• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

dvhai_bk

minh vua up len 30.011.051.1 ,dung thay camera va nghe nhac tot hon nhung khi ket noi wifi,du da hien bieu tuong wifi nhung khi ket noi vao 1 dia chi nao do thi no lai chuyen sang ket noi GPRS(hien chu E o cot song).chinh mai ko dc.a e nao biet cach khac phuc chi cho minh voi.

Bạn vào Web sau đó chọn: cài đặt\ bình thương\ điểm truy cập \ luôn hỏi trước
Làm như vậy thì mình sẽ kiểm soát được truy cập theo cách nào. Còn không thì nó mặc định là GPGS của nhà mạng đó bạn :D

v30 chưa hack dc và ko cần hack vẫn cài vietmap dc , chỉ cần sign thui :D

Ai bảo bác là chưa hack được cho FW30. Cái này quá dễ mà. Bác nào không hack được PM cho em.:D

dvhai_bk

nhờ anh em giúp em cài hình nền full màn hình cho N78 dc kô vậy? Với lại cho em hỏi làm thế nào để cài file co đuôi .SWF để làm hình nền được kô vậy anh em? Em đã gửi câu hỏi lên diễn đàn để nhờ giúp đỡ mà kô thấy ai hồi âm cả. Hjc

Việc cài full màn hình thì đã có soft rồi bạn tự tìm nhé:D Còn nếu muốn dùng file . SWF làm hình nền thì không được chỉ có thể dùng nó làm màn hình chờ thôi :
Cách làm :cài đặt\ bình thường\ cài đặt riêng\ chủ đề\ Tiết kiệm pin \ Hình động . Trong này bạn sẽ chọn file.SWF mà bạn muồn :)

doctinh357

Việc cài full màn hình thì đã có soft rồi bạn tự tìm nhé:D Còn nếu muốn dùng file . SWF làm hình nền thì không được chỉ có thể dùng nó làm màn hình chờ thôi :
Cách làm :cài đặt\ bình thường\ cài đặt riêng\ chủ đề\ Tiết kiệm pin \ Hình động . Trong này bạn sẽ chọn file.SWF mà bạn muồn :)

Trời, nếu bác biết Pm nào thì cho em xin với, em đã tìm nhiều rồi mà vẫn kô thấy nên mới lên Topic này nhờ anh em giup. Nêu kô thì em hỏi làm j. Thanks pác trước

dvhai_bk

Trời, nếu bác biết Pm nào thì cho em xin với, em đã tìm nhiều rồi mà vẫn kô thấy nên mới lên Topic này nhờ anh em giup. Nêu kô thì em hỏi làm j. Thanks pác trước

Trong diễn đàn nhà mình có mà bác:
Link đây bác
HTML:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=869401

motsinhvien

Link đây bác
HTML:

ai cài chương trình này full màn hình cho N78 chưa vậy? chứ em cài vào nó ko full đc , vào mạng nước ngoài nó cũng bảo N78 thuộc fp2 ko full đc hic!

doctinh357

Link đây bác
HTML:

Vậy là bạn chưa test thử rồi đúng kô. Pm này là dành cho Os 9.1 mà. Cài vào n78 nó kô có tác dụng. Mình piết pm này lâu rồi. Mình cài trên n91 lâu rùi. Nhưng trên n78 nó kô hoạt động, dù sao cũng cảm ơn pạn.

TriNine

Vậy bác đang xài con gì đấy ?
Posted via Mobile Device

trước mình dùng 5320 bác ạ, mình mới mua máy n78, ram cũng 128mb, nhưng mà cái n78 này có cái bệnh là thỉnh thoảng lại bị liệt phím call end menu và phím chọn phải, bực mình quá :(

THCN

Well-Known Member
Không phải bị liệt đâu, tại các phím nó dính liền với nhau nên đôi khi bấm không ăn thôi.

richky_yeah

ai giúp em với ,hôm wa con n78 của em đang nhắn tin bình thường bỗng dưng ko hiện tên của người gửi tin nhắn gửi tới nữa mà hiện số lun ,số nào gửi tới cũng vậy hết cũng vậy hết ,các bác ai biết cách nào trị thì chỉ em vơi

NSeripro

ai giúp em với ,hôm wa con n78 của em đang nhắn tin bình thường bỗng dưng ko hiện tên của người gửi tin nhắn gửi tới nữa mà hiện số lun ,số nào gửi tới cũng vậy hết cũng vậy hết ,các bác ai biết cách nào trị thì chỉ em vơi

Bác thử restart máy, nếu không dc thì kiểm tra xem có cài phần mềm nào liên quan đến tin nhắn ko, gỡ hết ra rồi restart máy lần nữa, nếu ko ăn thua thì chắc là phải format máy rồi. Nhớ trước khi format dùng pc suite sao lưu danh bạ, tin nhắn và cài đặt kẻo lại mất hết.

naul1497

trước mình dùng 5320 bác ạ, mình mới mua máy n78, ram cũng 128mb, nhưng mà cái n78 này có cái bệnh là thỉnh thoảng lại bị liệt phím call end menu và phím chọn phải, bực mình quá :(

N78 ram 96MB à bạn ơi :)

linhls131

có bác nào biết cách diệt virus trong bộ nhớ của máy kô ?? chỉ giùm em với.diệt virus của máy tính kô nhận ! hixhix

nbnbnb2112

Mới test lại, Ram là 121 MB (Cái này không hiểu, do ram thì phải là bội chung của 8, đúng lý phải là 96 hoặc 128 chứ, ko hiểu nổi).
Có thể nó tốn cho cái gì đó,đồ họa chẳng hạn,như con E63 ram cũng 110Mb mà.Mà mình cũng không hiểu là chip em N78 là 192 hay 369 nữa.Nếu đúng là 369 cộng với ram 121 mà mình thấy rõ là nó chạy chậm hơn E63.Hi vọng đó là do máy chưa mở hết hiệu năng,giống em 5800 phải up FW mới mới chạy hết hiệu năng là 434Mhz.Vô đây xem kĩ ở phần chip con 5800 nhé:http://www.forum.nokia.com/devices/5800_XpressMusic

Chỉnh sửa cuối:

levietcuong08

Posted via Mobile Device
hồi trước n78 96mb ram, h nokia nâg cấp lên 128 rồi. N78 la 369mhz. Ngj sao nói n78 la 192mhz? Thua cả n72 220mhz chạy s60v2 nữa hả?
Với lại có bao h 128 la 128 đâu. Lúc nào cũg bé hơn 1 tí vì tíh toán khác nhau.

dvhai_bk

Posted via Mobile Device
hồi trước n78 96mb ram, h nokia nâg cấp lên 128 rồi. N78 la 369mhz. Ngj sao nói n78 la 192mhz? Thua cả n72 220mhz chạy s60v2 nữa hả?
Với lại có bao h 128 la 128 đâu. Lúc nào cũg bé hơn 1 tí vì tíh toán khác nhau.

Bác có cách nào kiểm tra Ram và CPU của em N78 không?:-/

binhseu

Posted via Mobile Device giong tren pc, lap ram 2gb vao co bao h nhan du dau. Chip phai ep xung thi moi chay trau bo, doi khi vuot kha nang. Chip dien thoai cung vay. O muc do dung binh thuong, voi chip 369mhz thi no van hanh o xung nhip 192mhz la ok. Noi E63 chay nhanh hon N78 la hoan toan sai, N78 su dung giao dien chuyen dung cho dong Nseries, voi cac hieu ung menu dong, trinh load anh.v.v nen cham la kho tranh khoi, ban thu so sanh voi 6220c, 5320xm dung s60v3 giao dien classic xem cai nao nhanh hon.

nbnbnb2112

Ép sung là sao bạn,có thể giải thích rõ hơn đc không ?.Mà bác nào có cách giải quyết bàn phím con này không,nhìn bẩn quá!ở VN có vỏ màu trắng thì hay

Chỉnh sửa cuối:

levietcuong08

đúng là bàn phím n78 nhìn bẩn. nhưng mà lâu sạch là lại đẹp như xưa hà. đúng k mấy anh em.

Status
Không mở trả lời sau này.