• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

tung0904745030

so sánh WM7 và android

em đang dùng wm6.5 thấy rất thoải mái nhưng muốn đổi gió tý nên sang android sau 2 ngày sử dụng thì thấy thế này ạ

em đang dùng bản 2.2 của derire A8181
beseband 15.42.50.11
kernel 2.6.32.15
build 2.29.405.5

như sau ạ :

1, không xoay màn hình à không phải không xoay mà xoay rất chận (~10s) trước WM thì nhậy lắm ạ

2, không tắt máy sạc được ( tắt máy cắm sạc nó tự bật nguồn )

3, quay phim HD là máy treo ( có thể thoát ra nhưng vào lài camera không vào đc phải tắt máy vào lại )

4,tắt màn hình thì không điều chỉnh âm lượng được

5,cảm ứng cứ giật gật làm sao nói chung mà không mượt như WM trước em dùng

hơn WM ở chỗ
1, phải công nhận một điều là bắt sóng wifi khoẻ dã man . hơn hẳn lúc dùng WM
2, nhiều phầm mềm miễn phí
3, có flat xem phim , chơi game online đc ( mới thử trên zing )

các bác cho em ý kiến phát xem WM7 có đươc mấy cái ưu điểm như android không ? chủ yếu là flat với cả cảm ứng thôi ạ ! thank các pro nhiều

WM7 dùng thích hơn hay android hả các bác
nhờ các bác chém cho máy phát xem WM7 hơn hay android hay hơn

nhoc_tron36

mới qua wp7 vài tiếng, thấy hài lòng nhất là chất lượng nghe nhạc, còn giao diện này nọ thì không được hợp nhãn cho lắm :(, bên android chỉ tức cái là sử dụng cảm biến xoay kg dc,fix hoài vẫn kg dc, nghe nhạc thì nhỏ quá

pvtq9

cảm ứng bên wp7 mượt hơn android rất nhiều nhưng đa điểm thì dở ẹt , flash thì không có.

nhoc_tron36

nói chung wp7 dạo chơi thì ok chứ vọc thì k có gì để vọc, còn android multi không được good về chất lượng âm thanh lắm, riết chuẩn bị về win mobile mà qua xda chưa biết chọn bản nào để về

gunnroseclose

Chọn nhầm bản android thì bảo sao chả lắm lỗi
Thử coredroid 1.6 xem sao, mấy lỗi trên bản đó fix hết rồi

Hai_ninhthuan

Nói chung có nhiều đánh giá về WP7 và android rồi, bác chịu khó đọc trong các bài viết. Mỗi HĐH có ưu, nhược điểm khác nhau, tùy theo nhu cầu mà bác sử dụng thôi.

bugartiveron

các bác cho em hỏi em cài bản " TwilightWP7_v1.02.16_HTCHD2 " các chức năng nghe gọi camera vận hoạt động bình thường.nhưng các ứng dụng cài vào bật lên lại k chạy được

acd

Cac bac oi, cho minh hoi ti: Co cach nao save file . * Vao may hd2wp7 khong nhi? vi du nhu .rar hoac .dwg
Co cach nao lay hd2 wp7 lam modoem cho laptop bang ket noi cap USB duoc khong?
Xin loi vi gui bang hd2 wp7 nen Minh kg go tieng Viet duoc.

tung0904745030

mới qua wp7 vài tiếng, thấy hài lòng nhất là chất lượng nghe nhạc, còn giao diện này nọ thì không được hợp nhãn cho lắm :(, bên android chỉ tức cái là sử dụng cảm biến xoay kg dc,fix hoài vẫn kg dc, nghe nhạc thì nhỏ quá
dùng rom khác đi bác ơi . trước em cũng bị là tại rom thôi

tung0904745030

wb7 mà cài được kiểu CLK em bỏ luôn android . dù rằng hiện tại android hơn . nhưng chẳng biết sao vẫn thích windows

vanthai1592

em chạy android nhưng ko biết cài con windownphone 7 này thấy có nhiều cẩắc rối quá, nhất là cái xin activaion code, sao mà xin được chứ( thử bao nhiêu lần rồi).
Bác nào cho em cái preview được không, vì nếu xài windowphone 7 nghe đâu có thể quay video 720p

langthang262

em chạy android nhưng ko biết cài con windownphone 7 này thấy có nhiều cẩắc rối quá, nhất là cái xin activaion code, sao mà xin được chứ( thử bao nhiêu lần rồi).
Bác nào cho em cái preview được không, vì nếu xài windowphone 7 nghe đâu có thể quay video 720p
Có topic bên ngoài hướng dẫn xin activation code đấy, mình cũng đã thành công theo cách đó, bạn thử xem nhé.
WP7 quay phim đẹp lắm, nhưng chụp ảnh lại kém

xin mọi người ứng cứu: sau khi t chạy Windows Phone Device Manager,máy báo lỗi :"The WPDM has stopped working".t đã cài thành công các chương trình cần thiết để cài WPDM r.Please help me!

anhtoanhanoi

Các bạn có ai bị giống mình
mình up lên winphone 7 máy chạy các ứng dụng hoặc game là nóng ran hức hức, đút túi quần đi ngoài nắng vào thấy máy tắt ngúm phải bật lại ( có lẽ là do nóng )
HD 2 của mình là bản 512 hàng công ty FPT nhé

Các bạn có ai bị giống mình
mình up lên winphone 7 máy chạy các ứng dụng hoặc game là nóng ran hức hức, đút túi quần đi ngoài nắng vào thấy máy tắt ngúm phải bật lại ( có lẽ là do nóng )
HD 2 của mình là bản 512 hàng công ty FPT nhé
Mình cũng dùng WP7 máy HD2 TMOUS thì bình thường, chơi game nhiều chỉ ấm ấm thôi...

Mình cài xong Win7 của anh Tom , sau khi cài đặt không có vấn đề gì xảy , nhưng khi sử dụng thì có nhiều vấn đề phát sinh
1> Máy tự khởi động lại , tắt nguồn
2 > Không thể bootloader để trở về win 6.5 đc nữa >_<
3> Máy không nhận thẻ nhớ ,tức là không thể xem đc dữ liệu trong thẻ nhớ
P/s : Lúc up lần đầu mình không bỏ thẻ nhớ trong máy , lần tiếp theo tức là lần máy bị reset , tắt nguồn mình bỏ thẻ vào nhưng kết quả là ...cũng như vậy .