• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG CÁC PHẦN MỀM MULTIMEDIA

menwoft

Việc phim phụ đề hay không phụ đề đâu phụ thuộc vào soft đâu bạn. Mỗi PM xem phim đọc được một hoặc một số dạng đuôi phim khác nhau. Hiện nay có một số đuôi file video chủ yếu là: avi, mp4, flv, dat,... như vậy, phim của bạn có đuôi j thì lấy PM có hỗ trợ đọc đuôi đó là OK thui. Theo mình bạn nên cài PM TCMP 0.72 ----> PM này đọc được nhiều dạng file và cũng có nhiều người dung. Bạn chịu khó seach trên Rum nhé.

ý mình kô phải vậy,ví dụ file fim mình .avi nha,và có 1 file phụ đề nửa .sub,có 2 file mới có phụ đề coi trên pc thì mình để cùng 1 folder thì khi xem sẽ có phụ đề ,còn ppc làm cách nào? :(

Nemmatlanh

ý mình kô phải vậy,ví dụ file fim mình .avi nha,và có 1 file phụ đề nửa .sub,có 2 file mới có phụ đề coi trên pc thì mình để cùng 1 folder thì khi xem sẽ có phụ đề ,còn ppc làm cách nào? :(

Đúng là vấn đề bạn hỏi rất hay,mình cũng chưa biết và đang muốn được biêt làm thế nào để xem Fim có phụ đề trên PPC được.Vì mình đã từng thử xem 1 fim có phụ đề bằng PPC nhưng PPC không nhận phụ đề.Mình xem bằng CorePlayer.Bạn nào biết thì vào chia sẻ kinh nghiệm cho anh em nhé :)

hlp

Hiện tại có 1 cách duy nhất theo tớ biết đó là dính hẳn phụ đề vào phim từ PC rồi cóp vào ppc để xem ( mình đã làm thành công cách này vì vẫn làm phim cho vợ coi mừ....) ai có cao kiến hơn ko?

locqn

Cho mình hỏi, mình dùng O2 stealth, sau khi scan reg bằng Pocket Mechanic, có xóa một số key
máy mình ghi âm bằng chương trình recorder không được nữa.
Cũng không phát được file .aac nữa.
Có chương trình nào chơi được file aac không mấy pro

XuanTruong

Super V.I.P
Cho mình hỏi, mình dùng O2 stealth, sau khi scan reg bằng Pocket Mechanic, có xóa một số key
máy mình ghi âm bằng chương trình recorder không được nữa.
Cũng không phát được file .aac nữa.
Có chương trình nào chơi được file aac không mấy pro

Bạn Uninstaller đi rồi cài lại là OK đấy! Thằng Pocket Mechanic nó vậy đó nên khuyến cáo không nên dùng nó!:D

tritrung

Xin file HTC Bluetooth Explorer (BTFTP) v1.2.33281.91!!!

Bác nào có file cab này ko ạ: HTC Bluetooth Explorer (BTFTP) v1.2.33281.91.
Em thấy trong bản ROM của dòng Kaiser có. Có bác nào trích ra đc ko ạ? :D
Cảm ơn các bác rất n`. :)

vietgreat

phần mềm core player bạn giới thiệu hay vậy, mà không có kèm theo cr đáng tiếc thật, ai có cr share cho tôi với

connguab

phần mềm core player bạn giới thiệu hay vậy, mà không có kèm theo cr đáng tiếc thật, ai có cr share cho tôi với

bạn hãy PM cho tác giả bài viết hoặc cho mình thì sẽ đc thôi mà, hihihih

ToanPDA

Lacvietmtd 2004 phát âm tiếng Việt, ko phát âm tiếng Anh

Mình dùng phần mềm này được trên dưới 2 năm rồi vậy mà đây là lần đầu bị ntn. Lạ thật. Bạn nào biêt chỉ mình nha!=D>:D

leminhson2010

Các bác giúp em với, em cài Core Player 1.2.5 xong đăng ký bằng KKK của các bro cho, ok ngay, nhưng qua hôm sau thì khi mở lên nó báo "Unable to validate S_erial Number and/or User ID". Em remove chương trình ra rồi cài lại định để đăng ký lại xem nhưng mới cài lại xong mở chương trình ra đã gặp lại ngay cái thông báo trên rồi. Các bác giúp em cách remove triệt để và cái kia với nhé. Xin cảm ơn các bác trước.

connguab

Các bác giúp em với, em cài Core Player 1.2.5 xong đăng ký bằng KKK của các bro cho, ok ngay, nhưng qua hôm sau thì khi mở lên nó báo "Unable to validate S_erial Number and/or User ID". Em remove chương trình ra rồi cài lại định để đăng ký lại xem nhưng mới cài lại xong mở chương trình ra đã gặp lại ngay cái thông báo trên rồi. Các bác giúp em cách remove triệt để và cái kia với nhé. Xin cảm ơn các bác trước.

Chào bạn
bi giờ việc đầu tiên bạn làm là Remove chuong trình đi, sau đó vào thư mục Application Data rồi xóa thư mục CorePlayer, cài lại Core Player, nhập KKKK, khoan chạy chương trình, thoát ra ngoài và vào lại thư mục Application Data , CorePlayer set tập tin config , bi giờ bạn hãy thưởng thức phim, nhạc trên Core Player nhé, hihihiih.

leminhson2010

Chào bạn
bi giờ việc đầu tiên bạn làm là Remove chuong trình đi, sau đó vào thư mục Application Data rồi xóa thư mục CorePlayer, cài lại Core Player, nhập KKKK, khoan chạy chương trình, thoát ra ngoài và vào lại thư mục Application Data , CorePlayer set tập tin config , bi giờ bạn hãy thưởng thức phim, nhạc trên Core Player nhé, hihihiih.
Xin cảm ơn bác về sự giúp đỡ nhiệt tình và cái kkk. Bác cho em hỏi thêm set tập tin config là set như thế nào hả bác, em thấy tập tin config này có logo chương trình Opera, chí vào thì nó mở opera lên và không thấy động tĩnh gì nữa (em đã mở wifi).

blackdoor

Manager
Xin cảm ơn bác về sự giúp đỡ nhiệt tình và cái kkk. Bác cho em hỏi thêm set tập tin config là set như thế nào hả bác, em thấy tập tin config này có logo chương trình Opera, chí vào thì nó mở opera lên và không thấy động tĩnh gì nữa (em đã mở wifi).

Để set thuộc tính cho tập tin này bạn phải dùng Resco Explorer mở thư mục chứa nó hoặc sync PDA với PC rồi dùng Windows Explorer mở đến thư mục Application Data rồi set.

leminhson2010

Để set thuộc tính cho tập tin này bạn phải dùng Resco Explorer mở thư mục chứa nó hoặc sync PDA với PC rồi dùng Windows Explorer mở đến thư mục Application Data rồi set.
Ý của bác sét ở đây là sét attribute của file hay là edit nội dung file vậy. Nếu set thuộc tính thì ta check vào thuộc tính nào (read only, Hidden, System) nào vậy bác, hiện hành nó đang được sét thuộc tính archive, mà set mấy thuộc tính này có tác dụng gì vậy bác. Nếu set tức là edit nội dung của file config.xml này thì edit như thế nào xin bác chỉ rõ dùm em với. Xin cảm ơn.

ToanPDA

Mình dùng phần mềm này được trên dưới 2 năm rồi vậy mà đây là lần đầu bị ntn. Lạ thật. Bạn nào biêt chỉ mình nha!=D>:D
Không bác nào bị hiện tượng phát âm Tiếng Việt mà không phát âm TA như E à!híc

phenmientay

bác nào có phần mềm chơi file có đuôi .swf không ạ? Hoặc phần mềm nào convert đuôi này sang các đuôi thông dụng khác không, làm ơn cho mình xin với. Thanks!