• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

adieu_atelag

Hôm trước e thấy có bài hướng dẫn đổi ảnh khởi động từ dopod sang O2 mà hôm nay tìm mỏi mắt chẳng thấy đâu cả. Bác nào có thể giúp e đc ko ạ. Merci d'avance

khoabonmat

Active Member
Hôm trước e thấy có bài hướng dẫn đổi ảnh khởi động từ dopod sang O2 mà hôm nay tìm mỏi mắt chẳng thấy đâu cả. Bác nào có thể giúp e đc ko ạ. Merci d'avance

Của bác đây.Hình O2 giọt nước.Vào BootLoader up bình thường.

meoxu

Hôm vửa rồi cũng có bác phàn nàn rằng thè MMC có lúc đọc được có lúc không.Nên tui khuyên bác nên chuyển qua xài SD cho rồi.Vì giá rẻ và tính tiện lợi của nó.Nếu bác up rom mà không tương thích với thẻ thì khả năng máy nhận thẻ của bác là rất kém.Chúc vui.i

Thanks, chắc cũng phải chuyển qua SD thôi, chứ thế này cũng hơi bất tiện thật :(

yangminchoo

Thank u ba'c nhe', nhưng vào bootloader là vào đâu ạ. hichic...

Cái này căn bản rồi mà. Bạn chịu khó đọc trên diễn đàn trước nha!
Qua đây Chũ đề Up Rom, những trang đầu sẽ có hướng dẫn.
Sẵn chỉ bác luôn.
Bootloader
Bấm giử camera +reset
Hard Reset
Bấm giử camera +comm manager +reset tiếp tục giử 2 phím cho đến khi xuất hiện thông báo trên màng hình "Press Send to restore factory default." nhấn phím send (phím mầu xanh )

Chỉnh sửa cuối:

khoabonmat

Active Member
Thank u ba'c nhe', nhưng vào bootloader là vào đâu ạ. hichic...

Bấm Camera+Power+Reset bỏ reset ra trước (vẫn giữ 2 nút kia cho đến khi hiện 3 vạch màu xanh).Bản logo tui gửi cho bác không cần vào Bootloader.Rom nó tự vào luôn.Nhưng chú ý nếu bác đang xài G4 up lên AKU 2.2 thì không được nghe.

Cái này căn bản rồi mà. Bạn chịu khó đọc trên diễn đàn trước nha!
Qua đây Chũ đề Up Rom, những trang đầu sẽ có hướng dẫn.
Sẵn chỉ bác luôn.
Bootloader
Bấm giử camera +reset
Hard Reset
Bấm giử camera +comm manager +reset tiếp tục giử 2 phím cho đến khi xuất hiện thông báo trên màng hình "Press Send to restore factory default." nhấn phím send (phím mầu xanh )

Bác ơi,đó là Hard Reset.

badboy

Cho em hỏi là làm sao để kết nối wifi? em vào Comm Manager, mở wifi rồi vào trình duyệt Internet Exploer, mở web nhưng ko có trag nào vào được cả. mình có cần phải thiết lập hay chỉnh sửa cái gì trong Wifi setting ko vậy?

YingYu

Cho em hỏi là làm sao để kết nối wifi? em vào Comm Manager, mở wifi rồi vào trình duyệt Internet Exploer, mở web nhưng ko có trag nào vào được cả. mình có cần phải thiết lập hay chỉnh sửa cái gì trong Wifi setting ko vậy?

bạn vào Com-manager chọn Wireless rồi để cho máy tự tìm đến host. Sau khi máy báo đã connect (có thể vào Wireless Settings để xem nếu bạn không quen sử dụng) đến lúc đó bạn mới dùng I.E để duyệt Web !!!

chúc bạn thành công !!!

adnduyanh

E đang ... muốn tìm lại bootimage của dopod đây, bác lại muốn đổi qua O2??? Xài máy Dopod mà mang ... thuơng hiệu khác thấy kỳ qua, nhưng chẳng thấy ai có bootimage của dopod hết :(

mercuryvn

Help sync PPC với PC!!!

Các bác giúp em chi tiết về cái vụ Sync con Neo của em với PC.Em cài Sync 4 chấm các loại rùi mà không tài nào Sync con Neo của em với PC được, trơ trơ ra bực cả mình :(( .Không như con Mini trước của em, cắm phát là nhận ngay.Đến con này nuốt lại không, thế mới bực chứ.Bác nào rành chỉ bảo em chi tiết một chút.Cảm ơn các pác rất nhiều.:((

Tuan1412

Các bác giúp em chi tiết về cái vụ Sync con Neo của em với PC.Em cài Sync 4 chấm các loại rùi mà không tài nào Sync con Neo của em với PC được, trơ trơ ra bực cả mình :(( .Không như con Mini trước của em, cắm phát là nhận ngay.Đến con này nuốt lại không, thế mới bực chứ.Bác nào rành chỉ bảo em chi tiết một chút.Cảm ơn các pác rất nhiều.:((
bạn thử mượn 1 máy khác rồi sync với máy tính của bạn xem có dc o,dùng neo cài bản 4.1 là ổn rồi mình sync cả ngày luôn

anhmt

Bạn phải nói xem cụ thể chứ? ví dụ lấy ppc sang 1 pc khác xem làm sao, hoặc lấy ppc kết nối với pc đó. xem đó là lỗi của máy pc hay là ppc. Tôi nghĩ bạn nên HR lại xem, có 1 lần tôi cũng bị như vậy, sau khi HR lại thì kết nối vô tư. Nếu bạn đang dùng rom WM 6.0 thì nên sử dụng 4.5 vì WM6.0 chỉ kết nối với 4.5 thôi.
Thân!

dOOyOusEE

Em đang xài 02 neo, muốn kt rom của máy version bao nhiu thì làm sao ạ và em cũng muốn bít là bản rom nào tốt nhất để em up lên,chứ máy em lâu lâu hay bị treo lắm, nhất là sau khi bật hoặc tắt WiFi :(

nhân tiện em muốn hỏi là trình chơi nhạc nào có thể tắt màn hình nhưng vẫn nghe đc nhạc ạ?Chứ em xài trình wmp thì để màn hình thế,lỡ tay bấm lung tung thì chít.

Mong là có câu trả lời, và đừng xóa bài của em vội nhé :p cảm ơn ạ.

YingYu

Em đang xài 02 neo, muốn kt rom của máy version bao nhiu thì làm sao ạ và em cũng muốn bít là bản rom nào tốt nhất để em up lên,chứ máy em lâu lâu hay bị treo lắm, nhất là sau khi bật hoặc tắt WiFi :(

nhân tiện em muốn hỏi là trình chơi nhạc nào có thể tắt màn hình nhưng vẫn nghe đc nhạc ạ?Chứ em xài trình wmp thì để màn hình thế,lỡ tay bấm lung tung thì chít.

Mong là có câu trả lời, và đừng xóa bài của em vội nhé :p cảm ơn ạ.

bạn vào start menu/Settings/System/device information để kiểm tra bản ROM mà mình đang dùng nhé. ROM tốt nhất thì bên BOX Up Rom đã có rồi đó, bạn qua đó tham khảo thêm nhé, ngay trang đầu tiên !!!

bạn dùng cái MP3 Player cũng có thể làm tắt màn hình hi đagng chơi nhạc. Nhưng có lẽ bạn nên chỉnh lại thời gian tắt đèn màn hình và dùng device lock thì sẽ tốt hơn. :)

meoxu

Con dopod của mình xương máy chỗ nút nguồn có 1 rãnh lúc đầu mình tưởng xương bị nứt, nhưng sau đó thấy 1 con cũng có khứa y như thế. Nhưng search ảnh trên net thì lại không thấy, có ai biết tại sao lại như thế ko nhỉ?

Ảnh xương ko có khứa

À nhân tiện cho mình hỏi con của mình vỏ ko in 1 mẩu chữ nào cả. Nếu ko SR chắc ko tài nào phân biệt nổi là Neo hay Dopod, hic mình xem trong phần up rom cho Prophet thì có ảnh minh họa 1 con cũng chẳng in ấn quái gì cả
Đây nè

Tại sao lại như thế nhỉ?

Last edited by a moderator:

blacksteelowl

Cái vụ khe ở nút nguồn chắc là design của nó thôi( em không có tiền đú Neo nên nói bừa) . Còn vỏ máy bác chả có chữ gì ( chắc là vỏ lởm). Đùa chút thôi, em search trên mạng cũng có 1 số cũng không logo. Hay là để em vẽ cho???:D

meoxu

Hu hu, mấy cái lặt vặt này ko ảnh hưởng gì đến khả năng sử dụng nhưng gây ức chế về tâm lý. Cái vỏ mình thấy chất liệu rất xịn lắp khít đều ko kênh chỗ nào. Vỏ lô chắc ko được như vậy.

loaken

Em có nhầm đâu!! Em đang dùng con Qtek S200 và muốn nó nhanh hơn một chút thôi mà. Cái Xcpuscalar2007 dùng cho dòng Ti Omap mà em chưa biết cài thế nào cho nó chạy được