• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

binhseu

Bạn cứ hiểu 1 cách nôm na ép xung là biện pháp giúp máy hoạt động max khả năng cho phép, thậm chí vượt trội hơn. ở điện thoại thì chưa ghi nhận trường hợp ép xung nào :D

levietcuong08

Posted via Mobile Device
ac.bạn coi kỹ bài chj cách hackphone đi. Trog mấy cái hình có hướg dẫn và password lun đó.

adware

N78 ram 96MB à bạn ơi :)

Sao bác này ko chịu đọc trang trước nhỉ. Đọc rồi hãy post chứ . Ko biết là nokia chơi bài j mà gắn ram 128 vào thế ko biết nữa . Có thể là do hệ đổi khác ( máy đổi :1024kb=1mb nhà sản xuất đổi 1000kb=1mb) . Ngoài ra nó phải trích vài mb cho đồ hoạ chứ

Posted via Mobile Device

adware

có bác nào biết cách diệt virus trong bộ nhớ của máy kô ?? chỉ giùm em với.diệt virus của máy tính kô nhận ! hixhix

Nếu virus của bạn là virus máy tính thì ko sao . Còn nếu là virus đt thì tải phần mềm kaspersky mobile sercurity (box việt hóa)

Posted via Mobile Device

j_cage

Member
Nếu virus của bạn là virus máy tính thì ko sao . Còn nếu là virus đt thì tải phần mềm kaspersky mobile sercurity (box việt hóa)

Posted via Mobile Device

cài diệt virus cho đt làm gì chỉ thêm nặng máy, máy tớ lang chạ với bao nhiêu máy khác mà có thấy con virus nào đâu. Điều cơ bản là tập tin thi hành của đt ko phải là exe nên lấy đâu ra virus. Bọn tin tặc thời gian chúng nó nghĩ ra virus đế phá hoại máy tính, các hệ thống lớn chứ phá mấy cái điện thoại thì đc tích sự gì!

NSeripro

Các bác cứ cãi nhau cái vụ ram lam gì thế nhỉ, ram thi lam gi có đúng như nó ghi hả các bác. Các bác ko thấy là ram máy tính, ổ cứng, usb, thẻ nhớ có bao giờ đủ dung lượng đâu, ghi 512 thi chỉ dc 485, ghi 1G thì chỉ dc 980... Cái này vì sao thì em cũng ko rõ, hehe. Chắc là nó chừa ra 1 ít để chứa địa chỉ ô nhớ :p

nbnbnb2112

Tôi thấy virus ĐT lây nhiều nhất là mấy bản Cờ Rack cho ĐT đó,chắc chắn là 1 trong 2 thằng SM 4.15 Cờ Rack hoặc X-Plore 1.34 Cờ Rack có virus,đợt trước cài vào máy cứ ít nhất là 1 ngày nó tự nhiên bị khởi động lại.Các bác lưu ý 2 thằng này nhé.Đợt trc phải Fomat rồi không dám cài 2 thằng này nữa,giờ máy lại trở lại BTb-)

nguyentientrung

mình sign pm helloox2 (đã có cer va kkk) nhưng pm dùng để sign lại có 1 ô là file key password.mình ko biết lấy password ở đâu vì khi tải pm dùng để sign về thì ko thấy password.ai giúp mình với.mình gà trong việc hack phone lắm.

Chỉnh sửa cuối:

adware

cài diệt virus cho đt làm gì chỉ thêm nặng máy, máy tớ lang chạ với bao nhiêu máy khác mà có thấy con virus nào đâu. Điều cơ bản là tập tin thi hành của đt ko phải là exe nên lấy đâu ra virus. Bọn tin tặc thời gian chúng nó nghĩ ra virus đế phá hoại máy tính, các hệ thống lớn chứ phá mấy cái điện thoại thì đc tích sự gì!

Thế bạn ko biết hệ symbian vẫn chạy exe ah . Ko tin cài x plore vào find nhé . Cài diệt virus ai bảo nặng ? Máy mình cài vào chạy còn nhanh hơn ấy chứ . Có chậm j đâu . Có thể ở VN chiếc dt chẳng là j nhưng nếu ở nước ngoài thì điện thoại củng như là máy tình đấy . Vậy việc gì hacker bỏ qua miếng mồi béo bở thế ? Ngoài ra đt củng là thiết bị trung gian lây lan virus máy tính đấy

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

trunganh0412

Thế bạn ko biết hệ symbian vẫn chạy exe ah . Ko tin cài x plore vào find nhé . Cài diệt virus ai bảo nặng ? Máy mình cài vào chạy còn nhanh hơn ấy chứ . Có chậm j đâu . Có thể ở VN chiếc dt chẳng là j nhưng nếu ở nước ngoài thì điện thoại củng như là máy tình đấy . Vậy việc gì hacker bỏ qua miếng mồi béo bở thế ? Ngoài ra đt củng là thiết bị trung gian lây lan virus máy tính đấy

Posted via Mobile Device

Chuan day ban, vj co the virus nhu trojan tren Pc,co the gui nhung tin nhan minh da gui di cho hacker,hoac ghj am cuoc goj chang han.Nhug day la noi chuyen nhung may doi moi bay gjo,chu nhung doi nhu 1110,hay 1200 thj hacker cung nan
Posted via Mobile Device

levietcuong08

Posted via Mobile Device
hjc. Ai bảo cài ctrình diệt virut đt chạy nhah vậy! Nó chạy ẩn, tốn pin. Chạy ẩn júp đt chạy nhah ah. Pó tay. Đt vn mình ít virut lắm. Với lại ai biểu đi lug tug kiếm tìm j đó để rùi bị vi rút.

nbnbnb2112

Máy mình nhiều lần tìm thấy Wifi mạnh và không khóa nhưng khi kết nối thì không được,toàn thấy"Không có tín hiệu từ cổng giao tiếp" nhưng cũng có lúc lại được,chả hiểu sao.Có ai bị tương tự như mình không,hoặc có kinh nghiệm gì thì chia sẻ với ?Hay là lúc đó mất mạng nhỉ nhưng modem Wifi vẫn cắm điện nhỉ.Nhà mình không có Wifi để thử toàn phải ra quán cafe

motsinhvien

có thể wifi đó có sóng nhưng ko có tính hiệu, như nhà mình đây dây adsl bị đứt ko vào nét đc, nhưng wifi vẫn có sóng( có lẽ sóng phát ra từ modem adsl) nhưng cũng ko vô net đc và báo như trên, từ đó có thể thấy có sóng wifi chưa chắc vô đc net.

kingofsea

Máy mình nhiều lần tìm thấy Wifi mạnh và không khóa nhưng khi kết nối thì không được,toàn thấy"Không có tín hiệu từ cổng giao tiếp" nhưng cũng có lúc lại được,chả hiểu sao.Có ai bị tương tự như mình không,hoặc có kinh nghiệm gì thì chia sẻ với ?Hay là lúc đó mất mạng nhỉ nhưng modem Wifi vẫn cắm điện nhỉ.Nhà mình không có Wifi để thử toàn phải ra quán cafe

Posted via Mobile Device
mình cũg bị nữa. Có lúc kết nối đc mà k vào đc trag web nào cả.

Mình cũng bị thế, cứ báo là "No webgate reply", pó tay không hiểu.

Router wifi đó chưa cấp IP cho đt mình, chính xác là do đt symbian nó bị lỗi cùi bép thế :))

adware

Posted via Mobile Device
hjc. Ai bảo cài ctrình diệt virut đt chạy nhah vậy! Nó chạy ẩn, tốn pin. Chạy ẩn júp đt chạy nhah ah. Pó tay. Đt vn mình ít virut lắm. Với lại ai biểu đi lug tug kiếm tìm j đó để rùi bị vi rút.

Tớ bảo thế đấy . Tớ cài vào mà sao ko biết đc . Ko tin bạn cài thử đi . Ngoài tính năng chống virus nó còn giúp mình tìm lại dt đã mất . Ngoài ra còn chống spam call và spam sms đấy

Posted via Mobile Device

adware

Router wifi đó chưa cấp IP cho đt mình, chính xác là do đt symbian nó bị lỗi cùi bép thế :))

Bạn nói đúng đấy . Ko chỉ đt mà laptop củng thế mà . Cần phải chờ cấp IP thì mới vào mạng dc

Posted via Mobile Device

nbnbnb2112

Thế thì bạn nhầm rồi,quán Cafe đó 2 lần trc tôi ra đều vào đc.có tối qua thì không vào đc.IP cái quái gì,có Wifi là vào đc

Status
Không mở trả lời sau này.