• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

pekuon

cái này bạn k cần cài soft dâu bạn ơi, nếu máy bạn đã hack thì có thể làm một cách dễ dàng mà không cần soft nao cả.nếu bạn cần mình sẽ nghiên cứu giùm bạn

Mình cũng đã biết cách chỉnh sửa file, nhưng làm thế mất công quá. Có soft chỉ việc cài vào rồi restart là ok rồi ( mình đang dùng py_click rất ok). Dù sao cũng cảm ơn bạn.

pekuon

Mình dùng E 63, cài rất nhiều phần mềm và đang sử dụng ngon lành.

Tự nhiên hôm qua mấy file Java biên đâu mất hết, cài lại thì báo lỗi "không thể cài đặt".
Đã ai gặp trường hợp này và khắc phục được chưa, chia sẻ cho mình với.

Mình không muốn format máy và thẻ đâu, vì phải cài lại nhiều thứ lắm.

Thanks nhiều.

Auto

Mình dùng E 63, cài rất nhiều phần mềm và đang sử dụng ngon lành.

Tự nhiên hôm qua mấy file Java biên đâu mất hết, cài lại thì báo lỗi "không thể cài đặt".
Đã ai gặp trường hợp này và khắc phục được chưa, chia sẻ cho mình với.

Mình không muốn format máy và thẻ đâu, vì phải cài lại nhiều thứ lắm.

Thanks nhiều.
b restart phone xem có còn k b :D

pekuon

b restart phone xem có còn k b :D

đảm bảo restart xong, thấy icon luôn, bệnh này mình bị rồi, thường xuyên, nhưng bệnh gì thì chưa tìm ra :(

Hix. Mình cũng đã Restart mấy lần rồi, mà vẫn không được.
Trong quản lý ứng dụng không thấy còn nữa, mình định dùng Dynafile để kiểm tra nhưng mà nó cũng bị lỗi.:(
Ban đầu mình nghĩ là tại thẻ nhớ, nhưng mấy soft khác cài vào thẻ nhớ vẫn dùng bình thường.

pekuon

Thật là buồn:(
Chưa sửa xong bệnh thì đi luôn cái thẻ nhớ rồi, format đủ mọi cách mà không được.:((
Ngày này năm ngoái bị gãy tay...năm nay thì....huhu:((

Xem

Có ai bị như mình không, thỉnh thoảng tự dưng cái máy tự restart lại, chả hại gì nhưng rõ ràng là có cái gì đó không bình thường. máy không hack gì cả, mua về chỉ cài thêm Opera, Mobireader và Font Router. Đang định xóa bớt cái Font Router.

habaolinh

Super V.I.P
Có ai bị như mình không, thỉnh thoảng tự dưng cái máy tự restart lại, chả hại gì nhưng rõ ràng là có cái gì đó không bình thường. máy không hack gì cả, mua về chỉ cài thêm Opera, Mobireader và Font Router. Đang định xóa bớt cái Font Router.
4mat lại máy rồi dùng chay 1 thới gian xem có vấn đề gì ko, nếu ko thì chắc do lỗi ứng dụng, còn nếu bị thì.....tính tiếp.:))

pekuon

Sau một hồi năn nỉ, tỉ tê đã đổi được thẻ nhớ. Hóa ra đời cũng không đen lắm.=))
Chỉ sợ giờ hư thì......:-??

271761431

ai giúp mình với.màn hình mình k dán nhung sơ ý bị dính keo 502. ai có cách j tẩy an toàn mà hiệu quả thì hướng dẫn giùm,huhuh.ai đã từng làm được thì chỉ nhe,tại mình cũng đã nghiên cứu trên nhiều diễn đàn nhưng chưa chắc,thank nhiều

Chỉnh sửa cuối:

pekuon

Có ai hay đồng bộ trên ovi không nhỉ?
Sao mình chỉ đồng bộ được tin nhắn, danh bạ,lịch thôi, còn ghi chép cứ đồng bộbáo lỗi hệ thống.

Trungls

Cách đây mấy tháng mình cũng hay đồng bộ với fw 200 không gặp vấn đề gì. Lâu rồi chưa lấy lại cấu hình để đồng bộ nên hiện tại thì không biết tại sao.

pekuon

Hồi trước mình dùng 5530 và giờ dùng E 63 cũng đều bị lỗi này :

Đó là khi vào Media-bộ sưu tập-- Hình ảnh ,video clip thì không hiện lên các file trong thẻ nhớ, chỉ hiện ra các file trong bộ nhớ máy thôi.
Còn vào phần Bản nhạc thì vẫn hiện đầy đủ các bài hát

Có ai bị lỗi này chưa, và cách khắc phục ngoài cách format lại thẻ và máy thì hướng dẫn cho mình với nhé.

thangnr

Có ai biết cách làm cho máy lưu tin nhắn không giới hạn không? Mình cứ phải xoá tin nhắn khi nó đầy hoài ah. Bực cả mình.

271761431

Có ai biết cách làm cho máy lưu tin nhắn không giới hạn không? Mình cứ phải xoá tin nhắn khi nó đầy hoài ah. Bực cả mình.

bạn dùng pc suite de copy wa máy tính cũng dược.hihi

0903626599

mình dùng e 63 red khi chạy chương trình chat slick tự nhiên màn hình hiện màu xanh dương ghi tiếng anh nhiều lắm nhưng ko hiểu.mà giống như báo hư ram hay hư ổ cứng máy vi tính nó cũng hiện màu giống vậy.xong tự nhiên reset máy lại.lần sau vào bình thường.ai có kinh nghiệm chia sẽ mình tks nhìu.còn bảo hành nên tranh thủ nếu hư thì sữa hehe