• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

kp_enter

Nhưng mình muốn lưu trực tiếp trên máy cơ. Thấy mấy con s40 lưu tin nhắn theo bộ nhớ mà!

bạn vào phần cài đặt của tin nhắn có phần chỉnh vị trí lưu tin nhắn và số lượng tin nhắn đc lưu mà (Messaging >> Settings >> Other)

N0kIaN70

[help]hack phone E63 fw 200.21.012 RM-437

em đã thử hack bằng khá nhiều cách khác nhau nhưng tât cả đều không được.phiên bản 1.03,1.05,2.02,2.03 của hellOox đều vô hiệu.hnay em qua đây xin ý kiến các bác.mong các bác chỉ giup.thanks nhiều

Son_Nguyen

em đã thử hack bằng khá nhiều cách khác nhau nhưng tât cả đều không được.phiên bản 1.03,1.05,2.02,2.03 của hellOox đều vô hiệu.hnay em qua đây xin ý kiến các bác.mong các bác chỉ giup.thanks nhiều

Up lên FW mới nhất là 410.21.010 đi bạn. FW 400.21.013 & 410.21.010 mình hack = HelloOX 2.02 đều ngon lành đó. Làm 1 lần được luôn.:D.

prince08

Mấy bạn cho mình hỏi,máy E63 của mình mới mua,khi mình vào 1 phần nào đó mình nhấn option(tùy chọn) thì máy chớp lên một đường nhòe,không biết cái này là máy cấu hình vậy hay là bị lỗi gì,mong các bạn tư vấn giúp mình,mình còn bảo hành đến 08/2011

thien13311

Active Member
N0kIaN70 nói:
[help]hack phone E63 fw 200.21.012 RM-437

Fw v200 thường vẫn thế mà bạn. Sau khi up FW xong bạn chỉ được h.a.c.k một lần sau up (fomat xong thi Hello vô hiệu). Vậy nên nếu giờ bạn vẫn muốn dùng FW v200 thì hãy chạy lại FW v200 sau đó sẽ h.a.c.k OK (sau hack hãy nhớ làm thủ thuật "H@ck vĩnh viễn" nhé!)
Hoặc:
Son_Nguyen nói:
Up lên FW mới nhất là 410.21.010 đi bạn. FW 400.21.013 & 410.21.010 mình hack = HelloOX 2.02 đều ngon lành đó. Làm 1 lần được luôn.. :D
sẽ Chạy hello OK nhưng sau đó nhớ làm thêm "thủ thuật h@ck Vĩnh viễn" nhé để sau 4mat máy vẫn đang h.a.c.k.e.d
Chúc vui!

Trungls

Mấy bạn cho mình hỏi,máy E63 của mình mới mua,khi mình vào 1 phần nào đó mình nhấn option(tùy chọn) thì máy chớp lên một đường nhòe,không biết cái này là máy cấu hình vậy hay là bị lỗi gì,mong các bạn tư vấn giúp mình,mình còn bảo hành đến 08/2011

Mình nghĩ không vấn đề gì đâu vì nó hiện lên nhanh lắm. Sống chung với lũ :D.

0903626599

e63 minh dang fw cao nhat 410.21.10 thi phai. Sau khi fomat khong hack duoc nua dung moi cach roi. gio phai chay lai fw ha cac ban. Cach chay the nao. May minh fw cao nhat co chay lai duoc khong. Dung cach nus la gi. Luc truoc minh up len la dung cap usb ket noi bang chuong trinh nokia up do. Gio dung cach do duoc nua khong ha ban. Minh ga qua. Online dien thoai ma!
fw mới nhất hack dc mà.bạn xem lại các bài trên diễn đàn cách hack bằng helloox đó.mình củng dùng e 63 và hack dc mà

VNTRANDIEP

thong cam minh online dien thoai. E63 moi cap nhat thi hack duoc fomat 1 lan thi khong hack duoc nua. Tat may khoi dong lai van bo tay. Dang tim cach day.cam on ban!

Kojiro

Super V.I.P
thong cam minh online dien thoai. E63 moi cap nhat thi hack duoc fomat 1 lan thi khong hack duoc nua. Tat may khoi dong lai van bo tay. Dang tim cach day.cam on ban!

Hình như phải up lại fw mới hack được bạn à :(

Son_Nguyen

Dùng Phoenix up lại FW v410.21.010 đi bạn, sau khi up xong thì thực hiện hack & làm thêm thủ thuật hack vĩnh viễn nữa là OK. Sau khi format máy bạn ko phải hack lại nữa trừ khi up lại FW thì mới mất hack. Cách up = Phoenix trong mục FIRMWARE có hướng dẫn cụ thể rồi đó.

0903626599

Dùng Phoenix up lại FW v410.21.010 đi bạn, sau khi up xong thì thực hiện hack & làm thêm thủ thuật hack vĩnh viễn nữa là OK. Sau khi format máy bạn ko phải hack lại nữa trừ khi up lại FW thì mới mất hack. Cách up = Phoenix trong mục FIRMWARE có hướng dẫn cụ thể rồi đó.

bạn có thể cho mình xin link cách hack vĩnh viễn dc ko.diễn đàn wa nhiều mà mình seach gôgle.com.vn thì ko có bài nào của diễn đàn mình.tks

Hack vĩnh viễn E63, E71, E66 FW mới.

YÊU CẦU :

Sign phần mềm mapdrive,rompatcher,x-plore.

- Install Mapdrives
- Install ROMPatcher
- Install X-plore
- Run Mapdrives (Để xuất hiện thêm ổ A)
- UnInstall Mapdrives
- Dùng X-plore để copy tất cả file trong Copy_to_A vào ổ A:\
- Restart Phone

* Đến đây là máy đã được hack thành công

- Open ROMPatcher apply open4all.rmp

*-Để máy hack vĩnh viễn các bạn copy file installserver vào Y:/sys/bin

mình kiếm dc 1 bài hướng dẫn như vậy.nhưng vào ổ Y thì ko thấy gì hết làm sao vào dc Y/sys/bin dc.máy mình đã hack bằng helloox mở rompatcher và dùng ẽplore cài đặt mở hết các file ẩn rồi.ai hướng dẫn mình dc ko

Chỉnh sửa cuối:

camyve

Hi !
Bạn có thể giúp mình tìm 1 bản x-plore nào phù hợp với điện thoại E63 của mình. Mình có cer và key rùi mà vẫn không cài được, mình đã sign rùi vẫn không cài được. Số IMIE của mình : 359319026039694.
Mong bạn giúp đỡ mình nhé, mình bó tay.

mình cũng lấy được cẻ và key rùi nhưng chẳng biết nó được dùng làm gì nữa có bác nào biết chỉ giúp mình với? tiện thể cho mình hỏi luôn python la gì vậy? nó dùng để làm gì vây?

camyve

cho e hỏi tý nhé: em lỡ tay xoá phần mềm chat trên có sẵn của máy e63 giờ e phải làm gì để lấy lại bây giờ huhu???? mà cho e hỏi thêm tý nữa nha formet máy với chạy lại phần mềm có gì khác nhau ko nhi?

camyve

bạn tải helloox2.03,lấy cer và key rồi sign helloox. Vô phần quản lý ứng dụng,ở phần cài đặt chọn tất cả rồi cài helloox là được thôi mà.
Bạn vào link này rồi tải helloox 2.03 nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?63049-HelloOX2-2-1-C%C3%A1ch-hack-c%C3%A1c-FW-m%E1%BB%9Bi-%C4%91%C6%A1n-gi%E1%BA%A3n-nh%E1%BA%A5t!!!

bác cho e hỏi tý nhe: em lấy được cẻ và key rồi giờ sign helloõ như thế nào vậy? bác chỉ rõ hộ e với nha> e mới mua máy lên chưa hiểu nhiều về mấy thứ này, rất mong đuợc sự chỉ dẫn tận tình> thnk u

camyve

Nhưng sợ là ola java nó nặng máy wá đó!
Máy mình chơi wake 3 ram còn 5 6mb vẫn bắn ì ì, mà vô ola thì giật X-(

máy e dùng ola ngon lắm e cài hẳn 2 bản liền nè> nhưng ram e trống gần 70m cơ.ma cho e hỏi tý nha. trong x-plore của e nó có ổ Y nhưng sao khi e muốn tạo một forder trong đáy thì ko thể nào tạo đwowcj là làm sao nhỉ?????

Auto

máy e dùng ola ngon lắm e cài hẳn 2 bản liền nè> nhưng ram e trống gần 70m cơ.ma cho e hỏi tý nha. trong x-plore của e nó có ổ Y nhưng sao khi e muốn tạo một forder trong đáy thì ko thể nào tạo đwowcj là làm sao nhỉ?????
bạn hack = gì thì bật truy cập hế thống lên là tạo đc thôi à.

camyve

bạn 4mat cả thẻ và máy đi , rồi hack xem có được không !

chúc vui !

bác cho em hỏi tý nha> 4mat may làm như thế nào vậy? sau khi 4mat máy thì máy về trạng thái ban đầu giống như lúc chúng ta vừa mua máy phải ko ? ma 4mat may co khác gi so với chạy lại phần mêm ko? cái nào tốt hơn và dể làm hơn?

Auto

bác cho em hỏi tý nha> 4mat may làm như thế nào vậy? sau khi 4mat máy thì máy về trạng thái ban đầu giống như lúc chúng ta vừa mua máy phải ko ? ma 4mat may co khác gi so với chạy lại phần mêm ko? cái nào tốt hơn và dể làm hơn?
4mat là sạch sẽ thôi. 4mat thì dễ hơn đối với b!

Auto

e hack bằng helloox ,vào x-plore rồi vào ổ Y nhưng tạo ko được \Y/sys/bin
hình như bạn chưa biết sign helloox nữa lấy gì mà hack ;;) bạn phải hack cho xong đã rồi tính tiếp :p