• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

bonmat8888

Tôi mới lần đầu tiên up WM7, làm ơn cho hỏi làm sao để Sync HD2-WM7 với PC (win7), tui đã cài Windows Mobile Device Center rồi mà vẫn không thể kết nối được.

xd07a

Tôi mới lần đầu tiên up WM7, làm ơn cho hỏi làm sao để Sync HD2-WM7 với PC (win7), tui đã cài Windows Mobile Device Center rồi mà vẫn không thể kết nối được.
muốn kết nối với pc thì lên trang cua microsoft download Zune là ok thôi

vietbbc

đã có bản rom w7 mới cho hd2 chưa

các mod đã làm đc bản rom mới nào chưa xài bản w7 củ hoài chán quá

VinhConst

Sau 3 ngày chật vật cài WP7, đã hoàn tất, cài được app, game cho HD2. chân thành cảm ơn các bác Tom, IamT, Sweetmoon đã cung cấp source, hướng dẫn cài đặt hoàn chỉnh.
Và các bái viết bổ ích của các mem pro trên 4room.
"vọc" em HD2 tiếp đây.

thuanthien

có bác nào ở phú nhuận ko,Giúp mình làm mới HD2 coi,Mình nhát tay quá ko dám làm.nếu dc sms mình cái nhoa!!! qua cafe chỉ giáo lun nè hehe.0988187343 thank all trước nhe!!!

VinhConst

Soft tắt shutdowm, restart cho HD2 trên WP7

Có soft nào dùng để shutdown hay restart WP7 cho HD2 chưa các bạn ơi. Chứ mình thấy cứ bấm nguồn lâu để shutdown WP7 riết chắc tiêu nút nguồn quá.
Thanks các bạn.

ngocgioi1986

Làm sao mở cái File Manager để xem File trong thẻ và máy nhỉ cá bác
+ Ko cắm cáp và chép File đc
mới sài các bác thông cảm. :)
Bác nào hướng dẫn hoặc gửi link chỗ hướng dẫn e tks nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

sweetmoon

WP7 quản lý đóng giống như iOS nên việc chép xem và chép file khá hạn chế không giống Winmo.
Thứ 02 là do HD2 dùng thẻ nhớ giả lập chạy raid nên về cơ bản không phân biệt giữa file thẻ và file máy.
Bạn qua các forum về Wp7 để hiểu kỹ hơn về hệ điều hành này nhé, chứ chỉ ra thì lằng nhằng lắm.

quanthien84

nhược điểm wp7 so với android là kho ứng dụng vẫn "chuối" quá :-(. muốn tìm app tựa button savior để bảo vệ phím cứng mà không ra...

sydanh

làm sao mình có thể sms cho sdt mà mình save là HOME nhỉ? WP7 chỉ cho sms tới số Mobile, số Home thì chịu :(. 1 contact save nhiều số mà ko sms đc số home ức chế quá. + làm sao biết đc sdt nt cho mình là số đt home hay mobile ???

hiep5319

Chào các bạn
Tôi cũng dùng máy Htc - Hd2 , phiên bản Á châu , đã cài thử các Rom cho Htc - hd2 rồi ( V.69, 70) kể cả úp các Radio theo sóng Mobile ở Việt Nam . Tất cả đề thành công .Tôi vào forum này thấy có Win 7 dành cho Htc - Hd2 nên đã làm theo hường dẫn và đã cài thành công . Hiên giờ máy là HTC-HD7 T9292 , chưa thử cài unlock vì máy sau khi cài cứ khởi động lại liên tục từ bước đếm 1234 vào lại màn hình màu trắng có chử Htc xanh rồi lại trở lại bước đếm , cứ như thế gần cả chục lần mới vào được win . Tôi đã thử nhiều cách : rút pin , sau 10 phút , gắn pin trở lại rồi khởi động lại thì máy vào được win; hoặc thử HR bằng cách nhấn đòng thời Vol Up+Vol Down đến khi hiện dòng thông báo mới nhấn nút Vol Up thì vào được Win. Nhưng khi lướt web máy hay bị treo rồi tự đông khởi động lại . Các bạn có ai bị trường hợp trên không xin có cao kiến chỉ giáo! Xin chân thành cảm ơn(P/S : Máy mình đã chạy HSPL 4 , MAGLDR 1.13)

sweetmoon

Bạn xem lại thẻ nhớ, thẻ nhớ của bạn có vấn đề.
Thứ 2 là bạn nên sử dụng task29 clear hết cài lại từ đầu xem còn bị không nhưng khả năng bị thẻ nhớ cao hơn nhiều.

mrchoi1982

bác nào cho tui hỏi cách cài phân mêm vào máy với.mình đang dùng bản w7 1.0 của bác tom đã làm theo hướng dẫn khi cài máy tinh báo unknow error là làm sao vậy?

hiep5319

Bạn xem lại thẻ nhớ, thẻ nhớ của bạn có vấn đề.
Thứ 2 là bạn nên sử dụng task29 clear hết cài lại từ đầu xem còn bị không nhưng khả năng bị thẻ nhớ cao hơn nhiều.

Cám ơn bạn Sweetmoon nhé ! Mình cũng nghỉ như bạn vậy , nhưng nói về thẻ nhớ thì ... vô vàn quá ! Có bạn chỉ sử dụng thẻ Class 2 vẫn up Win7 nhưng có bạn sử dụng thẻ nhớ class 4 ,16 GB vẫn bị lổi !!! Ý của mình là muốn tìm thẻ nhớ của hãng nào , class mấy ... vì thẻ nhớ 16GB , class 4 giá khoãng 1tr tại Thế giới di động đó bạn ơi ! Bạn có biết rành về vấn đề này không , xin cho mình thêm ý kiến !Cám ơn bạn đã quan tâm !

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Cám ơn bạn Sweetmoon nhé ! Mình cũng nghỉ như bạn vậy , nhưng nói về thẻ nhớ thì ... vô vàn quá ! Có bạn chỉ sử dụng thẻ Class 2 vẫn up Win7 nhưng có bạn sử dụng thẻ nhớ class 4 ,16 GB vẫn bị lổi !!! Ý của mình là muốn tìm thẻ nhớ của hãng nào , class mấy ... vì thẻ nhớ 16GB , class 4 giá khoãng 1tr tại Thế giới di động đó bạn ơi ! Bạn có biết rành về vấn đề này không , xin cho mình thêm ý kiến !Cám ơn bạn đã quan tâm !

Mình có mẹo nhỏ cho bạn nhưng phải chịu cực nhé
-Bạn chọn một bản Androi nhẹ chỉ chạy trên Máy thôi up nó xong rồi bạn lên market tải phần mềm SDTools
Khi đến cửa hàng bạn muốn xem tốc độ đọc và ghi của thẻ nào thì lấy thẻ đó cho vào máy kiểm tra nó sẽ hiện những thông tin của thẻ số thẻ, nhà sản xuất, tốc độ v/v

duylenguyen

Chào các bạn
Tôi cũng dùng máy Htc - Hd2 , phiên bản Á châu , đã cài thử các Rom cho Htc - hd2 rồi ( V.69, 70) kể cả úp các Radio theo sóng Mobile ở Việt Nam . Tất cả đề thành công .Tôi vào forum này thấy có Win 7 dành cho Htc - Hd2 nên đã làm theo hường dẫn và đã cài thành công . Hiên giờ máy là HTC-HD7 T9292 , chưa thử cài unlock vì máy sau khi cài cứ khởi động lại liên tục từ bước đếm 1234 vào lại màn hình màu trắng có chử Htc xanh rồi lại trở lại bước đếm , cứ như thế gần cả chục lần mới vào được win . Tôi đã thử nhiều cách : rút pin , sau 10 phút , gắn pin trở lại rồi khởi động lại thì máy vào được win; hoặc thử HR bằng cách nhấn đòng thời Vol Up+Vol Down đến khi hiện dòng thông báo mới nhấn nút Vol Up thì vào được Win. Nhưng khi lướt web máy hay bị treo rồi tự đông khởi động lại . Các bạn có ai bị trường hợp trên không xin có cao kiến chỉ giáo! Xin chân thành cảm ơn(P/S : Máy mình đã chạy HSPL 4 , MAGLDR 1.13)

bạn cài lại rom ship w6.5 (bản thích hợp) rồi lần lượt làm lại các bước cài w7 như magldr 1.13 ... sẽ ok

vinhhuynh1

Cám ơn bạn Sweetmoon nhé ! Mình cũng nghỉ như bạn vậy , nhưng nói về thẻ nhớ thì ... vô vàn quá ! Có bạn chỉ sử dụng thẻ Class 2 vẫn up Win7 nhưng có bạn sử dụng thẻ nhớ class 4 ,16 GB vẫn bị lổi !!! Ý của mình là muốn tìm thẻ nhớ của hãng nào , class mấy ... vì thẻ nhớ 16GB , class 4 giá khoãng 1tr tại Thế giới di động đó bạn ơi ! Bạn có biết rành về vấn đề này không , xin cho mình thêm ý kiến !Cám ơn bạn đã quan tâm ![/QUOTE
Theo kinh nghiệm của mình thì thẻ Sandic là loại thẻ phù hợp cho HD2, chạy Android + win7 không bao giờ trục trặc gì, từ SD Card cho đến NAND và win7. Mình có 3 con thẻ Sandit 15Gb lass 2, kington 8Gb lass 4, TAIWAn 8GB lass 4, nói chung khi text tốc độ đọc của thẻ thì thẻ lass 4 có tốc độ cao hơn nhưng theo cảm nhận của mình nó chạy không ổn định = sandit lass 2.
Vài lời cùng bạn, đừng phí tiền .

toanphung

;;) sao lại co chuyện class 4 chạy không ổn định.tui sài thẻ 16gb class 4. Chạy win 7 ầm ầm, cái quan trọng là mua đúng thẻ hay không thôi.