• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đang update mà hết pin đt / lỏng cáp / máy tính tắt thì đt thành cục gạch hết, ở đâu có vụ mở lên lắp cable cho tiếp tục update vậy? Trên màn hình update của NSU luôn cảnh báo ko đc tắt hay để lỏng cable đt.

Bạn gì ở trên mang ra Nokia làm cho lành.

Xin thưa với bạn là máy tui khi update gần xong nó tự tắt nguồn. Sau khi mở lại nguồn cắm cáp vào nó nhận lại và tiếp tục update cho tới khi xong. Quan trọng là khi đó đừng tắt trình NSU là được.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thanks! Nhưng diễn đàn bao la wa biết xem từ đâu đây?

Diễn đàn đã được phân chia theo tứng box và mỗi box đều có những topic thảo luận riêng. Muốn tìm hiểu gì bạn cứ vào đúng box đó post bài thảo luận thôi

TuanSymbian

Xin thưa với bạn là máy tui khi update gần xong nó tự tắt nguồn. Sau khi mở lại nguồn cắm cáp vào nó nhận lại và tiếp tục update cho tới khi xong. Quan trọng là khi đó đừng tắt trình NSU là được.

Làm gì có chuyện máy đang update mà tự động tắt? Chỉ có máy bị restart (điều này là bình thường ghi trên NSU).

Bro lưu ý Update và Install update khác nhau. Cái update mà bro nói là lúc đang downloading FW, lúc đó rút cáp, mất mạng internet, tắt máy thoải mái, tuy nhiên nó đã down về và đang install update mà để sụt nguồn máy hoặc rút cable thì toi.

ssaadd

Xong rồi Thanks các Bro, dùng phoenix nhanh nhưng load firmware lâu wa. Máy của mình bị lỏng cáp do dùng cáp nối USB dỏm :|

BuuPhucCT

Well-Known Member
Xong rồi Thanks các Bro, dùng phoenix nhanh nhưng load firmware lâu wa. Máy của mình bị lỏng cáp do dùng cáp nối USB dỏm :|

Khi up FW thì nên xài cáp zin theo máy cho chắc ăn. Mình đã từng đau đầu vì cọng cáp dỏm lúc kết nối được lúc không làm cứ tưởng máy hư rồi.

manle

Các bác cho em hỏi FW mới nhất của E72 đã hack được chưa và có cải thiện gì so với FW cũ ko ạ. Loa có to hơn ko? Em thấy FW cũ loa nhỏ quá. Bộ nhớ máy và ram có tăng lên ko? Ai đã dùng thì cho em biết E72 có những ưu và nhược điểm nào.Pin của E72 có trâu hơn E71 ko? E đang định tậu 1 em dòng E mà đang phân vân giữa E71 và E72.Các bác tư vấn giúp em!!

romano81

Cải thiện được nhiều đó bạn. FW mới của e72 rất nhiều cái mới, thêm cái Chặn cuộc gọi cực đỉnh. Chạy mượt hơn, ram tăng lên so với FW cũ. Mỗi cái chưa hack được bằng HelloOX thôi, nhưng có cách flash hack đó. Là man thì chọn e72 là chuẩn rồi đó bạn.

ahgnaoh_h2t

Các bác cho em hỏi FW mới nhất của E72 đã hack được chưa và có cải thiện gì so với FW cũ ko ạ. Loa có to hơn ko? Em thấy FW cũ loa nhỏ quá. Bộ nhớ máy và ram có tăng lên ko? Ai đã dùng thì cho em biết E72 có những ưu và nhược điểm nào.Pin của E72 có trâu hơn E71 ko? E đang định tậu 1 em dòng E mà đang phân vân giữa E71 và E72.Các bác tư vấn giúp em!!

Bạn hỏi thế mà cũng hỏi.E72 là phiên bản nối tiếp của dòng E71,chức năng hoàn thiện hơn,giá cũng cao hơn.Tùy kinh tế của bạn mà bạn chọn 1 trong 2 máy này thôi,giá chênh lệch ~1,5tr

TruBic

Well-Known Member

làm ơn dành thời gian đọc lại topic này sẽ rõ bạn à, vấn đề của bạn đã được đề cập nhiều rồi bạn à!

manle

Em đã đọc cả 55 trang của topic này rồi bác ạ.Nhưng thấy vẫn mơ hồ.Mỗi người mỗi ý kiến người thì máy bị này người thì máy bị kia.Nên em muốn hỏi những ai đã và đang sử dụng thì tư vấn giúp em.E đang dùng N82 muốn tâu thêm 1 em dòng E mà đang phân vân giữa E71 và E72.Vì 2 đt này giá cả ko chênh lêch nhau là mấy,E72 thì hơn E71 về camera và chip thêm cái Navi,hiệu ứng theme mà thấy thảo luận thì E72 lỡi nhiều hơn E71 nên phân vân.Em thấy trên mạng E72 đã có màu trắng, ko biết bao giờ màu trắng sẽ về Việt Nam nhỉ. FW mới nhất của E72 là 31.23 phải ko, ai đã hack được FW này rồi thì chỉ giúp em.Nếu chưa hack được thì dùng FW nào là chuẩn và ít lỗi nhất trong các FW hiện có của E72. Thanks nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

kyohiros

Em đã đọc cả 55 trang của topic này rồi bác ạ.Nhưng thấy vẫn mơ hồ.Mỗi người mỗi ý kiến người thì máy bị này người thì máy bị kia.Nên em muốn hỏi những ai đã và đang sử dụng thì tư vấn giúp em.E đang dùng N82 muốn tâu thêm 1 em dòng E mà đang phân vân giữa E71 và E72.Vì 2 đt này giá cả ko chênh lêch nhau là mấy,E72 thì hơn E71 về camera và chip thêm cái Navi,hiệu ứng theme mà thấy thảo luận thì E72 lỡi nhiều hơn E71 nên phân vân.Em thấy trên mạng E72 đã có màu trắng, ko biết bao giờ màu trắng sẽ về Việt Nam nhỉ. FW mới nhất của E72 là 31.23 phải ko, ai đã hack được FW này rồi thì chỉ giúp em.Nếu chưa hack được thì dùng FW nào là chuẩn và ít lỗi nhất trong các FW hiện có của E72. Thanks nhiều!

Mình đang dùng và theo cảm nhận thì đúng là nắp pin đằng sau hơi lỏng, còn về phần mềm thì chưa bao h mình bị lỗi cả. FW mới nhất 31.23 đã hack dc = cách flash lại FW.

manle

Mình đang dùng và theo cảm nhận thì đúng là nắp pin đằng sau hơi lỏng, còn về phần mềm thì chưa bao h mình bị lỗi cả. FW mới nhất 31.23 đã hack dc = cách flash lại FW.

Flash lại FW như thế nào. Bạn đã hack thành công chưa. Bạn có thể hướng dẫn cụ thể giúp mình được ko?

TuanSymbian

Mình dang dùng E72 đây, nói chung tạm được, tuy nhiên lúc ấn số gọi điện chậm thấy bà ngoại. FW mới của nó wifi bị lỗi: thỉnh thoảng nó báo No Server Response, nhưng nếu bạn thoát app đó ra và dò lại wifi thì lại đc.

Hồi mình mua là 7tr8, thấy con E72 ko xứng với cái giá đó.

manle

Mình dang dùng E72 đây, nói chung tạm được, tuy nhiên lúc ấn số gọi điện chậm thấy bà ngoại. FW mới của nó wifi bị lỗi: thỉnh thoảng nó báo No Server Response, nhưng nếu bạn thoát app đó ra và dò lại wifi thì lại đc.

Hồi mình mua là 7tr8, thấy con E72 ko xứng với cái giá đó.

Giờ giá của nó là 7tr4.Em đã mua rồi.Giờ chỉ đợi hack thôi.E dùng cũng đâu thấy lỗi như một số mem trong diễn đàn nói đâu.Còn cái lỗi wifi như bạn nói ko phãi là do FW đâu.Đó là do wifi quá tải vì có nhiều người dùng, ADSL vẫn bị mà, N82 em đang dùng thỉnh thoảng vẫn báo như vậy.Có 1 điều là loa ngoài quá nhỏ nhưng nghe bằng tai phone thì hay hơn cả N82 em đang dùng.Nghe phone rất phê.Ai biết hack flash gì đó chỉ em hack với

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
E72 chán nhất ở cái loa ngoài thôi. Phải chi được như loa ngoài của E71 thì hay biết mấy và FW của nó vẫn còn khá nhiều lỗi. Up 2 lần vẫn vậy~X(

TruBic

Well-Known Member
E72 chán nhất ở cái loa ngoài thôi. Phải chi được như loa ngoài của E71 thì hay biết mấy và FW của nó vẫn còn khá nhiều lỗi. Up 2 lần vẫn vậy~X(

hi! Nghe anh nói thế, chắc em phải "xâm mình" chế loa e71 cho con e72 quá anh ơi!
ai up lên fw 031.023 rồi thì xem giùm em trong mục cài đặt-> mục khác thì dưới cái dòng bộ nhớ lưu tin nhắn có cái mục nữa tên là: qtn_mce_settings_floder.... Ko vậy nè?

BuuPhucCT

Well-Known Member
hi! Nghe anh nói thế, chắc em phải "xâm mình" chế loa e71 cho con e72 quá anh ơi!
ai up lên fw 031.023 rồi thì xem giùm em trong mục cài đặt-> mục khác thì dưới cái dòng bộ nhớ lưu tin nhắn có cái mục nữa tên là: qtn_mce_settings_floder.... Ko vậy nè?

Em nói rõ thư mục nào chứ anh tìm k thấy?

manle

Máy anh cho em hỏi anh nào hack thành công FW mới nhất chưa. Hack rồi thì chỉ em với!! Nhân tiện cho em hỏi E72 của mấy anh nắp pin đằng sau có lỏng ko? Em mua màu nâu vàng. Màu nào cũng bị lỏng nắp pin hay tùy màu vậy.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Máy anh cho em hỏi anh nào hack thành công FW mới nhất chưa. Hack rồi thì chỉ em với!! Nhân tiện cho em hỏi E72 của mấy anh nắp pin đằng sau có lỏng ko? Em mua màu nâu vàng. Màu nào cũng bị lỏng nắp pin hay tùy màu vậy.

Nó hơi lỏng vì nó xài chấu gạt chứ không xài kiểu lò xo bấm như E71 nhưng nhìn chung cũng khá cứng, không dễ bị rơi là được mà

Status
Không mở trả lời sau này.