• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

hduonghn

Cho minh hoi sao thongtin chi tiet la n5230 xem dc duoi wmv sao minh tai phim duoi wmv ve xem ma xem chi thay tieng thoi ko co hinh la sao vay ban nao biet giup minh voi hien tai minh dang dung fw 12

llTuyetTinhCocll

Cho minh hoi sao thongtin chi tiet la n5230 xem dc duoi wmv sao minh tai phim duoi wmv ve xem ma xem chi thay tieng thoi ko co hinh la sao vay ban nao biet giup minh voi hien tai minh dang dung fw 12

Ko phải là ko đc mà là do lớn quá.....cái đó mình cũng bị trên 5k8...có film nó kêu là ko thể mở....chỉ mở đc âm thanh hoặc video.....nhưng cũng có film coi đc heng.....mà nó dở lắm....giật giật cứ như bị lag....

vip_boy963

5230 theo nhà sản xuất chỉ xem đc mp4 va 3gp thôi mà.

LeMyChinh

chuyện bình thường mà.do thông số video chưa fu hợp nên mới vậy.nếu muốn xem bạn phải convert lại cho đúng với thông số của máy nhá :p

tc89

Mọi người ơi giúp mình với con 5230 của mình cứ cài X-Ploer dc thời gian là vào lại tự động thoát ra không hiểu làm sao nữa. Cài bản v1.41 cũng bị, v1.43 cũng vậy. Ai biết giúp mình với.Có bản nào sửa được lỗi đó không cho mình xin đi.....thanks nhìu:(

koolboyjuly

Mình đang tính làm em này

ANh em cho mình hỏi

"Tốc độ máy+ Ram + độ nhạy màn hình + độ phân giải màn hình+pin " sao với 5800 thì thế nào.

Hệ điều hành giống nhau nên 5800 cài được gì em nó cài được đó chứ.

Quan trọng nhất nó có lỗi nào đặc biệt không.

Thanks anh em!!!

jinsk8r

Mình đang tính làm em này

ANh em cho mình hỏi

"Tốc độ máy+ Ram + độ nhạy màn hình + độ phân giải màn hình+pin " sao với 5800 thì thế nào.

Hệ điều hành giống nhau nên 5800 cài được gì em nó cài được đó chứ.

Quan trọng nhất nó có lỗi nào đặc biệt không.

Thanks anh em!!!

Tốc độ máy + Ram = 5800...........Độ nhạy màn hình > 5800 ....... Độ phân giải = 5800

koolboyjuly

Tốc độ máy + Ram = 5800...........Độ nhạy màn hình > 5800 ....... Độ phân giải = 5800

Hì thanks bạn.
Chắc vài bữa ra làm em nó.Đang thích xài cảm ứng.Pin nó chắc cũng giống bin 5800 đúng ko bạn

koolboyjuly

ANh em xem quả 5530 có cái gì mà mắc hơn 5230 ta.

Wifi thì chả cần,chằng bao giờ dùng đến.Màn hình quá nhỏ,pin không biết sao,cộng thêm bên ngoài nhìn xấu không được như trong hình.ko có 3g thì làm gì nữa.

zlsanglz

Wifi thì chả cần,chằng bao giờ dùng đến.Màn hình quá nhỏ,pin không biết sao,cộng thêm bên ngoài nhìn xấu không được như trong hình.ko có 3g thì làm gì nữa.
uh,màn hình nhỏ xài chán,pin yếu chán kinh,xài máy cái nokia pin yếu rồi ,nản lắm.có ai biết hack FW 20.0.005 ko

pippit2hn

...5530 có wifi và camera 3.2 + đèn flash ngon hơn 5230, bù lại 5230 có 3G...
Chọn con nào là tùy nhu cầu thôi, mình thì thấy có 3G vẫn thích hơn, wifi thì ở nhà hoặc công ty đã có laptop ròi :D

koolboyjuly

Mình thì khoái vọc hệ điều hành thui.

Wifi với camera không quan trọng,vì ít và hầu như ko dùng đến.Với lại nếu cần mình có lap với máy ảnh thực hiện tốt hơn nhiều.

3g GPS nên có.

Ủng hộ 5230 nào :D

ngoanrazor

Well-Known Member

khung của 5530 đc làm bằng nhôm thì fải. Cầm rất nặng. Cấm usb vào pc đụng vỏ nge jật tê tê