• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

onggia189

mai_yeu_em_nhe_1986
Thành viên mới Ngày gia nhập: 22.09.09
Được Thank 0 lần (trong 0 Bài)

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi MinhThang
Sang Trung tâm thuơng mại để hỏi bạn nhé, máy mới hay máy cũ thế, cũ thì làm gì tới giá đó.
trích dẫn :
em mới gia nhập PV , em cũng ko rành về di động nên hỏi vậy , có gì mod thông cảm nha
hiện tại em có 2.6 triệu , thế mua n73 được ko ạh
mua ở đâu ạh
trung tâm thương kại không thấy bán n73 mà , huhu

bạn mua máy cũ thì qua thế giới di động mà mua , địa chi là : 157 Quang Trung, Q.Gò Vấp, HCM
or 26 Phan Đăng Lưu, Q.Bình Thạnh, HCM giá khoảng 2.8 triệu

thaonhanh

n73

Các anh cho em hỏi nhé
N73 music và n73 thường khác nhau như thế nào ạh
Ram của n73 là bao nhiêu ạh,bộ nhớ trong nữa ạh

n73 music và n73 thường không khác nhau gì hết,ram n73 là 44mb,bộ nhớ trong cũng là 44mb:-?

s12345

N73 thuong bo nho trong 47mb , N73 ME bo nho trong 44 mb. Còn Ram chi tam 20mb thoi !
Posted via Mobile Device

các anh cho em hỏi n73 thường khi up lên music thì có khác gì với máy n73 music chính cống không ạh
cụ thể là tính năng nghe nhạc hi như là loa, chất lượng âm thanh, rồi nhiều thứ khác nữa ah

N73 ME chi khác N73 là có thêm cái theme Music . Nên khi up lên ME nó có thêm cái theme ðó thôi. Châ't luong âm thanh phu thuoc vào phâ-n cung !

Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

TomRyan8891_2009

Trong quá trình sử dụng thì tự nhạn thay loa ngòai của phien bản Music được thiết kế lại , cho âm lượng to hơn phiên bản cũ .

anhdong208

Em đang zai kon N73 ME.em muốn nâng cấp FW của nó lên phiên bản mới nhất.nhưng chưa có kinh nghiệm.có pác nào có kinh nghiệm updata giúp em với.em xin hậu tạ.
Hiện em đang ở:thị trấn an thạnh - huyện thuận An - tỉnh Bình Dương.
phone:0973.437.005.
Email:anhdong208@gmail.com

tuyetha

Em đang zai kon N73 ME.em muốn nâng cấp FW của nó lên phiên bản mới nhất.nhưng chưa có kinh nghiệm.có pác nào có kinh nghiệm updata giúp em với.em xin hậu tạ.
Hiện em đang ở:thị trấn an thạnh - huyện thuận An - tỉnh Bình Dương.
phone:0973.437.005.
Email:anhdong208@gmail.com

Phần chú ý có hướng dẫn cụ thể đấy bạn.Mìng cũng mới up cho N73 hôm qua,chạy rất tốt.Nếu chưa dám thì chạy box cho yên tâm,dùng J.A.F thì kô tốn kém và cũng tốt lắm.

Posted via Mobile Device

00986

X-( Sau khi dùng 1 time máy nó cứ có đt thì đổ chuông về chuông mặc định ban đầu
Cho em hỏi phải làm rì thì mới kô bị như vậy? Thỉnh thoảng máy kô rung đc đã bật chế độ rung rồi mà chả thấy rung rì cả, kô biết máy em bị làm sao đây nữa

Các pác chỉ cho em cái X-( :((

- Format lại máy, nếu không hết thì phải chạy phần mềm
- Máy không rung thay cục rung khác thử xem

bkav2107

Format theo kiểu *#7370# thì những chương trình mình nới cài vào có bị xóa hết ko hả bạn? ...mình mới sử dụng đt

Bị xóa hết bạn ah.Bây giờ có 2 cách format cho máy là *#7370# và nhập mã code vào.Cách thứ 2 là quy tắc 4 ngón,đồng thơi ấn 4 nút : *+3+call+nút tắt nguồn là máy của bạn trở về trạng thái nguyên thủy ^^!

tuyetha

Bị xóa hết bạn ah.Bây giờ có 2 cách format cho máy là *#7370# và nhập mã code vào.Cách thứ 2 là quy tắc 4 ngón,đồng thơi ấn 4 nút : *+3+call+nút tắt nguồn là máy của bạn trở về trạng thái nguyên thủy ^^!

Mình nghĩ là 7370 hoặc 7780 chỉ đưa về cài đặt gốc thôi chứ đâu có xóa hết pm đã cài đâu.4 ngón thì mới đưa về nguyên thủy thôi chứ

Posted via Mobile Device

nguulangkiem

muốn không bị xóa thì trước khi format chụi khó back up lại ;)

phuong1512

N73 cần được giúp đỡ !

Thưa các đại ca !
Con N73 của em hôm nay tự nhiên báo lỗi : low memory
em reset lại máy thì chỉ thấy có chữ NOKIA rồi màn hình trắng xóa. Cứ để như vậy thì nó cũng không vào được chương trình.
Mong các đại ca giúp đõ cho em. Thanks !!

DinhTuan

Thưa các đại ca !
Con N73 của em hôm nay tự nhiên báo lỗi : low memory
em reset lại máy thì chỉ thấy có chữ NOKIA rồi màn hình trắng xóa. Cứ để như vậy thì nó cũng không vào được chương trình.
Mong các đại ca giúp đõ cho em. Thanks !!
Posted via Mobile Device
ban thu rut the ra,rui mo may len thu xem.neu khong duoc chac phai format qua

huymanh90

phím 5 chiều máy n73 của mình bị gãy.các bạn cho mình hỏi có chỗ nào thay phím đó không.giá cả ?.thanks

banlc

phím 5 chiều máy n73 của mình bị gãy.các bạn cho mình hỏi có chỗ nào thay phím đó không.giá cả ?.thanks

Hôm trước vừa ra Nguyên Du - Hà Nội hỏi mua, giá joystick: 15k + phím 4 chiều (gồm cả bàn phím) 60K = 75 K nhưng nhìn hàng lởm quá nên không mua.

songocu_xayda

các bạn cho mình hỏi, mình dùng N73Me hàng xách tay từ Hà Lan, thẻ nhớ mình bị virus, mình dùng PC format thẻ nhớ có được không? vì trong thẻ nhớ mình thấy cấu trúc thư mục rất giống với cấu trúc cây thư mục trong bộ nhớ máy. Khi format thẻ nhớ trên máy thì đc thông báo là thẻ nhớ đang được sử dụng bởi another application, không format được. Giúp mình với.

À, Khi format lại máy bằng tổ hợp 4 ngón thì các ứng dụng gốc của máy như radio, log, clock, flash player ... và các game gốc của máy có còn không?

tuyetha

các bạn cho mình hỏi, mình dùng N73Me hàng xách tay từ Hà Lan, thẻ nhớ mình bị virus, mình dùng PC format thẻ nhớ có được không? vì trong thẻ nhớ mình thấy cấu trúc thư mục rất giống với cấu trúc cây thư mục trong bộ nhớ máy. Khi format thẻ nhớ trên máy thì đc thông báo là thẻ nhớ đang được sử dụng bởi another application, không format được. Giúp mình với.

À, Khi format lại máy bằng tổ hợp 4 ngón thì các ứng dụng gốc của máy như radio, log, clock, flash player ... và các game gốc của máy có còn không?

Máy bên apganistant cũng fomat đc bạn a,bạn fomat trên pc xog ráp thẻ vào máy fomat với máy lần nữa là xong.À mà bị vỉut thì bạn fomat luôn cả máy đi đã rồi hãy đưa thẻ vào fomat với máy

Những gì thuộc về máy sẽ ở lại hết bạn ạ

Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager

Dùng PC format đi bạn không ảnh hưởng gì cả, sau khi bỏ vào máy chọn format lại và mở thẻ ra nó sẽ có các thư mục trở lại.
Format máy bằng tổ hợp như bạn hỏi, máy sẽ trở về dạng lúc xuất xưởng như chưa cài đặt gì, không hề mất các ứng dụng mặc định.

vd82_hp

hic ai cứu em với. Hôm nay vừa update cho cái N73 len firmware mới bằng phần mềm nokia software update báo thành công vậy mà sao con N73 nó ko chịu nhận sim nữa các bác ơi T_T

Status
Không mở trả lời sau này.