• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi là đã có opera mini cho hd2 chạy winphone7 chưa ạ? vì sang win7 mà không có opera mini để lướt web thì chả biêt nghịch cái gì các bác ạ. Lướt bằng mấy cái trình duyệt kia chỉ tổ tốn tiền 3g mới cả chậm!!

Bạn qua khu vực phần mềm dành cho win7 nhé.

vinhhuynh1

Tình hình là mình mới cài Bản rom win 7 của Bác ppcboy. tất cả hoạt động bình thường nhưng mình không cài đặt thêm đưộ phần mềm gì nữa hết. Mình kết nối với Zune được rồi, chép được nhạc với hình ảnh ok luôn. Mình không biết onlock như thế nào và cài phần mềm gì để cài đặt file xap. Mong anh em có kinh nghiem xài win7 rồi cho mình ít thông tin, xin cảm ơn nhiều.

langthang262

Tình hình là mình mới cài Bản rom win 7 của Bác ppcboy. tất cả hoạt động bình thường nhưng mình không cài đặt thêm đưộ phần mềm gì nữa hết. Mình kết nối với Zune được rồi, chép được nhạc với hình ảnh ok luôn. Mình không biết onlock như thế nào và cài phần mềm gì để cài đặt file xap. Mong anh em có kinh nghiem xài win7 rồi cho mình ít thông tin, xin cảm ơn nhiều.

Bản của bác ppcboy dựa trên bản 7008 chưa unlock được để cài thêm soft đâu.
Phải cài lại bản nào dùng 7004 thôi nhé, và đợi bản Nodo sắp tới :)

DucLong

Super V.I.P

Bạn có thể tự unlock máy của mình theo hướng dẫn ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Windows-Phone-7-để-cài-đặt-phần-mềm-và-Games

sweetmoon

Trong bài bác PPCBoy có nói là không dùng Cheron để unlock nên hơi confuse. Chả nhẽ nhảy sang bước 2 là cài Tom Unlock thôi là đủ?

vinhhuynh1

Thank Bác để mình làm thử xem sao nhưng máy cài win 7 mau hết pin quá. Mình sạc đầy rút ra từ 9h tối hôm qua giờ 9h sáng phải cấm sạc. Máy còn zin chưa cài phần mềm nào hết, tắt hết 3G - disconnet - GPS . Nói chung là chỉ nghe gọi thôi. Hay là bản rom của bác ppcboy hao pin hơn mấy bản khác.

DucLong

Super V.I.P
Thank Bác để mình làm thử xem sao nhưng máy cài win 7 mau hết pin quá. Mình sạc đầy rút ra từ 9h tối hôm qua giờ 9h sáng phải cấm sạc. Máy còn zin chưa cài phần mềm nào hết, tắt hết 3G - disconnet - GPS . Nói chung là chỉ nghe gọi thôi. Hay là bản rom của bác ppcboy hao pin hơn mấy bản khác.

Hiện tại bản của Tom là tiết kiệm pin nhất, tương đương pin khi dùng win 6.5.

vinhhuynh1

Mở từ máy Windows Phone 7 :

http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip

Đánh link trên vào để tải về , sau đó ấn mở zip , trong Zip ấn vào Developkey.cer, nhấn vào đó chọn install

Hoặc các bạn có thể gửi Email đính kèm tập tin "Developkey.cer" sau đó mở trên WPhone7 và download cài đặt file .cer này
Không cài được phần nầy, xin hỏi có thể bỏ qua được không ah5. vẫn chưa cài được file xap . Xin ý kiến anh em đi trước

DucLong

Super V.I.P
Mở từ máy Windows Phone 7 :

http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip

Đánh link trên vào để tải về , sau đó ấn mở zip , trong Zip ấn vào Developkey.cer, nhấn vào đó chọn install

Hoặc các bạn có thể gửi Email đính kèm tập tin "Developkey.cer" sau đó mở trên WPhone7 và download cài đặt file .cer này
Không cài được phần nầy, xin hỏi có thể bỏ qua được không ah5. vẫn chưa cài được file xap . Xin ý kiến anh em đi trước

Bản của tom đã unlock các bước này sẵn trong rom nên không phải làm nữa.

newhd2

Các bác cho em hỏi là,HD2 nếu up lên wp7 hay chạy Android thì có quay phim được 720p giống HD7 không ah?

videolan

Các bạn cho hỏi: mình thích dùng WP7, nhưng đút túi quần suốt ngày bị chạm phím cứng không bật bing,camera, thì restart máy (bao da viva). Có cách nào trị được bệnh này không vậy? thanks

vinhhuynh1

Báo cáo tình hình với các bác là sau 2 ngày vật vả và tìm cách cài ứng dụng không được thì mình đã tiến hành mần thịt con máy vitinh của mình và cài bộ win7 mới vào.
Không có gì tuyệt vời hơn là mọi thứ hoạt động cực tốt cài các chương trình vào ok không gặp bất kì lỗi nào hết.
Thank anh em đã giúp đỡ mình mấy ngày qua. Xin cám ơn tất cả.

vovanbang

Các bạn cho hỏi: mình thích dùng WP7, nhưng đút túi quần suốt ngày bị chạm phím cứng không bật bing,camera, thì restart máy (bao da viva). Có cách nào trị được bệnh này không vậy? thanks
Minh cung bi nhu vay! Thuong la co tin nhan no tu mo may roi tra loi linh tinh, Man hinh khoa cua WP7 quaq de mo nen tinh trang nay met thiet, Xin Loi minh tra loi bang dt ko go dau dc!

anhthai

Minh cung bi nhu vay! Thuong la co tin nhan no tu mo may roi tra loi linh tinh, Man hinh khoa cua WP7 quaq de mo nen tinh trang nay met thiet, Xin Loi minh tra loi bang dt ko go dau dc!

Đặt mật khẩu cho em nó là giải quyết được vấn đề.

VinhConst

Bị lổi WP7, cài lại không được.

Mình cài WP7 của bác Tom, nhưng bị lỗi kết nối với Zune, có thể mình bò qua bước Window live ID trong lúc cài WP7.
Giờ mình muốn cài lại thì làm thế nào? không boot được vào USB Flasher trong MAGLDR 1.12 được, mặc dủ cài lại MAGLDR 1.12 rồi.
Máy cứ vào thẳng WP7 luôn hà.
Cứu em các bác ơi.

sweetmoon

Để vào MAG thì khi reboot bạn giữ lâu nút power cho đến khi hiện MAG là được. Windows live không liên quan gì lắm đến bản Wp7 trừ trường hợp bác muốn active marketplace.

VinhConst

Thanks bác sweetmoon. em bấm lâu lắm mới vô MAG, đã làm được, WM7 đã chạy ok.
Bác và các bác khác chỉ giúp em phần kết nối HD2 với Zune.
Em đã có email của hotmail, sign in vào Zune, nhưng đến phần tag zune: em ko biền điền cái gì vào nữa, ko connect được.
Lần đầu tiên em xài HTC HD2 còn gà mờ lắm.

Cám ơn các lão tiền bối đi trước.

sweetmoon

Tag zune không quan trọng, nó kêu mình nhập tên 3 ca sĩ mình thích để marketplace nó recommend thôi. Nếu máy bạn đã cài đầy đủ bộ SDK để nhận driver thì zune cũng sẽ nhận phone của bạn. Lưu ý chạy lần đầu sẽ lâu một chút để cho zune check update (nhưng đừng update), thì trên zune sẽ hiện chữ phone.
Còn nếu vẫn bị thì bạn đọc lại bài unlock wp7 xem mình có cài thiếu gì ngoài SDK không nhé, hình như còn cần dotnex mới nhất nữa nếu bạn xài winxp