• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

tal0v3t

lệnh format *#7370# hoặc lệnh *#7780 sau khi làm xong sẽ xoá hết các dữ liệu trong máy (nhạc,ảnh,tin nhắn,danh bạ,phần mềm...) nhưng ko làm ảnh hưởng đến FW,FW hiện tại là bao nhiểu sau khi 4mat thì vẫn là như thế ko thay đôi.:)
trời cái lệnh này chỉ reset lại các cài đặt mà mình đã thay đổi trong phần setting và 1 số chỗ khác trong máy..chứ có xóa đc nhạc,ảnh,tin nhắn đâu mà :|

sontroc_mobi

trời cái lệnh này chỉ reset lại các cài đặt mà mình đã thay đổi trong phần setting và 1 số chỗ khác trong máy..chứ có xóa đc nhạc,ảnh,tin nhắn đâu mà :|
Hãy Fomat bằng 4 ngón sạch sẽ luôn.Nhớ ấn đồng thời 1 lúc khi máy đã tune off(nguồn+gọi+*+3)giữ 1 lúc nghe bạn.:O

lamnt0702

Hãy Fomat bằng 4 ngón sạch sẽ luôn.Nhớ ấn đồng thời 1 lúc khi máy đã tune off(nguồn+gọi+*+3)giữ 1 lúc nghe bạn.:O

Ko phải giữ 1 lúc mà phải giữ đến khi nào màn hình sáng lên hiện 2 bàn tay nắm vào nhau mới bỏ tay ra :|

tal0v3t

Quote nhầm bài rồi ông bạn..cái này ko cần dậy mình đâu :p

Ko phải giữ 1 lúc mà phải giữ đến khi nào màn hình sáng lên hiện 2 bàn tay nắm vào nhau mới bỏ tay ra :|
hem bít N73 ra sao..nhưng cái này cũng tùy vào máy và fw..như 3250 thì hiện chữ Formating ,N93i thì chả hiện rì....

lamnt0702

hem bít N73 ra sao..nhưng cái này cũng tùy vào máy và fw..như 3250 thì hiện chữ Formating ,N93i thì chả hiện rì....

Mấy máy đời sau ko hiện gì đâu bạn ạ :D Mấy bạn giữ 1 lúc xong bỏ tay ra,nó chưa hiện hình bàn tay nắm bàn tay nên phải đi Flash lại rồi :))

Chinavie

Mình đang dùng N73. Tuần trước cài Email của vnn.vn và Email của cty mình đều dùng được. Tuần này cài lại thì lại k dùng được mặc dù các thông số vẫn thế. Trong khi đó chỗ mình có 2 máy N73 vẫn dùng được các hộp thư này.
Máy mình đang cài Handy (bkacklist; Profiles; Alarm và keylock, Call cheater, TTpod; FortiCleanup; pyMOflooder trong đó có python.
Bác nào giúp mình với.

namegame3

giúp em con n73me với

N73me của em không hiểu sao dạo này tự nhiên bị lỗi, khi mở nguồn lên thì lâu lâu màn hình bị đảo ngược và chóp tắt . lỗi 2 là em để ở chế độ chờ khoảng 1 tiếng thì không mở khóa được , màn hình chỉ bị treo 1 màu xanh , chỉ có cách lấy pin ra, khởi động lại thì mới được , em sợ rằng bị phần mềm , nhưng em đã chạy lại trương trình rồi FW cũng chạy rồi nhưng vẫn bó tay , mấy anh giúp giùm em .

Zenki

Super V.I.P
N73me của em không hiểu sao dạo này tự nhiên bị lỗi, khi mở nguồn lên thì lâu lâu màn hình bị đảo ngược và chóp tắt . lỗi 2 là em để ở chế độ chờ khoảng 1 tiếng thì không mở khóa được , màn hình chỉ bị treo 1 màu xanh , chỉ có cách lấy pin ra, khởi động lại thì mới được , em sợ rằng bị phần mềm , nhưng em đã chạy lại trương trình rồi FW cũng chạy rồi nhưng vẫn bó tay , mấy anh giúp giùm em .
Bạn xem lại thẻ và quét Virus cho thẻ đi, sợ Virus bị nhiễm vào thẻ nên máy hay bị treo và phải tắt nguồn bằng cách tháo Pin như vậy ;) Cài PM vào thì PM nào sử dụng nhiều thì cho vào bộ nhớ máy, cái nào ít sử dụng thì cho vào thẻ, chọn lựa những PM nào thấy thật sự cần thiết thì cài vào, đừng cài vào quá tràn lan đôi khi cũng xảy ra lỗi xung đột giữa các PM với nhau.

Drakeno

N73 ME bị lỗi gì ?

Hôm trước em có mượn máy thằng bạn bắn bluetooth mấy bức ảnh với nhạc . Bắn xong thì máy em không vao được all songs em thử reset lại máy nhưng chi vào được All songs nhưng hok thấy bài nhạc nào hết .... Nhưng vào mục Trarcks trong Gallery thì lại thấy ( trong khi list nhạc của em trước đó có thể nghe được 18 tiếng ) . Vào playlist , artists , albums , genres , composers cung hok thấy cái nào hết .. Em đã thử format máy ( dùng lệnh 7370 ) format xong thì chỉ có những bài nhạc bắn bàng bluetooth mới hiện lên còn lại thì vẫn cứ ở trong gallery . Em đã thử Refresh nhưng cứ mỗi làn refresh thì cai list trong All songs lại hok thấy bài nào hết , thế là phải reset lại máy . >"< .

Còn cái nắp của em , dạo này kéo xuống thì nó không bật camera nữa >"< , Có ai giúp em với !!!!!!!!!!!!!!

thanhnam711

Cách xử lý

Vào E:\Private tìm và xóa những Files sau đi

e:\private\101FFC31\mpxv1.mpd
e:\private\101FFC31\pcv5.mpd
e:\private\101ffca9\harvesterdb.dat

namegame3

giúp em cái n73me

cái n73me của em dạo này bị khùng khùng sao ý , em khóa máy để máy lâu khoảng 1 tiếng thì bị treo cứng ngắt luôn , mở khóa không được , chỉ hiện lên màn hình màu xanh lè , em đã úp cái FW mới nhất mà vẫn không hết , vậy có phải lổi phần cứng không mấy anh

traihp9001

Well-Known Member
cái n73me của em dạo này bị khùng khùng sao ý , em khóa máy để máy lâu khoảng 1 tiếng thì bị treo cứng ngắt luôn , mở khóa không được , chỉ hiện lên màn hình màu xanh lè , em đã úp cái FW mới nhất mà vẫn không hết , vậy có phải lổi phần cứng không mấy anh

mình hỏi bạn 1 chút,màn hình bạn vẫn hiển thị màu xanh hay sập nguồn vậy?pé N73 của mình bi giờ cứ nghe khoảng 2-3 bài nhạc là sập nguồn dù pin vẫn đầy:-??

Auto

có cách nào mà khi gọi cho người khác không cần đưa điện thoại lên tai chỉ cần nhìn màn hình mà vẫn biết bên kia bắt máy không vậy các bác?

k nên post bài như thế pác à
Có pm rung đến khi người bên kia bắt máy sẽ hết rung :D

Posted via Mobile Device

venusian

Moderator
có cách nào mà khi gọi cho người khác không cần đưa điện thoại lên tai chỉ cần nhìn màn hình mà vẫn biết bên kia bắt máy không vậy các bác?

Quá đơn giản :)). Cứ nhìn kĩ đi sẽ thì nhận ra sự khác biệt =)). mình vẫn nhìn hàng ngày ít khi fai đưa lên tai. Trừ khi đang đi xe máy

Mr_Tommy

Xin hỏi con 73me của e sau khi khởi động máy thì nó chạy installing rồi báo " untrusted softwaer found on memory card. To installed, go to app.mgr ". Lúc đó ở ổ C xuất hiện tập tin "preInstalledAppsCache.dat ". Mình đã xóa nhưng khởi động laị nó vẫn xuất hiện laị như ban đầu. Mà khi tháo thẻ nhớ ra thì máy ko khởi động đc. Chỉ khợi động đến nokia là nó dừng laị. Ai biết có thể giúp e đc ko.
Note : xin tìm cách đừng retart máy vì mình ko mún mất 1 sll lớn tn. Máy mình đã hack phone.
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Xin hỏi con 73me của e sau khi khởi động máy thì nó chạy installing rồi báo " untrusted softwaer found on memory card. To installed, go to app.mgr ". Lúc đó ở ổ C xuất hiện tập tin "preInstalledAppsCache.dat ". Mình đã xóa nhưng khởi động laị nó vẫn xuất hiện laị như ban đầu. Mà khi tháo thẻ nhớ ra thì máy ko khởi động đc. Chỉ khợi động đến nokia là nó dừng laị. Ai biết có thể giúp e đc ko.
Note : xin tìm cách đừng retart máy vì mình ko mún mất 1 sll lớn tn. Máy mình đã hack phone.
Posted via Mobile Device

Làm theo cách này xong rồi khởi động lại máy xem sao nhé!

Mr_Tommy

Làm theo cách này xong rồi khởi động lại máy xem sao nhé!

nhung ban.oy! Sau khi thao" the?nho" thj may ko khoj? dong.dc ban. ah. No chj? hjen. den" chu~ nokia la dung laj. Mot. luc" sau man hjnh trang" xoa. Xjn loj mjnh dang ol bang phone nen ko vjet dc tjeng vjet. Gjup mjnh voj.
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
nhung ban.oy! Sau khi thao" the?nho" thj may ko khoj? dong.dc ban. ah. No chj? hjen. den" chu~ nokia la dung laj. Mot. luc" sau man hjnh trang" xoa. Xjn loj mjnh dang ol bang phone nen ko vjet dc tjeng vjet. Gjup mjnh voj.
Posted via Mobile Device

Post mobile ko dấu cũng được nhưng đề nghị post theo ngữ pháp tiếng Việt (ko dùng ngôn ngữ teen)

Cắm thẻ vào máy, vẫn làm như thế nhưng không cần rút thẻ ra, máy bạn hack rồi mà, vào thẳng thư mục ...dce đó, xóa các file sis trong đó đi.
Cách đó là để xử lí lỗi installing khi khởi động máy, nếu sau cái đó mà máy không khởi động được hay gì gì đó nữa thì phải tính cách khác, nhiều lúc phải 4mat máy đó :(

Auto

Posted via Mobile Device

đâu kêu pác tháo đâu ;)
Dùng caple pác à ;;)
hack rồi thì dùng xplorer cũng đc mà!
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.