• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG CÁC PHẦN MỀM MULTIMEDIA

LuongQuang

Super V.I.P
Các phần mềm trên chat qua GPRS vô tư, ít nhất mình đang dùng IM+ và chat qua GPRS đây. Bạn nên xem lại nhé, nếu báo lỗi thì phải là lỗi gì chứ nói chung vậy sao biết!? :-??

Nhiều khi cũng có lỗi từ nhà cung cấp dịch vụ (vina, mobi...) đến server YH, msn... đó, thử lại vào thởi điểm khác xem!

Có chuyên đề của các vấn đề về "chat" bên dưới rồi, vào đó tham khảo hoặc thắc mắc nhé!

duy8889

các bro có thể giới thiệu cho e biết pm nào xem được nhiều định dạng video nhất và chạy ít tốn bộ nhớ nhất k??? e xài o2 neo nên nó chậm lắm, cũng mới xài nên k có kinh nghiệm nhiều, ai cho e lời khuyên với

T

TODAYCAUDAYA

Guest
Mình vừa mua o2s .
Cài SM ,The Core Pocket Media Player thấy xem các file avi(convert bằng SmartMovie Converter) thấy hình giật không mượt bằng xem con n gage qd của mình -->cho mình hỏi các bạn nào dùng o2s có bị thế không .Mình dùng wm6

shpy

Google Map !

Trước giờ không quan tâm đến nó, tự nhiên mấy ngày nay lấy ra nghịch thấy 1 cái rất hay. Đó là việc chỉ cần mình kết nối GPRS hay wifi là nó có thể biết mình đang ở đâu gần như ngay lập tức !!!

Giống như đang mở GPS vậy mặc dù không mở GPS !! Dĩ nhiên là nó không chính xác bằng khi mở GPS nhưng cũng chỉ sai lệch vài chục mét, cao lắm là 100m ! Cái hay là làm sao nó biết được mình đang ở đâu (khu vực thôi cũng hay rồi)?!
Mình đã test rồi, mình đi đến nhiều đĩa điểm trong thành phố mà mình chưa từng dùng GPS cũng như GoogleMap tại đó.

Đó có phải là AGPS không ?!

shpy

Bạn nói là đài phát sóng GSM hay sóng wifi/GPRS ?! Vì nếu wifi thì không đúng vì cái cũc wifi ở nhà mình có "đăng ký" với nó đâu !!!!

--------------- edit-------------
Đã kiểm tra. GoogleMap lấy vị trí khu vực không cần dùng GPS bằng cách lấy trạm phát sóng GSM gần nhất (sóng mạnh nhất) !

Test như sau: tắt sóng GSM, tắt GPS, mở wifi => load được map nhưng bảo nó xác định location thì không được. Lúc đó nó mới bảo không bắt được sống GSM/CDMA để biết thuộc trạm nào !

Chỉnh sửa cuối:

AngelLe

Google Map !

Trước giờ không quan tâm đến nó, tự nhiên mấy ngày nay lấy ra nghịch thấy 1 cái rất hay. Đó là việc chỉ cần mình kết nối GPRS hay wifi là nó có thể biết mình đang ở đâu gần như ngay lập tức !!!

Giống như đang mở GPS vậy mặc dù không mở GPS !! Dĩ nhiên là nó không chính xác bằng khi mở GPS nhưng cũng chỉ sai lệch vài chục mét, cao lắm là 100m ! Cái hay là làm sao nó biết được mình đang ở đâu (khu vực thôi cũng hay rồi)?!
Mình đã test rồi, mình đi đến nhiều đĩa điểm trong thành phố mà mình chưa từng dùng GPS cũng như GoogleMap tại đó.

Đó có phải là AGPS không ?!

Cái này nghe hay đây. Trước giờ sài AL làm gì có tích hợp GPS, mà mua kè kè theo thì mất công mở/tắt. Chắc phải kiếm cái Google Map vè cài thôi. =D>

tankinh

Xem phỉm trên VTC.COM.VN

Các pác cho em hỏi tí, có soft nào xem được chương trình TV trên trang vtc.com.vn không vậy, sao em váo đó thì không xem được, bó cứ ì à ì ạch chẳng xem được cái gì cả. em dùng O2 Mini :D

zalman

Nút power trong chương trình Microfi Nitrogen 0.3.2 khi nhấn vào thì nó tắt màn hình đen thui. Vậy nhấn nút nào để mở lên lại vậy .M nhấn hết nút rùi mà nó hok chịu lên.

tuanjun

Có bác nào sử dụng được audiobooster khi nghe nhạc qua bluetooth không? chỉ cách cho mình với! Thankss

Mình cũng gặp vấn đề y hệt bác này, nghe tai nghe có dây (cần phải cắm đầu tai nghe vào điện thoại) thì kích hoạt được AudioBooster và kết quả rất ấn tượng.
Nhưng khi sử dụng tai nghe Bluetooth để nghe nhạc (rõ ràng là chẳng cần phải cắm cái gì vào cái gì :) ) thì AudioBooster không chịu hoạt động.

Có cao thủ nào giải quyết được pha này rồi thì chỉ cách cho mình với nhé.
(Mình đang dùng HTC Tất Cùi, tai nghe răng xanh là hàng Trung Quốc)

AngelLe

Bạn nói là đài phát sóng GSM hay sóng wifi/GPRS ?! Vì nếu wifi thì không đúng vì cái cũc wifi ở nhà mình có "đăng ký" với nó đâu !!!!

--------------- edit-------------
Đã kiểm tra. GoogleMap lấy vị trí khu vực không cần dùng GPS bằng cách lấy trạm phát sóng GSM gần nhất (sóng mạnh nhất) !

Test như sau: tắt sóng GSM, tắt GPS, mở wifi => load được map nhưng bảo nó xác định location thì không được. Lúc đó nó mới bảo không bắt được sống GSM/CDMA để biết thuộc trạm nào !

Sao mình không thấy cái biểu tượng nào chỉ vị trí của mình cả? Có cần cài đặt gì thêm không bạn?

khoathuy

mình thích TPCMP HƠN VÌ NO DỌC ĐƯỢC NHIỀU ĐUÔI. BÁC NÀO CO PLUGIN CỦA NÓ CHO EM XIN NHA..HI.THANK MỌI NGƯỜI

AngelLe

mình thích TPCMP HƠN VÌ NO DỌC ĐƯỢC NHIỀU ĐUÔI. BÁC NÀO CO PLUGIN CỦA NÓ CHO EM XIN NHA..HI.THANK MỌI NGƯỜI

Bạn đang sài TPCMP ver nào vậy? Mình sài bản 0.81RC lâu rồi không biết giờ có up lên bản nào không?

hoadainhan70

Active Member
Không biết là do EM " tuổi cao sức yếu "hay là do Kon O2 già đi sau nhiều năm tháng chinh chiến cùng khổ chủ mà càng ngày âm thanh call của nó càng nhỏ đi đến dễ sợ mặc dù nghe nhạc xem phim vẫn oang oang Vậy kính xin anh em có soft hay tool nào có thể giúp ta nghe và người đối thoại nghe rõ được cuội nói chuyên Mong anh em chiếu cố !

ghostonline

Bạn đã để ý xem lại phần chỉnh âm lượng trong cuộc gọi chưa vì như hôm trước mình nhấn nhầm thì trong lúc đang thực hiện cuộc gọi mà ấn vào biểu tượng cái loa để chỉnh âm lượng thì nó thành chỉnh incall chứ không phải của system và phone nữa. Nhỡ có ai chỉnh nhầm phần này của bạn?

hoadainhan70

Active Member
Không Pác thân mến ! mọi vol đều để ở mức Max Vậy đó cái tớ cần bi giờ là một soft có công dụng tăng vol call lên cơ

kingmyth

sao em dùng HP Ipaq 211 mà cài Skyfire ko xài được vậy :(( cài mấy cái Flash cho IE cũng đều ko xem được youtube, ai biết có cách nào chỉ dùm e với :((

ChuHai

Các anh cho em hỏi, mình chỉ cần cài GPRS, và chạy chương trình chat ( thí dụ như IM ) là chat được đúng không, không cần phải có wifi cũng chat được ? Em xài HTC Touch.