• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

ngtanphong

khung của 5530 đc làm bằng nhôm thì fải. Cầm rất nặng. Cấm usb vào pc đụng vỏ nge jật tê tê
khung bằng kim loại cầm chắc chắn, nặng nên đầm tay, cái vỏ nhìn sang trọng hơn vỏ nhựa cho nên, có lẽ nó mắc hơn^^

koolboyjuly

Mình thấy bên ngoài nó cũng bt.Ko đẹp bằng trong hình.

Sao ko làm to lên 3.2 inch ta.ĐÚng là sản xuất để bắt chúng ta chọn lựa mà :D

buivietanht1

lỗi của 5230?

mình mới sử dụng symbian, nên gà lắm, mình xài 5230,...mình vừa mới hack máy đc gần 1 tuần, cài nhiều ứng dụng, hôm wa, bộ nhớ máy gần full, mình xóa tất cả dữ lieu trong máy, trừ file hệ thống, ứng dụng, sau đó thoát ra thì ko vào x-plore và smartmovie đc nữa, vào quản lí tập tin cài lại thì nó chỉ hiện lên đến dòng "đã thoát x-plore , thay thế x-plore phiên bản.. bằng phiên bản..: rồi trở về bình thường, ko cài đặt đc, ko chỉ riêng files x-plore mà tất cả các files khác cũng ko cài đc..mình đã khôi phục cài đặt gốc nhưng cũng ko đc, cho hỏi là máy bị gì? và nghe nói up fw sẽ hết, và có thể chỉ mìnhcách up như thế nào?? hiz. mong các bro giúp đỡ

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình mới sử dụng symbian, nên gà lắm, mình xài 5230,...mình vừa mới hack máy đc gần 1 tuần, cài nhiều ứng dụng, hôm wa, bộ nhớ máy gần full, mình xóa tất cả dữ lieu trong máy, trừ file hệ thống, ứng dụng, sau đó thoát ra thì ko vào x-plore và smartmovie đc nữa, vào quản lí tập tin cài lại thì nó chỉ hiện lên đến dòng "đã thoát x-plore , thay thế x-plore phiên bản.. bằng phiên bản..: rồi trở về bình thường, ko cài đặt đc, ko chỉ riêng files x-plore mà tất cả các files khác cũng ko cài đc..mình đã khôi phục cài đặt gốc nhưng cũng ko đc, cho hỏi là máy bị gì? và nghe nói up fw sẽ hết, và có thể chỉ mìnhcách up như thế nào?? hiz. mong các bro giúp đỡ

Bạn hard reset rồi cài lại soft từ đầu thôi. Xoá dữ liệu trong máy thì PM bị mất dữ liệu làm sao mà không hư.

koolboyjuly

Hix vọc phần mềm thì chịu khó siêng tí chứ bạn.

Không biết hè này ra con c6 thế nào.Đang kết em nó.Hy vọng ko lỗi như n87 :D

friendinyourway

eh, cả nhà ơi, cho mình hỏi, tại sao mình up fw lên lại bị lỗi, thỉnh thoảng có soft không gỡ đc, có cách khắc phục không vậy, hay lại phải update lại fw thì mệt lắm

Kelvezu

Cái máy của em sao quay video coi lại nó hay bị dừng hình vậy nè, bác nào biết cách chữa chỉ em với :(

khanh1906

Cái máy của em sao quay video coi lại nó hay bị dừng hình vậy nè, bác nào biết cách chữa chỉ em với :(

Mua cái thẻ nhớ khác thấy ngay sự khác biệt.....hoặc chuyển lưu video lên bộ nhớ máy quay thử coi.

TruongHan

Super V.I.P
eh, cả nhà ơi, cho mình hỏi, tại sao mình up fw lên lại bị lỗi, thỉnh thoảng có soft không gỡ đc, có cách khắc phục không vậy, hay lại phải update lại fw thì mệt lắm
Format máy lại là hết

Chuyển sang bộ nhớ máy quay video xem có bị giật không,thường lỗi này là do thẻ nhớ

zlsanglz

có ai cài được x-plore 1.3 hoặc 1.34 FW 20. ko?sign rồi nhưng khi cài báo là : " Không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu".help

ninhhot

có ai cài được x-plore 1.3 hoặc 1.34 FW 20. ko?sign rồi nhưng khi cài báo là : " Không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu".help

Vậy là nhưng bản x_plore đó bắt buộc máy phải hack mớ cài dc.k hack dc thì dùng bản 2 icon đi b.

khanh1906

ANh em có ai pro mod firmwave cho 5230 như 5800 ấy.Các bác bên ấy pro quá.

có bản CFW mình đang làm dở...chờ làm xong test thấy ngon share cho anh em thử....mod đầy đủ home scr và các hiệu ứng khác..heheh

wimax16vnn

bác đổi cái theme khác thử xem, có thể theme bác đang xài gây ảnh hưởng khi xem fim đó, trc mình coi video trên 5230 cũng bị giật, nhưng chuyển sang xài các theme khác hết, xem trơn tru ngay.