• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

TruBic

Well-Known Member
Có gì khác nhau giữa e72; e72-1; e72-2 ? Mình thấy có 3 loại đó...ai biết chỉ giúp mình nha

nếu mình nhớ ko nhầm thì E72-1 là phiên bản dành cho châu á.
E72-2 là phiên bản dành cho châu âu.
hy vọng là bạn đã hiểu.
Máy E72 có thể cài đặt chế độ khóa máy từ xa. Khi bạn cần khóa máy thì bạn chỉ cần soạn tin nhắn với nội dung bạn đã đặt ra ( VD như bạn đặt là quabi thì soạn tin là quabi gửi đến số điện thoại của bạn) thì khi đó máy sẽ tự động khóa luôn bằng code. Để mở đc khóa thì bạn có cần điền code vào, mặc định là 12345
ủa bạn cho mình hỏi là sao mình ko thấy chức năng đó vậy bạn?.
Mình đọc trên mạng thấy có thông tin là khôi phục lại được tin nhắn đã bị xóa mà sao mình tìm nát máy mà ko thấy vậy nè.

phuctran122

Mọi ng ai biết chỉ mình về phần mềm nhắn tin khóa máy khi bị mất! Đọc trên mạng khó hiểu quá...mình muốn biết cú pháp soạn tin...vd: máy mình có mật khẩu 12345 và tin nhắn khoá máy từ xa la quabi thì mình phải soạn tin như thế nào đây...giúp mình nha...thank's

Đơn giản thôi, bạn chỉ cần soạn tin (từ máy đt khác) với nội dung: 12345 và gửi đến máy e72 của bạn là xong, máy sẽ tự động khóa. Mình đã thử nhiều lần rồi, ok lắm!

phuctran122

Thằng này sài tất cả đều ok, có cái camera hơi thật khó hiểu, có lúc chạm vào phím quang học thì tự động lấy nét, có lúc chạm hoài cũng k lấy nét được, chửng hiểu nổi?
Còn 1 cái nữa là Ram tụt nhanh quá, cài phần mềm chưa sướng, soft cho E72 chưa có nhiều, chắc tại mới ra lò nên thế!!!
=> Dù sao thì sài cũng sướng lắm roài! Hehe!;;)

hoanghai1992

trời pác nhầm ko đó, thử liệt kê xem đc bn pm E72 ko chạy được mà pác bảo chưa nhiều pm, đa số pm từ trc giờ chạy đựoc hết, hãn hữu tớ biết chỉ có cái từ điển Lexisgoo ghẻ bị map key khác vs 1 số rất ít những pm (( chắc độ 2 cái , ko nhớ tên ) là ko chạy đc.

phuctran122

Có anh em nào test được firmware mới của E72 chưa nhỉ, ko biết có update thêm gi k?:-/

tsbv1701

trời pác nhầm ko đó, thử liệt kê xem đc bn pm E72 ko chạy được mà pác bảo chưa nhiều pm, đa số pm từ trc giờ chạy đựoc hết, hãn hữu tớ biết chỉ có cái từ điển Lexisgoo ghẻ bị map key khác vs 1 số rất ít những pm (( chắc độ 2 cái , ko nhớ tên ) là ko chạy đc.

có lẽ dt pác ý chưa hack nên bị hạn chế 1 tí, nhưng dù chưa hack thì cũng chả ăn nhầm j cả, cài pm vô tư, thế mà đằng ấy bảo cài phần mềm chưa sướng, soft cho E72 chưa có nhiều , thật là ......................=))

nhattrieu_1088

Mấy bác cho em hỏi : con E72 có cảm biến gia tốc không ? Em chưa hiểu về con này lắm. Mong các bác chỉ giáo. Cám ơn các bác nhiều.

hoanghai1992

cảm biến gia tốc, ý bạn là cảm biến chuyển động hả ?, cái này E72 có nhưng chỉ có tác dụng duy nhất là up máy xuống thì tắt chuông cuộc gọi đến
tuy nhiên có phần mềm Image Exchange cũng sử dụng đc chức năng này ( xoay máy chiều nào ảnh sẽ xoay theo chiều ấy ) ^^

quabingo1

Còn cái lắc tay chuyển nhạc nữa bạn ah! Nhưng ở đây ko phải là lắc mà là nghiêng.cũg chỉ là có cho oai thui chứ cũg ko tiện lắm...vào menu nghiêng trái phải nó cứ loạn nên...hihi

hoanghai1992

hồng ngoại để điều khiển TV, đầu giàn, máy lạnh đó mà, mình cung muốn nó có hồng ngoại hơn

Nynk_102

Co này có labàn số nhưng chzjy sang firm tiếng việt chẳng thấy nó đâu nữa. Mọi ng có ai dùng dc ko chỉ cách với ạh.

tonyhoang

chán nhất lỗi là khi chụp hình đã tắt fash rùi khi lấy nét mà vẫn nháy ,chụp 2,3 tấm nữa nó mới tắt.nó kô lưu cài đặt dc.mấy lần quên sém bị chân dài chửi là dê xồm ;-)

hoanghai1992

ko phải lỗi đâu bạn ạ, cái đấy là quy định khỉ gió gì về việc cấm chụp trộm, tiếng chụp còn chẳng tắt đc mới cay chứ, may mà có python ...

tonyhoang

âm thanh thì đã giải quyết dc bằng patch silent.còn flash tính lấy băng keo đen bịt lại trông kô đẹp tí thui !

trangdem

các bác thấy có bị bụi vào màn hình không ạ,may em nhìn kĩ bị bụi vào màn hình nè

hoanghai1992

âm thanh thì đã giải quyết dc bằng patch silent.còn flash tính lấy băng keo đen bịt lại trông kô đẹp tí thui !
trời, pác dán băng keo vô thiệt hở :D, mình chỉ lấy ngón tay bịt tạm vô rồi chụp chứ đèn flassh cũng cân nhiều mà :mad:)

Status
Không mở trả lời sau này.