• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

JuRay-Duan

mấy pác cho 3 hỏi cái.N73 ME nó chậm quá .mỗi lần vào ct j hay vào xem ảnh thì nó load ảnh lâu cực.có cách nào làm cho nó nhanh hơn ko .mấy pác chỉ giáo với

Tìm một trình xem ảnh khác về mà xem (trên 4rum có khá nhiều), đừng dùng trình mặc định "Gallary" vì trình này khi load ảnh nó sẽ tạo ra các "ảnh nhỏ" đc ẩn đi vừa mất thời gian vừa nặng máy.

nguulangkiem

Tìm một trình xem ảnh khác về mà xem (trên 4rum có khá nhiều), đừng dùng trình mặc định "Gallary" vì trình này khi load ảnh nó sẽ tạo ra các "ảnh nhỏ" đc ẩn đi vừa mất thời gian vừa nặng máy.

lên google search soft hộ trợ load ảnh pdaviet, là có ngay :-?

trunganh0412

Vao phan ung dung co thu thuat cho may hack,co cai tang toc cho gallery day.Ban vao tim xem
Posted via Mobile Device

hunghj3n65

Cho em hỏi N73 ME of em cứ thỉnh thoảng lại bị tắt nguồn vô cớ vậy ???? Em đã format lại nhìu lần và thấy tình trạng trên vẫn tái diễn.Em nghĩ do chỗ tiếp xúc pin của nó, vậy ra hàng bào người ta sửa thế nào ạ? có mắc lắm không ?? giúp em với !!!

Chỉnh sửa cuối:

khuonghuynh

Các bác cho em hỏi em mới cài VITO Audio Notes Việt Hóa xong vào menu chọn tự động ghi âm cuộc gọi mà sao nhận cuộc gọi nó ko ghi âm gì hết, trong khi ghi âm trực tiếp thì đc, ai biết chỉ dùm,thanks!

MinhThang

Manager
Các bác cho em hỏi em mới cài VITO Audio Notes Việt Hóa xong vào menu chọn tự động ghi âm cuộc gọi mà sao nhận cuộc gọi nó ko ghi âm gì hết, trong khi ghi âm trực tiếp thì đc, ai biết chỉ dùm,thanks!

Phần mềm đó không phải là tự ghi âm cuộc gọi bạn nhé, nó là dùng để ghi âm như 1 máy ghi âm vậy đó, khác hẳn với pm ghi âm cuộc gọi, tuy nhiên abnj vẫn có thể ghi âm cuộc gọi nhưng phải dùng thủ công.

khuonghuynh

Theo bác MinhThang thì pm tự động ghi âm cuộc gọi (ko bíp) nào khá nhất hiện nay và dễ sữ dụng nhất chỉ dúm mình với!

nhen_nuoc

Cần pro giúp mình hack n-gage cho N73 4.0839.42.2.1

Mình muốn hack con N73 để chơi N-gage mà ko biết làm cách nào, đã thử dùng pm n-gage installer của Tổ game PV nhưng cài xong, nó chạy install n-gage xong rồi mà các file *.n-gage mình để trong E:\n-gage vẫn còn nguyên, vào men cũng ko thấy biểu tượng n-gage đâu cả! ai biết cách hack thì giúp mình với nhé! Thanks

cayxoan

Các Bác cho em hỏi chút,

Con N73ME của em bị lỗi đèn cảm ứng. Khi bật màn hình đèn bàn phím chỉ sáng được 1 lúc rồi tắt ngấm (kể cả trong đêm tối :(() nên rất khó chịu khi nhắn tin buổi tối mà không có đủ ánh sáng. Có bác nào bị trường hợp này chưa ah? Cách khắc phục. hay phải mang ra hãng sửa?

Cảm ơn các Bác nhiều ạ

banlc

Mình muốn hack con N73 để chơi N-gage mà ko biết làm cách nào, đã thử dùng pm n-gage installer của Tổ game PV nhưng cài xong, nó chạy install n-gage xong rồi mà các file *.n-gage mình để trong E:\n-gage vẫn còn nguyên, vào men cũng ko thấy biểu tượng n-gage đâu cả! ai biết cách hack thì giúp mình với nhé! Thanks

Không hiểu ý câu hỏi. Hack máy N73 thì mình đã hướng dẫn rồi. Hack xong máy thì cài Ngage vào dùng ngon, nhớ chọn bản 1345 cài vào thẻ nhớ cho nhẹ máy.

Mình đang dùng cho N73 ME.

binhduy87

Tự mình thay phím Joinstick cho N73

Mình dùng N73 và phím Joinstick rất hay bị Hư!! không thể cứ mang ra hàng thay mãi được, vì thế mình nghĩ ra cách sửa nó, rất hiệu quả!!
sau đây mình xin hướng dẫn các bạn sửa phím joistick cua N73 mà không cần phải thay cả bàn phím cho người không chuyên.

Dụng cụ: keo 502, dao tem, một phím joinstick mua ngoai Cho troi 15k quá rẻ!!

Cách làm:
- Bạn đừng nghĩ chỉ việc thao mối hàn la nhac được phím Joinstick ra, vì làm như vay no sẽ bong cả mạch ra, và không hàn được phím mới vào, nếu không tin hãy thử!!
- cách khác: ban hãy nhìn kĩ trên phím sẽ thấy 4 cái gá nhựa. Bạn cứ yên tâm dùng dao tem cắt nó ra và gõ lõi của phím joinstick ra.
bạn cũng làm tương tự với phím Joinstick bạn mới mua về, sau đó chuyển toàn bộ lõi của phím mới sang Phím cũ. đạy lắp lai.
kheo leo dùng keo 502 cham vao 4 diem nhựa vừa cắt.
thế là bạn đã có một phím Joinstick mói rui`!! mà không phải mang ra ngoai hàng sua!!
mình da làm và xài rất oke!!

nếu bạn thấy bài viết hay, hãy nhấn Thank nhe'!!!

tuoi_teenlx

Tự mình thay phím Joinstick cho N73

Mình dùng N73 và phím Joinstick rất hay bị Hư!! không thể cứ mang ra hàng thay mãi được, vì thế mình nghĩ ra cách sửa nó, rất hiệu quả!!
sau đây mình xin hướng dẫn các bạn sửa phím joistick cua N73 mà không cần phải thay cả bàn phím cho người không chuyên.

Dụng cụ: keo 502, dao tem, một phím joinstick mua ngoai Cho troi 15k quá rẻ!!

Cách làm:
- Bạn đừng nghĩ chỉ việc thao mối hàn la nhac được phím Joinstick ra, vì làm như vay no sẽ bong cả mạch ra, và không hàn được phím mới vào, nếu không tin hãy thử!!
- cách khác: ban hãy nhìn kĩ trên phím sẽ thấy 4 cái gá nhựa. Bạn cứ yên tâm dùng dao tem cắt nó ra và gõ lõi của phím joinstick ra.
bạn cũng làm tương tự với phím Joinstick bạn mới mua về, sau đó chuyển toàn bộ lõi của phím mới sang Phím cũ. đạy lắp lai.
kheo leo dùng keo 502 cham vao 4 diem nhựa vừa cắt.
thế là bạn đã có một phím Joinstick mói rui`!! mà không phải mang ra ngoai hàng sua!!
mình da làm và xài rất oke!!

nếu bạn thấy bài viết hay, hãy nhấn Thank nhe'!!!

Cho thêm tí hình pác ơi, chứ hướng dẫn bẵng chữ không thì làm sao mà làm được lỡ làm sai thì lại khổ!!!

ahgnaoh_h2t

híc.cuối cùng thì pin con N73 me của em cũng bị chai,điều em sợ nhất,không biết sao mà điện thoại của em dùng không nhiều lắm,chỉ thỉnh thoảng tét phần mềm mới thôi mà cũng chai như thường,nhìn cục pin nó phồng lên mà tội nghiệp cho em nó-bạn kô thể thiếu với em đã 2 năm rồi.Có bạn nào có nhiều kinh nghiệm khi mua pin ở ngoài quán không,chỉ mình với,Trước dây mình cũng 1 lần mua pin zin ở TGDD rồi,nhưng mà cũng không bằng chất lg của pin đi theo máy ( may ra thì chi đc 75% thôi).Nhờ các bác chỉ địa diểm cho em mua cục pin BP-6M với nha,cho em giá tiền luôn ạ.À ,em hỏi thêm vấn để nũa là pin dung lượng cao thì dùng có tốt hơn không.Hiện tại em đang sống & học tập ở HN.

Last edited by a moderator:

TomRyan8891_2009

híc.cuối cùng thì pin con N73 me của em cũng bị chai,điều em sợ nhất,không biết sao mà điện thoại của em dùng không nhiều lắm,chỉ thỉnh thoảng tét phần mềm mới thôi mà cũng chai như thường,nhìn cục pin nó phồng lên mà tội nghiệp cho em nó-bạn kô thể thiếu với em đã 2 năm rồi.Có bạn nào có nhiều kinh nghiệm khi mua pin ở ngoài quán không,chỉ mình với,Trước dây mình cũng 1 lần mua pin zin ở TGDD rồi,nhưng mà cũng không bằng chất lg của pin đi theo máy ( may ra thì chi đc 75% thôi).Nhờ các bác chỉ địa diểm cho em mua cục pin BP-6M với nha,cho em giá tiền luôn ạ.À ,em hỏi thêm vấn để nũa là pin dung lượng cao thì dùng có tốt hơn không.Hiện tại em đang sống & học tập ở HN.
úi trời ạ , mua linh kiện mà vô TGDD thì lỗ nặng đó bác . nên tìm tiệm uy tín mua hàng linh kiện loại 1 , giá không cao lắm nhưng chất lượng cũng đạt gần 85% hàng chính hãng .

Cho em hỏi , khi em vào trang i-mobile lấy cer cho N73 thì nó hiện ra thế này , làm cách nào down cer về ?

Kojiro

Super V.I.P
Cho em hỏi , khi em vào trang i-mobile lấy cer cho N73 thì nó hiện ra thế này , làm cách nào down cer về ?

Hiện giờ trang này ko cho down file cer nữa rồi em à, e phải down công cụ của nó về PC rồi chọn ứng dụng cần sign, ứng dụng sẽ tự đống lấy file cer để sign cho em, khá rắc rối, nếu oải quá thì qua OPDA nhé!

ahgnaoh_h2t

úi trời ạ , mua linh kiện mà vô TGDD thì lỗ nặng đó bác . nên tìm tiệm uy tín mua hàng linh kiện loại 1 , giá không cao lắm nhưng chất lượng cũng đạt gần 85% hàng chính hãng .

uh,cảm ơn bạn.thì TGDD đã có chữ tín rồi mà ,vì mìng không biết chỗ nào mua nên mới lên đây hỏi thôi.Sợ phải mua bằng tiền thật nhưng hàng giả lắm .Bạn biết chỗ nào không,giới thiệu cho mình với.
Mà sao bạn không hack máy đi mà cài phần mềm chứ,chứ cứ sign phần mềm thế này mình thấy lâu mà phức tạp quá,

tuanccc

có ai online ko cho mình hỏi vấn đề hack của N73 với:(. Mình đã làm theo hướng dẫn của rất nhiều diễn đàn, nhưng vẫn chưa đc.giờ không cài đc ứng dụng nào hết.Bạn nào đã từng tự hack va hack thành công chỉ mình với đc ko? mình xin chân thành cảm ơn! (Ah cho hỏi có ai ở Quy Nhơn không mình đến nhà nhờ luôn:))

MinhThang

Manager
có ai online ko cho mình hỏi vấn đề hack của N73 với:(. Mình đã làm theo hướng dẫn của rất nhiều diễn đàn, nhưng vẫn chưa đc.giờ không cài đc ứng dụng nào hết.Bạn nào đã từng tự hack va hack thành công chỉ mình với đc ko? mình xin chân thành cảm ơn! (Ah cho hỏi có ai ở Quy Nhơn không mình đến nhà nhờ luôn:))

Bạn làm theo bài này, không đuợc cầm chạy lên Đập Đá Mình hack cho miễn phí luôn.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

banlc

Hack N73 Me thì chỉ 2 phút, nếu làm nhanh thì thời gian còn ngắn hơn. Bạn không phải làm theo cách nào cả. Chỉ cần:
1. Cài Secman 1.1 vào máy.
2. Cài Xplore bản tải từ trang lonelycatgames.com nhé (không dùng bản XXXXX) sau khi hack xong thì cài bản nào cũng được.
3. Bật secman lên và Copy file installserver vào C:sys\bin là xong.

Máy mình cũng N73 Me mỗi lần hack chỉ 1 phút là cùng. Đừng sợ! Đơn giản lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.