• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

nhatduy1990

Hỏi về cachs chỉnh rung khi có cuộc gọi đến?

Bnaj nào biết cách chỉnh rung liên tục khi có cuộc gọi đến không,máy mình chỉ rùng khoảng 3s đầu khi có cuộc gọi rồi sau đó đổ chuông

nhattuong

Active Member
Bnaj nào biết cách chỉnh rung liên tục khi có cuộc gọi đến không,máy mình chỉ rùng khoảng 3s đầu khi có cuộc gọi rồi sau đó đổ chuông

bạn press volum down rồi chọn rung thôi. nó hiện ra trên thanh taskBar đó

thangld69

Cảm ơn bạn. Để lát rảnh mình up lại toàn bộ xem sao. Cuối năm giúp anh em như thế thiệt là vui và cảm động. Bạn ăn Tết vui nhe.

bulls0y0

Khả năng cao là do thẻ nhớ! Bạn format lại thẻ xem sao (dùng chương trình format chuyên nghiệp ấy - như HP tools format chẳng hạn). Nếu vẫn bị thì thay thẻ khác thử. Chúc may mắn!

Cảm ơn bác, để mình thử xem sao.
Chúc cả nhà năm mới phát đạt !!!

kenzi_100c

bạn press volum down rồi chọn rung thôi. nó hiện ra trên thanh taskBar đó

hình như bạn nhằm ý, cái đó là chuyển sang chế độ rung, còn bạn mình muốn hỏi là vừa chuông + vừa rung, mặc định là nó rung vài giây là kêu chuông, mình cũng đang muốn chỉnh cho nó vừa rung + chuông :), ai biết chỉ nhé :)

hình như bạn nhằm ý, cái đó là chuyển sang chế độ rung, còn bạn mình muốn hỏi là vừa chuông + vừa rung, mặc định là nó rung vài giây là kêu chuông, mình cũng đang muốn chỉnh cho nó vừa rung + chuông :), ai biết chỉ nhé :)

Bạn đổi nhạc chuông thì được vì nó rung theo nhịp của bản nhạc

acd

Sao dạo này máy minh khi gọi hay bị khỏi động lại thế nhỉ, mong các bạn tư vấn giúp. Thanks

mainweb

Sao dạo này máy minh khi gọi hay bị khỏi động lại thế nhỉ, mong các bạn tư vấn giúp. Thanks

Bạn thừ làm cách này coi có được không, vì mình cũng bị như vậy
tắt máy
tháo PIN để một lúc rồi cho PIN vào
mở mày xài thôi
hy vọng ok

hnam5

có bác nào biết sync danh bạ từ gmail về WP7 và copy số từ sim vào máy không nhỉ?
Mình tìm mãi không thấy? sync gmail thì chỉ contact có mỗi tên mà không có số? làm sao bây giờ?

M

MatthewPearson

Guest
cài lên win phone 7 toàn bị restart phone, 15-20 phút 1 lần, bó tay về laiij 6.5 =((

thangld69

Help me!
HD2. Task29. Up Radio v2.12.50.02. Up MAGLDR113. Flash Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0.
Vẫn không cách chi dùng USB sạc pin được. Thậm chí dùng cục sạc theo máy vẫn bị xem là kết nối, không ăn pin.
Đã chỉnh registry (Local machine/system/state/batteryux/MainIntervalIndex 20 re 80).
Vũ như cẩn!
Có ai bị như mình không? Giải pháp nào bi giờ, huhu...

DucLong

Super V.I.P
cài lên win phone 7 toàn bị restart phone, 15-20 phút 1 lần, bó tay về laiij 6.5 =((
Bạn thử thay cái thẻ nhớ khác xem sao nhé.
Help me!
HD2. Task29. Up Radio v2.12.50.02. Up MAGLDR113. Flash Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0.
Vẫn không cách chi dùng USB sạc pin được. Thậm chí dùng cục sạc theo máy vẫn bị xem là kết nối, không ăn pin.
Đã chỉnh registry (Local machine/system/state/batteryux/MainIntervalIndex 20 re 80).
Vũ như cẩn!
Có ai bị như mình không? Giải pháp nào bi giờ, huhu...
Thử flash trở lại Android hoặc win6.5 nếu vẫn xạc bình thường thì không phải do máy mà có thể lỗi phát sinh từ thẻ nhớ.

thangld69

Bạn thử thay cái thẻ nhớ khác xem sao nhé.

Thử flash trở lại Android hoặc win6.5 nếu vẫn xạc bình thường thì không phải do máy mà có thể lỗi phát sinh từ thẻ nhớ.

Tks MOD, để mình thử lại trên thẻ nhớ khác xem và báo cáo tình hình ngay.

phihung211

Cac bac cho em hoi bluetooth cua hd2 wp7 co dung duoc ko ah?em ket noi voi cac may khac de chuyen file deu ko duoc,no cu hien la not support:(

dienluc510

Lâu lắm ko vào 4Rom nay vào thấy các pác dùng Win7 cho HD2 mà em cuống cả lên, down về chơi luôn, Up xong máy chạy OK nhưng ko thể nào vào mạng được, 3G, Wifi laptop chạy phà phà mà HD2 thì cứ đứng im thế có cáu tiết ko chứ? mở googlemail thì báo lỗi :"Eror code 80072FA8" bác nào có kinh nghiệm với Win 7 xin chỉ dùm,

hai

Bác nào bị không vào được mạng thì restart cả phone và ap đi nhá, lần đầu em flash leo70 vào mạng ngon, lần sau flash bản của bác tom cũng bị không vào được mạng, nhưng sau khi reset cả fone và ap thì lại vào ngon

myGenio

Lâu lắm ko vào 4Rom nay vào thấy các pác dùng Win7 cho HD2 mà em cuống cả lên, down về chơi luôn, Up xong máy chạy OK nhưng ko thể nào vào mạng được, 3G, Wifi laptop chạy phà phà mà HD2 thì cứ đứng im thế có cáu tiết ko chứ? mở googlemail thì báo lỗi :"Eror code 80072FA8" bác nào có kinh nghiệm với Win 7 xin chỉ dùm,

riêng bản của broTom_codon mọi người thì mình ko biết nhưng riêng mình thì phải set lại apn bằng tay. setting->Cellular->kéo màn hình lên nhìn thấy ô Edit APN rồi tiết lập theo nhà mạng mà mình đang dùng.

ghone1990

Cho em hỏi với.Khi cài ừng dụng bằng tomxap thì phải kết nối với Zune và bật màn hình sáng lên mới cài được ứng dụng.Nhưng trong lúc máy nó đang cài thế mà tính năng autolockscreen đặt 1 phút nó tắt màn hình đi thì khi đó có cài tiếp được ứng dụng không hay cứ phải để màn hình sáng mới cài được.

vophihungxq

KHÔNG SỬ DỤNG BLUETOOTH TRÊN WM7

MÌNH VỪA ROM XONG BẢN WM7 CỦA BÁC TOM, NÓI CHUNG CHẠY ÊM TUYỆT CÚ MÈO, WIFI THOẢI MÁI NHƯNG KHỔ NỔI KHI SỬ DỤNG BLUETOOTH KHG ĐƯỢC, EM NÓ VẪN NHẬN THẤY MÁY BẠN NHƯNG KHG KẾT NỐI ĐƯỢC, CÁC BÁC CÓ CHIÊU GÌ MỚI KHG GIÚP MÌNH VỚI , THANK