khong up len Gmail? Hay la ban rom bi loi nhi?

minhlc1958

Active Member
Minh da vao Gmail va sync nhung contac tren fone khong up len Gmail? Hay la ban rom bi loi nhi?

Không phải lỗi đâu khi bạn nhập số và tên xong nó hỏi bạn lưu ở phone hay là gmail (bạn chạm vào ô có chữ phone thì nó hiện lên để bạn chọn) thì bạn chọn gmail nó mới sync được
Chúc vui

mossrose

Các bác cho em hỏi: Tại sao không cài WP7 trực tiếp vào điện thoại luôn (giống như cài WM 6.5) mà lại cứ phải cài trên thẻ nhớ vậy ? Em gà mờ nên ko biết, các bác thông cảm nhé.

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi: Tại sao không cài WP7 trực tiếp vào điện thoại luôn (giống như cài WM 6.5) mà lại cứ phải cài trên thẻ nhớ vậy ? Em gà mờ nên ko biết, các bác thông cảm nhé.
wp7 cài vào máy đấy chứ.

mossrose

wp7 cài vào máy đấy chứ.
Em cảm ơn bác Long nhiều. Em vẫn đang dùng Rom WM6.5 của bác, bây giờ mới tìm hiểu về WP7 trên HD2. Em đọc qua mấy Topic thấy các bác toàn nói phải dùng thẻ nhớ này nọ để up Rom WP7 trên HD2. Phải chăng như thế là up trên thẻ nhớ? Nếu không có thẻ nhớ để trong máy nhưng cứ kết nối điện thoại với máy tính thì có up rom WP7 trên HD2 như up rom WM6.5 được không hả bác?

Chỉnh sửa cuối:

sweetmoon

Nếu bạn đọc kỹ do cơ chế hoạt động của Wp7 khác winmo nên chỉ Rom không thì không memory để hoạt động mà cần chạy RAID từ đĩa cứng. HD7 có sẵn ổ cứng internal nhưng HD2 không có nên cần 1 thẻ nhớ tốt để giả lập chạy RAID nên vấn đề tốc độ đọc ghi của thẻ nhớ (class) khá quan trọng.

nguyencao72

Chào các Bác, em muốn dùng HD2 WP7 làm modem cho laptop. Có Bác nào giúp được em không. Cảm ơn nhiều.

nilt02

thực hiện thủ công thôi bạn, muốn xóa cái nào thì kick vào cái đó hiện profile-->delete ^^

vuquan

Màn hình HD2 chạy WP7 thể hiện được bao nhiêu màu? (16 bit hay 24 bit)

Mình đã tìm trên diễn đàn chưa thấy ai hỏi, nếu có rồi thì cho mình sorry và mod xóa giùm nhé.
- Mình biết là các máy Windows Mobile có màn hình hạn chế có 64K màu (tương đương 16 bit) là do giới hạn của HĐH Win Mo.
- Nay giới hạn này đã thay đổi do Win Phone 7 quản lý được tới 24 bit (16 triệu màu).

Mình hỏi:
- Số lượng màu mà màn hình LCD TFT thể hiện được thể thay đổi được do hệ điều hành không? Từ đó suy ra HD2 up ROM Windows Phone 7 có thể hiện được 16 triệu màu (đẹp hơn) hay vẫn chỉ được 64 nghìn màu như khi dùng WM6.5?

Thanks các bạn!

nguyenvietcttt

nhờ các bác hướng dẩn dùm em cách gởi và nhận file qua bluetooch với . em làm hoài mà không được8-|:(:)((

nilt02

Vẫn 64k màu thôi bạn ah, cái này do phần cứng chứ có phải phần mềm đâu ^^

duylenguyen

pro nào chỉ giúp mình cách bỏ chế độ T9 trên win phone 7 với, thanks nhiều nhiều!!!

PingMD

Anh em cho hỏi là em mới up bản ROM của bác Tom Cô Đơn xong rồi làm cách nào để cài pm nửa, máy tính em cài xp sp2. Nảy giờ làm theo hướng dẩn trong diễn đàn mà ko đc.
Thanks.

minhlc1958

Active Member
Anh em cho hỏi là em mới up bản ROM của bác Tom Cô Đơn xong rồi làm cách nào để cài pm nửa, máy tính em cài xp sp2. Nảy giờ làm theo hướng dẩn trong diễn đàn mà ko đc.
Thanks.

Bạn phải nâng cấp máy tính lên XP sp3 hoặc là W7 mới được sp2 không hỗ trợ đâu