• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

camyve

Ô thế thù thế này nhé, bác qua topic xin file cer vs key, cho nó tiện, xin xong đi, xong qua đây, anh em đk hello cho , xong bạn copy vô thẻ, cài, vậy là hack xong, đơn giản, mình đoán bạn chưa hack bao giờ, nên còn sai sót ở đâu đó òi@auto:ram bây giờ of tui, Là 70, mà cứ ì ì ý, thỉng thoảng nuột đc tý, đợt nọ xài 95 1, ram có 24, mà chạy vẫn nuôtj, tg bạn dùng 6120 cũng thế. Mang tiếng máy cpu khủng hơn, mà kém hơn ak .

mình có cerva key rồi giờ muốn hack thì làm thế nào đây mong các bác chỉ dùm e với??

Son_Nguyen

bạn có thể cho mình xin link cách hack vĩnh viễn dc ko.diễn đàn wa nhiều mà mình seach gôgle.com.vn thì ko có bài nào của diễn đàn mình.tks

Hack vĩnh viễn E63, E71, E66 FW mới.

YÊU CẦU :

Sign phần mềm mapdrive,rompatcher,x-plore.

- Install Mapdrives
- Install ROMPatcher
- Install X-plore
- Run Mapdrives (Để xuất hiện thêm ổ A)
- UnInstall Mapdrives
- Dùng X-plore để copy tất cả file trong Copy_to_A vào ổ A:\
- Restart Phone

* Đến đây là máy đã được hack thành công

- Open ROMPatcher apply open4all.rmp

*-Để máy hack vĩnh viễn các bạn copy file installserver vào Y:/sys/bin

mình kiếm dc 1 bài hướng dẫn như vậy.nhưng vào ổ Y thì ko thấy gì hết làm sao vào dc Y/sys/bin dc.máy mình đã hack bằng helloox mở rompatcher và dùng ẽplore cài đặt mở hết các file ẩn rồi.ai hướng dẫn mình dc ko

Bạn vào ổ Y tạo thư mục "Sys" sau đó tạo tiếp thư mục "bin" trong thư mục "Sys" rồi copy file installserver.exe trong C:\sys\bin vào là xong. Trước khi làm nhớ để Rompatcher ở chế độ Open4All.

camyve

Mình hồi trước ít dùng smart , tại mua key nên mới cài vô thôi. Giờ không update được,cũng hơi bất tiện.

cho mình xin key smảt movi với? đay có phải là phần mềm nghe nhạc moi định dạng ko vây?

camyve

Có lẽ nên tiến hành biện pháp mạnh, xem sao. 4mat máy, cài đặt lại fw. 4mat thẻ, hack lại phonne. Ko biết em nó có khá hơn ko . Từ lúc mua về, mình chưa đụng chạm j đến fw, do đây là fw mới. Có khi nào, khi mới mua về, fw bị lỗi ko nhỉ ?

muốn biết fw của mình là mới hay cũ thì làm thế nào đây??

camyve

Cái hack vĩnh viễn này mình không quan tâm lắm. vì mỗi lần format máy xong, hack lại có xíu.

bạn có thể hướng dẫn mình hack được ko mình mới 4mat lại máy có bản hack trog máy rùi nhưng ko biết cách hack ? pm nick yahoo cua minh nha doccothienphong_89

pekuon

muốn biết fw của mình là mới hay cũ thì làm thế nào đây??

FW mới nếu có bạn lên PDAviet sẽ thấy cập nhật, hoặc kiểm tra trên nokia.com.
Còn kiểm tra FW của mình bằng cách *0000#
~~>So sánh sẽ biết là của mình mới hay cũ.
Ví dụ FW bây giờ là 410.21.010, bạn so với máy bạn là ra.

0903626599

cho e hỏi tý nhé: em lỡ tay xoá phần mềm chat trên có sẵn của máy e63 giờ e phải làm gì để lấy lại bây giờ huhu???? mà cho e hỏi thêm tý nữa nha formet máy với chạy lại phần mềm có gì khác nhau ko nhi?
bạn khởi động máy lại thì chương trình chat đó có lại ah.nên 4mat máy thôi.trường hợp bất khả kháng lắm mới chạy phần mềm

camyve

FW mới nếu có bạn lên PDAviet sẽ thấy cập nhật, hoặc kiểm tra trên nokia.com.
Còn kiểm tra FW của mình bằng cách *0000#
~~>So sánh sẽ biết là của mình mới hay cũ.
Ví dụ FW bây giờ là 410.21.010, bạn so với máy bạn là ra.

*0000# nhưng k được bác ơi, có thiếu xót gì k vậy?:-?

camyve

bạn khởi động máy lại thì chương trình chat đó có lại ah.nên 4mat máy thôi.trường hợp bất khả kháng lắm mới chạy phần mềm

bác chỉ e cách khởi động lại máy đí? *#7370# có phải để 4mat máy k bác?giúp e voi nha!! thank bác truớc

camyve

Bạn apply patch open4all trong Rompatcher chưa?

thực ra máy mình thằng bạn nó hack cho chứ e gà chưa biết hack,hihi "Bạn apply patch open4all trong Rompatcher chưa? " em ko biết làm như thế nào bác chỉ em cụ thế với nha?

camyve

Bạn vui tính thế >:)

cứ 4mat ngón cho triệt để bạn à (tắt nguồn rồi ấn đồng thời * + 3 phím gọi + phím nguồn ,như máy mới xuất xưởng luôn,trừ cái vỏ máy :D

ấn 1 lúc 4ngón cơ ah? e sợ khó làm được lắm ah?:p

camyve

có ai biết xóa cái chương trinh Chat mặc định của máy không em nhớ là đọc ở đâu nhưng quên mất rồi cứ remove rồi rs lại máy nó lại xuất hiện thế mới điên.

ban vao installtions tìm biểu tượng chat delete là ok

leepek

thực ra máy mình thằng bạn nó hack cho chứ e gà chưa biết hack,hihi "Bạn apply patch open4all trong Rompatcher chưa? " em ko biết làm như thế nào bác chỉ em cụ thế với nha?

Có nghĩa là khi hack xong, vào phần lắp đặt sẽ có 1 cái là Rompatcher, cái đó rồi chọn Open4All là đc. Chuyển dấu mũi tên từ xanh da trời sang xanh lá cây. ( Nhận biết thế cho dễ ^^)

camyve

hình như bạn chưa biết sign helloox nữa lấy gì mà hack ;;) bạn phải hack cho xong đã rồi tính tiếp :p

bac khinh thuong e qua! bác can sign thi dua imel doi máy day e sign cho bác? hihi e sign xog nhung chua biet lam the nao tiep dang hoc hoi them mong duoc moi nguoi huong dan...

camyve

4mat là sạch sẽ thôi. 4mat thì dễ hơn đối với b!

với bác 4mat thì dẽ nhung e chua biet len e hoi chư,hix hix? bác chỉ e vài cach đi nhe?

Bạn làm theo từng bước của bài này nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...̉a-Symbian-thế-hệ-mới-cần-đọc-để-hiểu!
Có hết cho bạn trong đấy :)

cảm ơn bác nha! e sign được rồi giờ cài đặt vào máy như thế nào? thằng bạn e nó hack hộ e được rồi, thưc ra e muốn biết cách làm cụ thể để tự làm cho biết bác ah.

Kojiro

Super V.I.P
cảm ơn bác nha! e sign được rồi giờ cài đặt vào máy như thế nào? thằng bạn e nó hack hộ e được rồi, thưc ra e muốn biết cách làm cụ thể để tự làm cho biết bác ah.

Thì bỏ hello đã sign vào máy, chạy nó xong rồi vào nơi cài các chương trình, nhấp vào icon của hình con tr6au để nó tự làm, chờ nó chạy báo Done 1 phát. vào Rompatcher xem apply cái patch open4all và installserver chưa, rồi thì máy đã hack :)