• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

Yuanmanta

Anh em cho hỏi ai dùng Freeisms phiên bản nào . Phiên bản Freeisms 1.03 dùng rất không ổn định trên E72 .. Và còn không dùng đựoc new sms nữa chứ =.="

Yuanmanta

trời, pác dán băng keo vô thiệt hở :D, mình chỉ lấy ngón tay bịt tạm vô rồi chụp chứ đèn flassh cũng cân nhiều mà :mad:)

Chỉ cần cài phần mềm Ccam là ko có tiếng cũng chẳng có Flash mà mấy bác . Mỗi tội ko lấy được net thôi :D

manle

Các bác cho em hỏi. Tình hình là em đã dùng N82 nhưng đã bị rớt vào WC giờ tính bán N82 đi để mua E72.Cho em hỏi E72 có cảm biến sensor như N82 ko và nó có lắc nhạc qua bài hát như N82 ko? Wifi GPS có mạnh như N82 ko và chất lượng nghe nhạc bằng loa ngoài thì như thế nào.Camera chụp ảnh và quay phim có như N82 ko?Mong các bác cho e ý kiến

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai1992

Chỉ cần cài phần mềm Ccam là ko có tiếng cũng chẳng có Flash mà mấy bác . Mỗi tội ko lấy được net thôi Click here to enlarge
cái đó mình cũng thử rồi, chụp xấu kinh, lấy nét với ko khác nhau hoàn toàn, lại còn ko đc chỉnh hiệu ứng gì luôn :ar!

hoangquangcom

đúng bạn, bảng yahoomesenger sài ok lắm ko cần cài các pm chat khác...ko nhớ bản véion máy mà đương nhêin là máy mới ra pm cũng mới luôn
Xài pm Chat có sẳn hơi bất tiện vì cùng kúc chỉ chat được 1 nick. Tôi đang dùng ebuddy để chat.

hoangquangcom

Có bạn nào biết cách định lại trung tâm nhắn tin trên e72 thì xin chỉ giáo.
Sở dĩ tui hỏi điều trên vì dạo gần đây tin nhắn mà tui gởi đi bằng đt e72 cứ nằm trong outbox hoài và hiếm khi được gủi đi, mặc dù đã được resend nhiều lần. Tui đã thử gửi tin nhắn đến cúng người nhận trên một dt khác, mà đt đó đang dùng message centre number = +84980200030.

anhunno88

Có bạn nào biết cách định lại trung tâm nhắn tin trên e72 thì xin chỉ giáo.
Sở dĩ tui hỏi điều trên vì dạo gần đây tin nhắn mà tui gởi đi bằng đt e72 cứ nằm trong outbox hoài và hiếm khi được gủi đi, mặc dù đã được resend nhiều lần. Tui đã thử gửi tin nhắn đến cúng người nhận trên một dt khác, mà đt đó đang dùng message centre number = +84980200030.

Theo Tôi nghĩ đây là vấn đề do nhà mạng bạn à..Ban gọi dến hỏi tổng đài mạng mà bạn đăng ký nha

anhunno88

Tiện đây cho mình hỏi..Có bạn nào xài E72 đã dùng Python và các PM chạy trên nên Python chưa ạ..Và nếu xài OK rồi, thì có thể share link cho mình được không!!! Cảm ơn

manle

Sao ko aj trả lời giúp em hết vậy.Hjx.Tư vấn giúp em tý đi

Chú ý phân biệt "i" & "j" nha bạn!!

Last edited by a moderator:

N99

Các bác cho em hỏi. Tình hình là em đã dùng N82 nhưng đã bị rớt vào WC giờ tính bán N82 đi để mua E72.Cho em hỏi E72 có cảm biến sensor như N82 ko và nó có lắc nhạc qua bài hát như N82 ko? Wifi GPS có mạnh như N82 ko và chất lượng nghe nhạc bằng loa ngoài thì như thế nào.Camera chụp ảnh và quay phim có như N82 ko?Mong các bác cho e ý kiến

Mình dùng gần 1 tháng nay và có thể so sánh với N82 như sau: Cảm biến xoay màn hình E72 không có (vì màn hình ngang rồi),Wifi và GPS hơn gần như gấp đôi so với N82, Nghe nhạc bằng loa ngoài và cả tai nghe thua xa N82, camera chụp ảnh nói chung khó có thể nói ai hơn ai vì ban đêm không có bóng đèn thì N82 hơn hẳn, còn có bóng đèn thì mình thấy E72 chọi hơn (đã chụp ở một góc độ và mở xem trên máy tính), quay phim thì N82 hơn E72. Pin thì khỏi phải nói rồi, E72 xài liên tục cả ngày mà chưa hết đó, Pin trâu lắm.

TomRyan8891_2009

Mình dùng gần 1 tháng nay và có thể so sánh với N82 như sau: Cảm biến xoay màn hình E72 không có (vì màn hình ngang rồi),Wifi và GPS hơn gần như gấp đôi so với N82, Nghe nhạc bằng loa ngoài và cả tai nghe thua xa N82, camera chụp ảnh nói chung khó có thể nói ai hơn ai vì ban đêm không có bóng đèn thì N82 hơn hẳn, còn có bóng đèn thì mình thấy E72 chọi hơn (đã chụp ở một góc độ và mở xem trên máy tính), quay phim thì N82 hơn E72. Pin thì khỏi phải nói rồi, E72 xài liên tục cả ngày mà chưa hết đó, Pin trâu lắm.

một sự so sánh quá khập khiễng , N-series chuyên cho giải trí , E-series chuyên cho doanh nhân , văn phòng, không thể so sánh với nhau được . thời gian dùng pin của E72 tất nhiên phải hơn N82 nhiều ( nhìn dung lượng pin cũng đủ biết, khỏi test ) . còn chất lượng chụp ảnh thì N82 hơn E72 là cái chắc , từ thông số máy ảnh , tiêu cự, đèn flash đến ống kính Carl Zeiss đều vượt trội so với E72 .

NguyenTu

Super V.I.P

Mỗi loại máy có ưu điểm riêng, tớ đang dùng cae 2 con!!

TuanSymbian

:D E72 vẫn có cảm biến xoay màn hình, cái chính là có phần mềm dùng đến nó không thôi, Accelerometer ý.

Bạn thử dùng Nokia Image Exchange sẽ thấy nhé ;)

bobanh

Python va nhieu ung dung khac co trong phan ung dung python ban vao do down ve dung tam di - minh cung moi down thu may cai dung cung tam on- nhung that ra E72 cung chi de nghe goi thoi ma :( co nhieu thoi gian thi tu may mo la ra nhieu cai hay phet.khổ phải tự mình tìm hiểu chứ người khác nói thì cũng chỉ đến mức cài vào máy thôi - nếu bạn ko dùng thì cũng chẳng ai giúp được ah !

Ở đây các bạn nói hay ra phết...! kakaka mình chẳng biết sharing thế nào nhưng bạn tomryan8891 nói chuẩn đấy .mang dòng N để so sánh với dòng E thì quả là ko còn gì để nói - ai thử so sánh E72 với E51 , E66 xem sao ,chứ ai lại chơi N với E ,chán thật , còn mình khuyên bạn có con N82 bị rớt cầu thì nên chuyển nó đi nhanh ko đến lúc nghe nhạc nhẩy nó phát thành nhạc kéo nhị thì khỏi dùng luôn :)).

Status
Không mở trả lời sau này.