• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

nevertinai

Hic, sau 2 tuần cài W7 cho HD2 mình thấy những kết quả sau:
Ưu điểm:
- Tốc độ lướt web nhanh, zoom được nhiều hơn trước.
- Giao diện đẹp, long lanh
- Quay phim đẹp hơn.
Nhược điểm:
1. Máy hiển thị không đúng pin, sau khi báo đầy & rút sạc máy vẫn nhấp nháy đèn báo đang sạc pin :(, pin xài khoảng 1 ngày nếu ít gọi & nt, còn ko thì chỉ khoảng hơn nữa ngày
2. Máy thường bị treo, đến nay thì máy ko đổ chuông nữa mà chỉ còn rung dù âm lượng để ở Max T.T, và khi ko nghe máy được dù vẫn báo connect.
3. Camera màu hơi bị đỏ
4. Dù đã cài pass cho máy nhưng thỉnh thoảng khi mở máy ra thì máy lại đang on camera !? => ngốn sạch pin, nóng máy.
5. Hôm qua xém chút phải vác ra HTC care vì máy không sạc pin được, khi cắm vào máy lên đèn đỏ khoảng 1 giây sau thì tắt ngúm, ko có dấu hiệu gì là đang sạc pin cả, hic, phải ngâm pin nguyên 1 đêm, tháo pin, bỏ sim vào và sạc lại từ đầu (hú hồn)
6. Phím cứng của HD2 nổi tiếng dỏm nên em sợ xài 1 thời gian chắc toi mấy cái phím này quá. T.T

=> sau nửa tháng đua đòi & đau tim em quyết định quay lại wm6.5 => khi nào nó ok hơn thì thử lại cho chắc ăn :D
=> không biết em có làm sai gì trong lúc cài đặt hay ko nhưng em thấy ko ổn lắm, có bác nào bị giống em thì chia sẻ kinh nghiệm để các bác pro chỉ giáo & hoàn thiện hơn cái wm7 này nhé.

hdanhbka

Hic, sau 2 tuần cài W7 cho HD2 mình thấy những kết quả sau:
Ưu điểm:
- Tốc độ lướt web nhanh, zoom được nhiều hơn trước.
- Giao diện đẹp, long lanh
- Quay phim đẹp hơn.
Nhược điểm:
1. Máy hiển thị không đúng pin, sau khi báo đầy & rút sạc máy vẫn nhấp nháy đèn báo đang sạc pin :(, pin xài khoảng 1 ngày nếu ít gọi & nt, còn ko thì chỉ khoảng hơn nữa ngày
2. Máy thường bị treo, đến nay thì máy ko đổ chuông nữa mà chỉ còn rung dù âm lượng để ở Max T.T, và khi ko nghe máy được dù vẫn báo connect.
3. Camera màu hơi bị đỏ
4. Dù đã cài pass cho máy nhưng thỉnh thoảng khi mở máy ra thì máy lại đang on camera !? => ngốn sạch pin, nóng máy.
5. Hôm qua xém chút phải vác ra HTC care vì máy không sạc pin được, khi cắm vào máy lên đèn đỏ khoảng 1 giây sau thì tắt ngúm, ko có dấu hiệu gì là đang sạc pin cả, hic, phải ngâm pin nguyên 1 đêm, tháo pin, bỏ sim vào và sạc lại từ đầu (hú hồn)
6. Phím cứng của HD2 nổi tiếng dỏm nên em sợ xài 1 thời gian chắc toi mấy cái phím này quá. T.T

=> sau nửa tháng đua đòi & đau tim em quyết định quay lại wm6.5 => khi nào nó ok hơn thì thử lại cho chắc ăn :D
=> không biết em có làm sai gì trong lúc cài đặt hay ko nhưng em thấy ko ổn lắm, có bác nào bị giống em thì chia sẻ kinh nghiệm để các bác pro chỉ giáo & hoàn thiện hơn cái wm7 này nhé.

Mình cũng gặp trường hợp gần như của bạn.
(+)Hài lòng:
- Giao diện rất độc đáo, đơn giản nhưng khá ấn tượng.
- HIệu ứng khá mượt.
- Quay video lấy nét theo thời gian thực, đẹp hơn AD và wm.
- Âm lượng lớn
(-) Chưa hài lòng:
- Pin quá yếu (nghe gọi bt thì được cỡ 1/2 ngày)
- Phần lớn data chạy trên thẻ (8G, Cls 4) nên đôi khi lag và giật.
- Không hỗ trợ pin 2300mAh.
- Lượng ứng dụng mang tính thực tế còn quá ít (dù đã dùng đc LIVE và XAP)
- Một số vấn đề khác.

:) Chắc mình cài lại AD DHD thôi, ko quay lại wm5, nghèo nàn lắm :)

sweetmoon

Trong phần setting bỏ lựa chọn camera button to wake up phone thì sẽ không bị tình trạng cấn nút camera.
Máy bị treo thì mình chưa gặp bao giờ khôn gbiết bác cài bản nào.
Bị tình trạng dead pin thì bác sử dụng charge cốc hoặc nếu còn rất ít đủ để khởi động tới MaG thì bác cứ để đó cắm 30p là đủ pin khởi động win. (Lưu ý khi ở chế độ này không có đèn báo charge pin nhé).
Kết nối lỗi thì mình chủ yếu bị khi ở sóng 3G do sóng yếu chứ cũng hiếm khi bị như bạn.
Phần mềm thì tùy mỗi người, mình dùng không nhiều nên cũng chả cần.
Vấn đề đau lòng và nhức nhối nhất vẫn là pin.

thedung

mà cái thứ 2 nữa cắm đt vào máy nó cứ đòi tìm driver nhưng mà ko tìm đc chẳng hiểu nó đòi driver gì nữa.cái này lại sạc pin ko tắt đc máy hả các bạn.mình copy nhạc vào thẻ nhớ thì vào music chẳng thấy gì,ấn nút gọi nó lại ra camera???mà win 7 nó ko cho xem ram ah mói cả nó o có task manager ah để tắt nhưng phần mêm mình ko thoát đc ra hêt ah.nhiều cái mình chuyển qua win7 chưa biết mong các bạn giúp đỡ nhé

mà cái thứ 2 nữa cắm đt vào máy nó cứ đòi tìm driver nhưng mà ko tìm đc chẳng hiểu nó đòi driver gì nữa.cái này lại sạc pin ko tắt đc máy hả các bạn.mình copy nhạc vào thẻ nhớ thì vào music chẳng thấy gì,ấn nút gọi nó lại ra camera???mà win 7 nó ko cho xem ram ah mói cả nó o có task manager ah để tắt nhưng phần mêm mình ko thoát đc ra hêt ah.nhiều cái mình chuyển qua win7 chưa biết mong các bạn giúp đỡ nhé
WP7 vẫn chạy thông qua MAGLDR lên không thể tắt máy khi sạc pin được. Để cho nhạc và video vào máy thì bạn phải đồng bộ qua Zune (như iTunes của iOS) (yêu cầu PC của bạn phải cài Net CF 4.0, Zune, WP7 SDK)...

thedung

mình mới cài cả đt lân máy tinh win7 bây giờ muốn quay lại win 6.5 ko đc,cài active syns ko đc,cài để nó nhận đây đủ driver đc để up,win 7 nó bảo cái gì check online ý,chẳng biết kiểu gì,thiều file gì chăng

mình mới cài cả đt lân máy tinh win7 bây giờ muốn quay lại win 6.5 ko đc,cài active syns ko đc,cài để nó nhận đây đủ driver đc để up,win 7 nó bảo cái gì check online ý,chẳng biết kiểu gì,thiều file gì chăng
Windows 7 thì bạn phải cài Mobile Device Center chứ... AS chỉ hỗ trợ Windows XP thôi... Nhớ cài cả Net CF nữa nhé (nên dùng Net CF v4.0)

NhocCuteGirl9x

Có bác nào biết cách chặn sms trên WP7 không? Một ngày em nhận đến hơn 100 tin nhắn. Chết em.

Last edited by a moderator:

mossrose

Em up bản Rom WP7 quên không lắp thẻ nhớ vào mà cứ up trực tiếp vào điện thoại luôn. Thấy vẫn dùng bình thường các bác ạ . Như thế có sao không vậy?

mossrose

Các bác cho em hỏi:
1) Làm sao để lưu vào thẻ nhớ trên điện thoại khi mình chụp hình, quay film.....? Ko thấy phân biệt đâu là phần lưu vào thẻ nhớ, đâu là phần lưu vào bộ nhớ trong của điện thoại?
2) Khi vào word, excell em tìm mãi chẳng thấy thanh công cụ đâu để chỉnh sửa cỡ chữ, font chữ.... như trên WM6.5?
3) Làm sao để biết đâu là bộ nhớ của máy điện thoại, đâu là bộ nhớ của thẻ nhớ?

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi:
1) Làm sao để lưu vào thẻ nhớ trên điện thoại khi mình chụp hình, quay film.....? Ko thấy phân biệt đâu là phần lưu vào thẻ nhớ, đâu là phần lưu vào bộ nhớ trong của điện thoại?
2) Khi vào word, excell em tìm mãi chẳng thấy thanh công cụ đâu để chỉnh sửa cỡ chữ, font chữ.... như trên WM6.5?
3) Làm sao để biết đâu là bộ nhớ của máy điện thoại, đâu là bộ nhớ của thẻ nhớ?
1. WP7 sẽ lấy dung lượng của thẻ nhớ để làm bộ nhớ trong nên khi bạn chụp hình hay quay phim thì nó sẽ lưu vào bộ nhớ này. Bộ nhớ mà WP7 lấy từ thẻ nhớ sẽ không hiển thị được trong Windows nên bạn muốn lấy ảnh hay video ra thì bạn phải lấy qua kết nối Zune..
2. Office trên WP7 chưa được hoàn chỉnh như Office trên WM6.5 bạn ạ...
3. Vì WP7 gộp chung làm bộ nhớ trong nên bạn không thể phân biệt được...

besokhanh

HD2 sau khi up W7 gặp vấn đề cảm ứng + uprom gặp sự cố...

Giúp đỡ HD2 đã UP wp7 trở về 6.5
Chào các bạn! mình mua con HD2 ở thegioididong được 2 tháng sau đó về Up lên Window phone 7 xài ổn định nhưng 2 hôm nay cảm ứng của máy lúc được lúc không là bị làm sao vậy bạn?

Mình có tham khảo một số bài viết Up lại rom 6.5 bằng cách tải rom về đổi tên leoimg chép vào thẻ nhớ cài đặt nhưng sau khi máy báo thành công khởi động lại thì vẫn còn window phone 7.

Trường hợp cảm ứng của máy mình có được bảo hành không các bạn?

MÌNH CẦN GIÚP ĐỠ CHI TIẾT UP TỪ WINDOW PHONE 7 VỀ 6.5

Mong trả lời, cám ơn!

Hai_ninhthuan

Giúp đỡ HD2 đã UP wp7 trở về 6.5
Chào các bạn! mình mua con HD2 ở thegioididong được 2 tháng sau đó về Up lên Window phone 7 xài ổn định nhưng 2 hôm nay cảm ứng của máy lúc được lúc không là bị làm sao vậy bạn?

Mình có tham khảo một số bài viết Up lại rom 6.5 bằng cách tải rom về đổi tên leoimg chép vào thẻ nhớ cài đặt nhưng sau khi máy báo thành công khởi động lại thì vẫn còn window phone 7.

Trường hợp cảm ứng của máy mình có được bảo hành không các bạn?

MÌNH CẦN GIÚP ĐỠ CHI TIẾT UP TỪ WINDOW PHONE 7 VỀ 6.5

Mong trả lời, cám ơn!

down bản rom 6.5 về,vào bootloader up lại xem sao trước đã. Tham khảo mấy bài up rom cho HD2 bác nhé, có mấy bản của bác PhamQuang dùng rất tốt. Bạn nên đọc kỹ trước khi cài, chú ý là HD2 tmous hay HD2-EU.:D

mossrose

1. WP7 sẽ lấy dung lượng của thẻ nhớ để làm bộ nhớ trong nên khi bạn chụp hình hay quay phim thì nó sẽ lưu vào bộ nhớ này. Bộ nhớ mà WP7 lấy từ thẻ nhớ sẽ không hiển thị được trong Windows nên bạn muốn lấy ảnh hay video ra thì bạn phải lấy qua kết nối Zune..
2. Office trên WP7 chưa được hoàn chỉnh như Office trên WM6.5 bạn ạ...
3. Vì WP7 gộp chung làm bộ nhớ trong nên bạn không thể phân biệt được...

Chán nhỉ! Đáng ra, cái sau phải hoàn thiện hơn cái trước, ai ngờ lại không bằng.
Bác cho em hỏi thêm: Làm sao để kiểm tra được dung lượng trên thẻ nhớ của mình còn bao nhiêu?
Em cảm ơn bác nhé!

Chán nhỉ! Đáng ra, cái sau phải hoàn thiện hơn cái trước, ai ngờ lại không bằng.
Bác cho em hỏi thêm: Làm sao để kiểm tra được dung lượng trên thẻ nhớ của mình còn bao nhiêu?
Em cảm ơn bác nhé!
WP7 không hỗ trợ thẻ nhớ mà chỉ có bộ nhớ trong nên không kiểm tra được dung lượng thẻ nhớ đâu. Bạn cho vào Windows trên PC qua ổ đọc thẻ thì thẻ nhớ bạn chỉ còn 200Mb thôi nhé...

Các máy WP7 xịn vẫn có khe cắm thẻ nhớ MicroSD nhưng thẻ nhớ này sẽ không “rút nóng” (hot-swap) được, vì sau khi khởi động, Windows Phone 7 sẽ coi đây như bộ nhớ trong của máy và gộp cả 2 làm 1, không hề có sự phân biệt nào giữa 2 loại bộ nhớ – bạn sẽ không thể biết được các tập tin hay video, nhạc của mình hiện đang nằm ở đâu trên thẻ hay trên máy nữa.

anhthai

Muốn kiểm tra dung lượng thẻ nhớ hay bộ nhớ bạn vào settings > about là biết được thôi.

manhlinh2407

Sau khi dùng win7 nếu các bạn muốn trở về win6.5 hay android chỉ việc đưa máy về bootloader (màn hình 03 màu) ...
Anh ơi em hỏi để đưa về bootloader làm thế nào hả anh

Nguyenson318

Sau khi dùng win7 nếu các bạn muốn trở về win6.5 hay android chỉ việc đưa máy về bootloader (màn hình 03 màu) ...
Anh ơi em hỏi để đưa về bootloader làm thế nào hả anh

Trời... một câu hỏi hay nhất trong năm! Tắt nguồn (tắt hẳn ĐT), bấm giữ nút Volume Down, sau đó bấm nút mở nguồn (nút đỏ) rùi bỏ ra luôn (lúc này vẫn giữ nút Volume Down nhé), đến khi màn hình xuất hiện màn hình 03 màu thì cắm cable vào mà up ROM...