• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

nicky205

kinh nghiệm xương máu: ai xài điện thoại thì nên cài pass máy, hoặc là khóa máy từ xa :(
mình có chuyện buồn là đã trót dại làm mất cái Ê63 rồi, nếu mà đêm trước mình lock cái máy, thì ai nhặt được hay trộm được cũng ko thể bán hay sử dụng được. Mong các bạn đừng ai như mình :((

pekuon

kinh nghiệm xương máu: ai xài điện thoại thì nên cài pass máy, hoặc là khóa máy từ xa :(
mình có chuyện buồn là đã trót dại làm mất cái Ê63 rồi, nếu mà đêm trước mình lock cái máy, thì ai nhặt được hay trộm được cũng ko thể bán hay sử dụng được. Mong các bạn đừng ai như mình :((

Chia buồn cùng bạn.:(
Nhưng nếu đã mất máy thì có khóa hoặc pass cũng vậy à.
Bạn kiếm cài E 63 khác cài pass rùi đưa mình xài giùm cho nè=))

0903626599

cảm ơn bác nha! e sign được rồi giờ cài đặt vào máy như thế nào? thằng bạn e nó hack hộ e được rồi, thưc ra e muốn biết cách làm cụ thể để tự làm cho biết bác ah.
hồi sáng mình có add yahoo và hướng dẫn bạn sơ sơ và cho link để bạn nghiên cứu + lich vạn niên rồi đó.chịu khó đọc để hiểu đi bạn.chứ cái gì cũng chỉ hết thì thà đem máy ra tiệm cho người ta cài cho nhanh
bạn chịu khó nhấn nút tks ở dưới bài để mọi người ai có lòng cũng có thể ráng giúp bài.như mình nè mình tks rất nhiều để cảm ơn những người giúp đỡ

camyve

hồi sáng mình có add yahoo và hướng dẫn bạn sơ sơ và cho link để bạn nghiên cứu + lich vạn niên rồi đó.chịu khó đọc để hiểu đi bạn.chứ cái gì cũng chỉ hết thì thà đem máy ra tiệm cho người ta cài cho nhanh
bạn chịu khó nhấn nút tks ở dưới bài để mọi người ai có lòng cũng có thể ráng giúp bài.như mình nè mình tks rất nhiều để cảm ơn những người giúp đỡ

cảm ơn bạn nhju nhju nha>< ko biết phải hỏi muón giỏi phải học ko lên dấu rôt mà

Sau một hồi năn nỉ, tỉ tê đã đổi được thẻ nhớ. Hóa ra đời cũng không đen lắm.=))
Chỉ sợ giờ hư thì......:-??

thẻ nhớ của mình hôm nay tự nhiên dở chứng nó báo lỗi.mình nghĩ thể bi làm sao len tháo thẻ ra kiêm tra thi thấy dung lượng trống trơn> đang định đi bảo hàng ko biết thẻ nhó đupợc bảo hành bao lâu bấc nhi? em mua máy ở siêu thị viettel

0903626599

thẻ nhớ của mình hôm nay tự nhiên dở chứng nó báo lỗi.mình nghĩ thể bi làm sao len tháo thẻ ra kiêm tra thi thấy dung lượng trống trơn> đang định đi bảo hàng ko biết thẻ nhó đupợc bảo hành bao lâu bấc nhi? em mua máy ở siêu thị viettel
mình nhớ ko lầm trên diễn đàn có người chỉ cách phân biệt thẻ dỏm hay xịn (hình như anh KJ thì phải) bạn format thẻ khi còn ở trong điện thoại thì trong thẻ nhớ xuất hiện 1 file ***.ic gì đó thì là hàng xin;;)thẻ dc bảo hành theo điện thoại mà

pekuon

Trong E 63 có phần Đồng bộ, và mình cũng đã đồng bộ được danh bạ vơi ovi
Ai biết chỉnh cấu hình để đồng bộ tin nhắn không?

nicky205

Chia buồn cùng bạn.:(
Nhưng nếu đã mất máy thì có khóa hoặc pass cũng vậy à.
Bạn kiếm cài E 63 khác cài pass rùi đưa mình xài giùm cho nè=))

nếu mà gặp người trong nghề thì đúng là do xui rồi, nhưng hầu hết tụi ăn cướp ăn trộm thì đều đa số là ngu đần điếc lác, mù mờ công nghệ cả bạn à. Nếu cài vào, nó để xài cũng ko đc, thay sim cũng ko đc, đem đi cầm cũng ko dc giá, đem đi bán lại càng khó...
cái này gọi là mình ko có số hưởng thì cũng ko cho ai hưởng :mad:

Trungls

Trong E 63 có phần Đồng bộ, và mình cũng đã đồng bộ được danh bạ vơi ovi
Ai biết chỉnh cấu hình để đồng bộ tin nhắn không?

Bạn lên trang Ovi rồi gửi lại Config Sync về máy. Cài lại đồng bộ Ovi rồi thử lại xem.

pekuon

Cảm ơn bạn nhưng trong Config nó không có phần đồng bộ tin nhắn, phần cơ sở dữ liệu phải tự nhập. Mà cái này thì mình không biết.:-?

Trungls

Cảm ơn bạn nhưng trong Config nó không có phần đồng bộ tin nhắn, phần cơ sở dữ liệu phải tự nhập. Mà cái này thì mình không biết.:-?
Cụ thể nè bạn:
Bạn vào Sync> Ovi > Edit sync profile > Applications. Ở đây có thể chọn mục nào đồng bộ, mục nào không.
cài Nokia Ovi Suite vô máy PC rồi cắm cap đồng bộ :D
Cũng là một cách lưu trữ trên máy tính. Còn lưu trên Ovi thì online :D.

pekuon

Cụ thể nè bạn:
Bạn vào Sync> Ovi > Edit sync profile > Applications. Ở đây có thể chọn mục nào đồng bộ, mục nào không.
Mìng cũng đã chọn,nhưng không chọn được cơ sở dữ liệu. Bạn giúp mình với.

Trungls

Ah mình xin lỗi. Mình chưa đọc kĩ câu hỏi của bạn.
Đồng bộ tin nhắn có vẻ chưa sử dụng được nên cơ sở dữ liệu từ xa chưa có.
Mình đoán cơ sở dữ liệu từ xa này là folder chứa dữ liệu đồng bộ trên trang Ovi.

Làm mất thời gian của bạn. Thành thật xin lỗi.

nguahoang3277

Có ai giúp mình một chút, mình đã có key và cer, đã cài được helloox2 và rompatcer nhưng mà không biết cách nào để sing ứng dụng ai biết chỉ dùm cái. Cám ơn trươc nha

MinhThang

Manager
Có ai giúp mình một chút, mình đã có key và cer, đã cài được helloox2 và rompatcer nhưng mà không biết cách nào để sing ứng dụng ai biết chỉ dùm cái. Cám ơn trươc nha

Như thế là bạn đã Hack xong rồi còn gì nữa, cứ phang ứng dụng vào sài thôi đâu cần Sign gì nữa chứ.

nguahoang3277

Như thế là bạn đã Hack xong rồi còn gì nữa, cứ phang ứng dụng vào sài thôi đâu cần Sign gì nữa chứ.

Nhưng mà khi cài 1 số ứng dụng thì nó toàn báo là tệp tin bị lỗi, ví dụ như xplore chẳng hạn, mà bạn có thể cho mình biết e63 thì dùng xplore nào là thích hợp nhất được không.

MinhThang

Manager
Nhưng mà khi cài 1 số ứng dụng thì nó toàn báo là tệp tin bị lỗi, ví dụ như xplore chẳng hạn, mà bạn có thể cho mình biết e63 thì dùng xplore nào là thích hợp nhất được không.

Bản mới nhất 1.45 hỗ trợ S60 3rd đó bạn, tập tin bị lỗi là do file tải về bị lỗi, bạn tải lại và Restart máy cài xem sao.

duyduc87

có bác nào biết cấu hình phần device manager hok ? Thấy mấy bác chụp screen shot lên có info FW của máy trong đó. Thanks mọi người^^

Son_Nguyen

có bác nào biết cấu hình phần device manager hok ? Thấy mấy bác chụp screen shot lên có info FW của máy trong đó. Thanks mọi người^^

Info của FW thì bạn bấm *#0000# là nó ra ngay thôi. Còn để xem thông tin cụ thể của máy thì phải cài thêm soft khác vào.

Trungls

Cái đấy thì tùy máy có thôi bạn ạ. Mình xem máy 6120c có và nó có thêm tác dụng update fw trực tiếp trên đt (OTA).