• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG CÁC PHẦN MỀM MULTIMEDIA

hoangbaoninh

e có file .mp4 dùng core và tcpmp mở đều không có tiếng các bác tư vấn cho e với dùng pm nào được

XuanTruong

Super V.I.P
e có file .mp4 dùng core và tcpmp mở đều không có tiếng các bác tư vấn cho e với dùng pm nào được

Có thể file MP4 của Bạn bị vậy chứ không phải do chương trình đâu! Bạn thử mở file đó trên máy khác hoặc trên PC xem có bị vậy không nhé!;;)

hoangbaoninh

cảm ơn bác đúng là tại file bị thế thật e mở trên pc bằng tất cả các chương trình đều không có tiếng, nhưng file này e muốn xem quá mà không có cách nào huhu,thank bác đã nhắc nhở

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cảm ơn bác đúng là tại file bị thế thật e mở trên pc bằng tất cả các chương trình đều không có tiếng, nhưng file này e muốn xem quá mà không có cách nào huhu,thank bác đã nhắc nhở

File gốc đã bị vậy thì không có PM nào mở được đâu bạn. Thân!!!

hoangbaoninh

các bác cho e hỏi exec có kết nối được với máy chiếu để trình chiếu powerpoint không? nếu có làm cách nào

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho e hỏi exec có kết nối được với máy chiếu để trình chiếu powerpoint không? nếu có làm cách nào

Vụ này Mình chưa thấy ai làm bao giờ, theo Mình thì không được đâu vì Exec không có cổng xuất tín hiệu ra mà! Chúc vui!:-?:-??

batuocbongdem

cho mình hỏi tại sao phần mền real media chỉ nghe dc tiếng ko thấy dc hình vậy.Mình xài trên con O2 trion CPU Samsung 400Mhz hay file rm chỉ hổ trợ cho CPU Intel

whitewinter

Các pro ơi , cho mình hoi cái : Sau khi kêt nối con Dopod với máy tính xong. rút ra thì nó die luôn chương trình Window Media Player của Dopod .Thế là làm sao? Các anh em chỉ giúp mình với.

HaChau

Super V.I.P
cho mình hỏi tại sao phần mền real media chỉ nghe dc tiếng ko thấy dc hình vậy.Mình xài trên con O2 trion CPU Samsung 400Mhz hay file rm chỉ hổ trợ cho CPU Intel
Mình nghĩ không phải do phần cứng mà là do codecs. Bạn thử convert file RM ra dạng khác xem.
Các pro ơi , cho mình hoi cái : Sau khi kêt nối con Dopod với máy tính xong. rút ra thì nó die luôn chương trình Window Media Player của Dopod .Thế là làm sao? Các anh em chỉ giúp mình với.
WMP là phần mềm nằm trong ROM, đâu die tự nhiên dễ dàng như vậy được. Bạn thử khởi động lại PPC xem nhé.

whitewinter

Pro Ha Chau oi, Mình đã thử nhiểu lần rồi mà vẫn không được. Cứ kick vào biểu tượng của WMP thì nó chỉ hiện ra cái vòng tròn xoay một vòng rồi tắt ngúm luôn.

darknight83vn

sau em cài DixV ban 0.89 for 2k6 pro cho O2s ban 2k6 pro vào bị báo lỗi "wrong disp.model! (7708) va kể cả bản classic và standard đều báo lỗi như vậy.Mong các anh chỉ giáo

Không phải mình cần soft PC mà đang cần soft PPC hổ trợ quay phim trên máy o2 zinc khi coi lại trên PC có thể coi fullscreen.Có bác nào giúp không :(( ?

connguab

Pro Ha Chau oi, Mình đã thử nhiểu lần rồi mà vẫn không được. Cứ kick vào biểu tượng của WMP thì nó chỉ hiện ra cái vòng tròn xoay một vòng rồi tắt ngúm luôn.

vậy chỉ còn 1 cách là bạn HR máy thôi !
Chúc bạn vui nha ! :D :D :D

Không phải mình cần soft PC mà đang cần soft PPC hổ trợ quay phim trên máy o2 zinc khi coi lại trên PC có thể coi fullscreen.Có bác nào giúp không :(( ?

bạn dùng chương trình hỗ trợ chụp ảnh và quay phim trên PPC này hay lắm , đáp ứng đúng yêu cầu của bạn nè

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=143

chúc bạn vui nha ! =)) =)) =))

Last edited by a moderator:

tiachop

Các bác ơi em cài RingoMobile để tạo nhạc chuông theo nhóm. Nhưng cài rồi thì xuất hiện rắc rối sao. Dù đã để âm lượng chuông là Max, vậy mà khi có cuộc gọi đến thì âm lượng chuông lại tự điều chỉnh xuống mức gần Min. Các bác giúp em khắc phục với.

star_song

các bác ơi , cho em hỏi với . e đang dùng WM5 , windows media đọc được những chuẩn video nào ạ . em convert thử 1 file video 320*240 định dạng mp4 . máy ko chạy đc . hix hix.
các bác giúp em với . em là newbie , mong các bác giúp đỡ :D:p

Forever1Love

Các bạn cho mình hỏi tai sao mà con HTC của mình cứ xem file.wmv ( bất kỳ 1 file nào ) lại bị giật thế nhỉ? Mình đã thử dùng 1 số soft khác và cả những bản rom khác nhưng vẫn bị giật. Kũng với những file.wmv đấy nhưng xem ở những máy không bị giật. Các bạn có thể chỉ cho mình cách sửa đc chứ?
1 câu hỏi nữa là các bạn có thể chỉ cho mình cách xem file.mp4 hay file.mpg trên wmp đc chứ? mình down về nhưng nó toàn mở với Core Player thôi, nếu chưa cài Core Player thì nó toàn báo không đọc đc, mặc dù đã cài core để xem tất cả các file với wmp.
THÂN !

Nemmatlanh

Các bạn cho mình hỏi tai sao mà con HTC của mình cứ xem file.wmv ( bất kỳ 1 file nào ) lại bị giật thế nhỉ? Mình đã thử dùng 1 số soft khác và cả những bản rom khác nhưng vẫn bị giật. Kũng với những file.wmv đấy nhưng xem ở những máy không bị giật. Các bạn có thể chỉ cho mình cách sửa đc chứ?
1 câu hỏi nữa là các bạn có thể chỉ cho mình cách xem file.mp4 hay file.mpg trên wmp đc chứ? mình down về nhưng nó toàn mở với Core Player thôi, nếu chưa cài Core Player thì nó toàn báo không đọc đc, mặc dù đã cài core để xem tất cả các file với wmp.
THÂN !

Cái này theo mình nghĩ là do Chip của PPC của bạn yếu hơn các máy kia thôi.Thường các dòng HTC bây giờ toàn dùng Chip Tiomap,chip này khá yếu,bạn thử dùng Soft để Overlock lên tốc độ 240Mhz đi xem có cải thiện tình hình không nhé :)

Còn muốn xem được nhiều định dạng bằng WP thì bạn down File mình gửi kèm ở Link dưới đây,rồi giải nén ra copy hết chúng vào WinDow của PPC nhé.Chúc vui!

Mã:
http://www.box.net/shared/wf0me1qsc8

star_song

e dùng hermes 200 , xem video full size cũng thấy hơi giật giật , khó chịu thế . hay là set frame sai nhỉ ?