• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

datnghe_hhn

nhưng thay thì hết nhìu không bạn,
mình thử cài phần mềm rotate vào ,xoay ngang màn hình để thử :
- b thường joytick sang trái bấm từng phát 1 mới dịch được (lên,xuống,phải giữ nguyên chạy liên tục được)
-xoay ngang: nút bấm sang trái cũng bị lỗi như trên (tức bây giờ nút lên thành nút trái ,mặc dù nút lên khi chưa xoay màn hình nút lên giữ chạy bt)
=> tại sao vậy , giải đáp hộ mình cái nha' . Thanks nhìu
mình biết tại sao rồi , tại cài phần mềm ghi âm cuộc gọi "totalRecall".

lamnt0702

mình biết tại sao rồi , tại cài phần mềm ghi âm cuộc gọi "totalRecall".

Cuối cùng bạn đã có thể giải quyết được vấn đề của mình!Chúc mừng bạn nhé!Đọc bài của bạn rồi mà mình vẫn chủa tìm được nguyên nhân để giúp bạn :p Phục bạn thật đó ;)

datnghe_hhn

ăn may thui , tự nhiên tắt ựng dụng đó đi ... vào thử phát . được liền :) , không biết nên cài phần mềm ghi âm cuộc gọi nào đây :( cái totallRecall hay,nhưng cài vào bị lỗi, còn cái AudioNotes thì ghi âm nặng quá

Zenki

Super V.I.P
ăn may thui , tự nhiên tắt ựng dụng đó đi ... vào thử phát . được liền :) , không biết nên cài phần mềm ghi âm cuộc gọi nào đây :( cái totallRecall hay,nhưng cài vào bị lỗi, còn cái AudioNotes thì ghi âm nặng quá
Nhiều ứng dụng bị xung đột với nhau đấy bạn :D Có thể phải bỏ 1 trong 2 thôi :D

ngthenam

Các bác ơi cho em hỏi với. Em có con N73 hàng của softbank xách tay từ Nhật về. Hiện tại đang dùng Xsim và thấy chạy rất ổn định. Nhưng không hiểu sao con này lại không chạy được file nhạc mp3, toàn thấy báo không support file format. Thông số của nó là:
V 3.0650.0.0.50
09-12-2006
RM-133
Nokia N73 (55.01)

Không biết con này có up FW được không? và sau khi up thì có thể chạy được file mp3 không?
Rất mong các bác giúp đỡ!

lamnt0702

Các bác ơi cho em hỏi với. Em có con N73 hàng của softbank xách tay từ Nhật về. Hiện tại đang dùng Xsim và thấy chạy rất ổn định. Nhưng không hiểu sao con này lại không chạy được file nhạc mp3, toàn thấy báo không support file format. Thông số của nó là:
V 3.0650.0.0.50
09-12-2006
RM-133
Nokia N73 (55.01)

Không biết con này có up FW được không? và sau khi up thì có thể chạy được file mp3 không?
Rất mong các bác giúp đỡ!

Có thể file mp3 của bạn các thông số cao quá hoắc ko phù hợp,nhưng thực ra mình nghĩ trường hợp này cũng khó xảy ra,bạn thử up FW lên xem sao,chúc bạn may mắn ;) Vào link dưới để tự up FW nhé bạn ;)

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242&highlight=các+máy+nokia

ngthenam

Có thể file mp3 của bạn các thông số cao quá hoắc ko phù hợp,nhưng thực ra mình nghĩ trường hợp này cũng khó xảy ra,bạn thử up FW lên xem sao,chúc bạn may mắn ;) Vào link dưới để tự up FW nhé bạn ;)

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242&highlight=các+máy+nokia

Cảm ơn bác, em đã thử với nhiều file mp3 rồi và đều giống nhau cả :(. Em còn 1 thắc mắc nữa mong các bác trả lời giúp. Vì máy không unlock mà đang sử dụng Xsim nên không biết sau khi up thì Xsim còn dùng được nữa không? Và máy hiện tại có cả tiếng Nhật không hiểu là sau khi up xong thì có thể cài thêm vào được không? Em cảm ơn trước ạ.

lamnt0702

Cảm ơn bác, em đã thử với nhiều file mp3 rồi và đều giống nhau cả :(. Em còn 1 thắc mắc nữa mong các bác trả lời giúp. Vì máy không unlock mà đang sử dụng Xsim nên không biết sau khi up thì Xsim còn dùng được nữa không? Và máy hiện tại có cả tiếng Nhật không hiểu là sau khi up xong thì có thể cài thêm vào được không? Em cảm ơn trước ạ.

Hóa ra máy bạn chưa unlock,sorry vì ko đọc kỹ,ban khoan đừng up FW vội,bạn đã thử đi unlock chưa?Minh nghĩ vì chưa unlock mà ko chạy file mp3 được đó :|

ngthenam

Hóa ra máy bạn chưa unlock,sorry vì ko đọc kỹ,ban khoan đừng up FW vội,bạn đã thử đi unlock chưa?Minh nghĩ vì chưa unlock mà ko chạy file mp3 được đó :|

Em cũng có tìm hiểu qua việc unlock con N73 này và thấy chưa unlock bằng phần mềm được mà phải unlock bằng phần cứng mất nhiều thời gian và giá cả thì cũng đắt mà cái Xsim dùng cũng ổn định nên không muốn unlock. Chắc không phải vì vấn đề unlock hay không đâu vì hồi ở bên Nhật dùng mạng softbank thì vẫn không chạy được file mp3 mà chỉ chạy được file như wma thôi. Không biết có phải do version cua FW cũ quá không.:(

Zenki

Super V.I.P
Em cũng có tìm hiểu qua việc unlock con N73 này và thấy chưa unlock bằng phần mềm được mà phải unlock bằng phần cứng mất nhiều thời gian và giá cả thì cũng đắt mà cái Xsim dùng cũng ổn định nên không muốn unlock. Chắc không phải vì vấn đề unlock hay không đâu vì hồi ở bên Nhật dùng mạng softbank thì vẫn không chạy được file mp3 mà chỉ chạy được file như wma thôi. Không biết có phải do version cua FW cũ quá không.:(
Bạn vào Profiles - Ringtone xem thử các bài .mp3 có nghe được trong đó không ? Bây giờ nếu muốn nghe được .mp3 có rất nhiều cách, có nhiều PM hỗ trợ chơi nhạc định dạng .mp3 lắm, nhưng mình ko hiểu tại sao N73 của bạn mặc định ko chơi được .mp3 nữa

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21122

lamnt0702

Chắc chắn ko phải do FW quá cũ mà ko chạy được mp3 đâu,vì mắc định N73 là chạy ngon ơ mp3,đúng là vẫn đề này khó giải thix thật :(

ronaldo07mu

Em thấy cái sạc của con 1208 có thể cắm vào đc N73,ko bit cắm sạc có sao ko nhỉ,hỏi trc nhỡ tèo thì chết:))

TraiNgheoHn

Em thấy cái sạc của con 1208 có thể cắm vào đc N73,ko bit cắm sạc có sao ko nhỉ,hỏi trc nhỡ tèo thì chết:))

Không vấn đề gì đâu bạn ạ,hàng c.ty thì nguồn điện vào là như nhau mà.chỉ sợ sạc hàng ngoài nguồn điện khác sạc nhanh đầy hơn thôi.Mình cũng đang dùng sạc 1200 nè sạc 3h là đầy pin ( để còn 1 vạch sạc nhé!)

hoangthikieuxa

có ai bít giúp em với.
em sạc điện thoại từ tối hôm trước đến sáng hôm sau em mở khóa ban phím thì bị treo.
Em tháo pin ra nắp lại thì màn hình vào đến chữ NoKIa rồi đứng yên để nguyên tầm 3 phút thì màn hình trắng xóa <làm đi làm lại nhiều lần cũng vẫn thế>
Ai có thể giúp em xem nó bi sao va sửa ở đâu hết bao tiền .
cám ơn mọi người đã đọc.

kp_enter

có ai bít giúp em với.
em sạc điện thoại từ tối hôm trước đến sáng hôm sau em mở khóa ban phím thì bị treo.
Em tháo pin ra nắp lại thì màn hình vào đến chữ NoKIa rồi đứng yên để nguyên tầm 3 phút thì màn hình trắng xóa <làm đi làm lại nhiều lần cũng vẫn thế>
Ai có thể giúp em xem nó bi sao va sửa ở đâu hết bao tiền .
cám ơn mọi người đã đọc.

chắc là pải 4 ngón rồi :| mà bạn đừng sạc pin lâu như vậy ( đặc biệt là để qua đêm) mau chai pin lắm đó

lamnt0702

chắc là pải 4 ngón rồi :| mà bạn đừng sạc pin lâu như vậy ( đặc biệt là để qua đêm) mau chai pin lắm đó

pin đt bây h hầu như đều là pin Li-Po nhé em,nên dù có cắm sạc cả đêm cũng ko sợ bị chai pin đâu,chai pin chỉ là do còn kha khá pin đã cắm sạc hoặc sạc bằng nguồn điện ko ổn định thôi :D Mà ông em đang dùng 6120c à?Ngon ko em? :D

hoangkham

Mình là mem mới. Xài N73 cũ. Máy bị sao ma không thể nào cập nhật bài hát mới, đã chép vào thẻ mà refresh không được. Đã format thẻ,up firmware mới rồi. Có bà kon nào biết chỉ giúp với. Thank!

Kojiro

Super V.I.P
Mình là mem mới. Xài N73 cũ. Máy bị sao ma không thể nào cập nhật bài hát mới, đã chép vào thẻ mà refresh không được. Đã format thẻ,up firmware mới rồi. Có bà kon nào biết chỉ giúp với. Thank!

Có thể các bài bạn chép có định dạng mà máy ko hỗ trợ :-? bạn thử chép tất cả vào E:\Sounds nha.
Ko thì dùng TTPod đí, thời buổi này ai cũng dùng trình này để nghe nhạc cả, có bản Việt hóa cho bạn dễ sử dụng nè: http://pdaviet.net/showpost.php?p=525911&postcount=106
Hãy cảm nhận sự khác biệt :p

hoangkham

Cám ơn nhiều nha. Mình sẽ thử xem. Ah, nhân tiện cho mình hỏi sự khác biệt của 3 cách format máy: nhấn đồng thời 3 phím: "3" +"*" + "nút xanh (nút gọi)" rồi nhấn phím nguồn; *#7780# ; *#7370#. Cách nào cần up firmware lại? Và N73 có file rác ko,có cách nào dọn dẹp chúng?

Status
Không mở trả lời sau này.