• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG CÁC PHẦN MỀM MULTIMEDIA

dimanguyen

Các bro cho em hỏi. WM6 thì dùng bản ReplyGO (đọc file rgo) nào thì chạy đc ạ? Bản em đang dùng WM 2003 se up lên 2005 thì bị lỗi out ngay ra ngoài.

mailee

Mình đồng ý với bạn Nguyen Hoang Lan, mình đang dùng OIIs chi cần sử dung mot mình COREL 1.2.0 là ok hết mọi vấn đề về giải trí, nghe nhạc, xem phim :)) :))

barclays

Phần mềm nghe nhạc trên PPC

Các bác có pm nào nghe nhạc trên ppc mà lock touch screen đc ko? Nghe = WM bỏ túi chạm màn hình lung tung hết. Tui xài Xda Stealth:-??
Cám ơn nhiều

kassenza16

Các bác có pm nào nghe nhạc trên ppc mà lock touch screen đc ko? Nghe = WM bỏ túi chạm màn hình lung tung hết. Tui xài Xda Stealth:-??
Cám ơn nhiều

nếu bạn dùng corelpayer thì chọn view-->blank screen là tắt màn hình mà vẫn nghe được nhạc.
nếu dùng Window Media thì nên kết hợp thêm spb pocket plus cũng có nút tắt màn hình mà vẫn nghe được nhạc.
Chúc thành công.
Little Lil In Kassenza...

salemgtvt84

Mình có vấn đề với WMP, chẳng hiểu sao bây giờ, cái Library của nó toàn trống trơn, mặc dù đã update lại mấy lần, cứ thông báo tìm thấy rất nhiều, add liên tục, rùi Done, Done xong, vào trong chả thấy j cả....Và làm thế nào để đưa WMP ra ngoài Today, mọi người nhỉ....Vào phần Today thấy mất tiêu....

minh_prime

Các bác cho em hỏi, giờ em muốn converte file nhạc của nokia đuôi .acc sang mp3 thì phải dùng phần mềm nào ạ? Các bác có phần mềm đó thì share cho em với được ko ạ, cho em cả thuốc nữa nhé. Thank...

connguab

Vui lòng hướng dẫn cho mìh dùng chương trình Web.Camera.Plus.v2.0 nha
mình cài đặt thành công rồi, nhưng khi mìh vào Yahoo mesenger trên PC, mình đang dùng V9 bản tiếng Việt , mình bấm star trên PPC của ct rồi nhấn vào mục Webcam của tôi trên PC thì nó báo là " k thấy thiết bị webcam của bạn đâu cả", hic hic, mình đã kết nối PPC qua cổng USB truy cập internet bình thường , vậy là sao... ???
Giúp mình với !!!
Xin cảm ơn !!!

PhongQuang

Super V.I.P
Vui lòng hướng dẫn cho mìh dùng chương trình Web.Camera.Plus.v2.0 nha
mình cài đặt thành công rồi, nhưng khi mìh vào Yahoo mesenger trên PC, mình đang dùng V9 bản tiếng Việt , mình bấm star trên PPC của ct rồi nhấn vào mục Webcam của tôi trên PC thì nó báo là " k thấy thiết bị webcam của bạn đâu cả", hic hic, mình đã kết nối PPC qua cổng USB truy cập internet bình thường , vậy là sao... ???
Giúp mình với !!!
Xin cảm ơn !!!
Mình đã dùng thành công Web.Camera.Plus. Điều các Bác phải chú ý là khi cài Web Camera Plus.exe thì phải cài qua Microsoft ActiveSync, lúc cài nó chạy và nhận cổng thì mới dùng được. Khi ấy PC cũng có cấu hình của Web Camera Plus rồi thì dùng Yahoo hay Skype đều được hết. Mình cũng dùng Yahoo 9.0 vn ok.

osama

Các bạn cho mình hỏi chút: Mình cài Resco Radio, nhưng các channels trong đó đa số là ca nhạc. Mình muốn nghe đài tin tức là VOA và BBC để luyện thêm tiếng Anh, nhưng không biết làm sao để nghe được. Mình đã chọn new và add link của VOA (www.voa.com), nhưng mở không ra. Bạn nào biết vui lòng chỉ mình nha, hoặc có cái link của đài VOA thì cho mình xin nha.
Chân thành cám ơn các bạn nhiều!

pvinh

các bạn giúp mình với, mình đang xài WMP , nhưng khi thoát ra màn hình today thì không nghe nhạc được, có cách nào để nghe nhạc được không?/

anhstuan

Tiếng việt không dấu, theo mình cho tới giờ này vẫn chuộng nhất COREL thôi, xài bản cũ nhưng ổn định :D. Còn WMP không xem được AVI hoặc MPEG nhé :D
mình cũng đã dùng CR, MPK.. nhưng đều bị giật giật khi coi phim. Còn nữa, mình cop file hỗ trợ định dạng *flv nhưng không coi đc. thực sự để có 1 pm chạy ngon như wmp, coi nhiều định dạng như CR<<< không tưởng...:-/

for1danny

các pác cho hỏi:
các file flash (*.flv) muốn xem trên ppc thì dùng soft gì?

tks

vnsvtc

Cho mình hỏi làm cách nào xem được file *.flv trên ppc vậy? Mình sử dụng con Cingular 8525 và đã cài TCPMP subtitle edition rồi nhưng khi xem thử file *.flv thì không thấy hình ảnh, toàn đường sọc ko à!
Thanks!

connguab

các pác cho hỏi:
các file flash (*.flv) muốn xem trên ppc thì dùng soft gì?

tks

Cho mình hỏi làm cách nào xem được file *.flv trên ppc vậy? Mình sử dụng con Cingular 8525 và đã cài TCPMP subtitle edition rồi nhưng khi xem thử file *.flv thì không thấy hình ảnh, toàn đường sọc ko à!
Thanks!

các bạn hãy dùng TCPMP 0.72RC nha, sẽ đáp ứng được yêu cầu của các bạn !!!

needlove

cho mình hỏi làm cách nào để chèn hình khi gửi tin nhắn bằng soft smilesms thế, minh cài vào bộ nhớ máy luôn à8-|8-|8-|:-/:-/:-/

hungqiomni

Em dang xai i 320 WM2005, nhung chuong trinh xem film khong xem dc full screen!!!

Co bac nao giup em voi.

Thanks nhieu