• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

llTuyetTinhCocll

Chế độ Rung ko chứ ko phải Vừa Rung vừa Chuông

Chứ SET chế độ rung, thằng mù dt cũng biết mà

Ý em là, ngày trc khi FORMAT máy lại, nó rung theo kiểu đặc trưng của Nokia ( 2 3 nhịp ngắt quãng cho 1 lần rung ấy ạ )...... ở chế độ rung thôi nhá..... chứ chế Độ Chuông thì nói chi nữ

Ko đâu bạn....v5 nó ko giống như s40 đâu.....kiểu bạn nói là ở s40 rồi.....chỉ 1 nhịp...ko ngắt quảng....còn s40 thì 3 nhịp ngắt rõ ràng cho 1 lần....

causun

Ngoài cách dùng PC Suite để cài ứng dụng. Thì làm cách nào để cho game vô thẻ nhớ rồi vào đt cài cho đt ko ạ?

Em mới dùng con này >< ko bít. mong các anh chỉ cho.
Nhiều lúc ra ngoài hàng, download pc suite về cũng ngại lắm:((

chọn kiểu kết nối " ổ đĩa chung "

vip_boy963

Ngoài cách dùng PC Suite để cài ứng dụng. Thì làm cách nào để cho game vô thẻ nhớ rồi vào đt cài cho đt ko ạ?

Em mới dùng con này >< ko bít. mong các anh chỉ cho.
Nhiều lúc ra ngoài hàng, download pc suite về cũng ngại lắm:((
Cắm cáp máy tính vào chọn " ổ đĩa chung" copy file game vào thẻ nhớ. Rút cáp vào mục " quản lý tập tin" trên điện thoại chọn file vừa copy vào thẻ nhớ và cài đặt

LeMyChinh

Máy em sau 1 lần FORMAT thì bây giờ chế độ rung ko còn như ban đầu nữa

Mọi lần nó Rung liên hồi 2 cái khi có Tin Nhắn tới

Còn bây giờ nó chỉ rung đúng 1 cái

và cả cuộc gọi đến cũng vậy..... nó ko rung liên hồi mà rung từng cái một

Bác nào biết chỉ em SET lại dùm à

chọn im lặng và chọn 1 bài hát bất ki`(tức là ko để OFF như mặc định) trong phần chuông tin nhắn hay chuông cuộc gọi se cho ta kết quả rung dữ dội mà vẫn lặng câm :p

kevintrung

Em mới mua 5230 chiều nay rồi nè . Ngoài nt vs ny ra chưa biết làm gì. Các bác dùng Nokia 5230 xin chỉ cho em mua về làm những bước gì để có thể cài phần mềm = game để chơi trên Nokia 5230 này với !

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em mới mua 5230 chiều nay rồi nè . Ngoài nt vs ny ra chưa biết làm gì. Các bác dùng Nokia 5230 xin chỉ cho em mua về làm những bước gì để có thể cài phần mềm = game để chơi trên Nokia 5230 này với !

Hack máy rồi cài PM thôi bạn. Hack máy thì đã có nhiều topic hướng dẫn rồi. Bạn cứ tìm hiểu là có thể cài PM được.

kevintrung

Em dùng kết nối 3G của Vinaphone để vào ovi rồi tải về Opera Mini . Nhưng khi vào web vs Opera thì gặp thông báo : "To Protect your browsing security some random data is needed please press the keys number or move pointer until the indicator is full" ???? là thế nào các anh nhỉ ? hay tại máy em chưa hack.
Ak các anh cho em xin Link download bản Nokia Suite Viet Nam nhé . Link ở trang chủ em ko download đc

llTuyetTinhCocll

Em dùng kết nối 3G của Vinaphone để vào ovi rồi tải về Opera Mini . Nhưng khi vào web vs Opera thì gặp thông báo : "To Protect your browsing security some random data is needed please press the keys number or move pointer until the indicator is full" ???? là thế nào các anh nhỉ ? hay tại máy em chưa hack.
Ak các anh cho em xin Link download bản Nokia Suite Viet Nam nhé . Link ở trang chủ em ko download đc

Bấm vào để rước nó về đi bạn.... opera thì vào topic trên đ nè mà tải....vô đó bạn đâu tải trực tiếp về đc....nó chỉ đưa link cho bạn rồi bạn lại lên tải từ đt về....rắc rồi lắm.....

kevintrung

Các bác cho em hỏi là làm thế nào để có thể kiểm tra FW máy mình đang dùng ? Vs lại em dùng X-Plorer thì ko cài đc game vs soft đuôi .jar trong máy . Phải cài = Nokia Suite ak ?Các bác dùng phần mềm gì cho Nokia 5230 để chat vs yahoo thế ?

zlsanglz

Các bác cho em hỏi là làm thế nào để có thể kiểm tra FW máy mình đang dùng ? Vs lại em dùng X-Plorer thì ko cài đc game vs soft đuôi .jar trong máy . Phải cài = Nokia Suite ak ?Các bác dùng phần mềm gì cho Nokia 5230 để chat vs yahoo thế ?
xem FW bấm *#0000#,bạn muốn cài game hay phần mềm thì vào "Ứng dụng/Văn phòng/thẻ nhớ/ rồi vào thư mục có game,soft chọn rồi cài,ola có chat yahoo đó

llTuyetTinhCocll

-Cách coi fw....*#0000#
-Xplore cài Jar.....lấy cây bút bấm giữ im cái pm đó khoảng 1s no sẽ hiện vòng tròn....trên vòng tròn có : xóa...mở với hệ thống....gởi wa...." thì chọn mở với hệ thống thì nó sẽ cài....
-Yahoo trên 5230: ola, slick, sh, nimbuzz...tìm trên dd wá trời ý bạn....

kevintrung

Con này pin có vẻ hơi yêu em nghe nhạc tầm 4h = tai nghe + cắm vs loa vi tính + sài 3G một tý + chơi game một teo từ 7h sáng tới 6h tối đã thấy còn 1 vạch và báo pin yếu rồi !!!!

Khoaaa

Con này pin có vẻ hơi yêu em nghe nhạc tầm 4h = tai nghe + cắm vs loa vi tính + sài 3G một tý + chơi game một teo từ 7h sáng tới 6h tối đã thấy còn 1 vạch và báo pin yếu rồi !!!!

chơi như bác pin 1 ngày là hết rồi, 3G 1 tiếng thôi là muốn tụt pin rồi . Khi mà pin nấc đầu tụt là pin giảm rất nhanh

madienyeu

Banned
Em dùng con 5230, đã lấy file cer và key, dùng hello OX 2.3, rồi dùng thử bản 2.4, thậm chí là bản 1x nhưng ko hack đc. Mong các bác giúp em với. em mệt với "con đĩ " này lắm rồi hix.
Còn đây là IME của nó. 359351037021643
Các bác gửi file sign vào mail giúp em nha chunhoc_se7enlove@yahoo.com
Ngàn lần đội ơn các bác....

tmt13tb

Em dùng con 5230, đã lấy file cer và key, dùng hello OX 2.3, rồi dùng thử bản 2.4, thậm chí là bản 1x nhưng ko hack đc. Mong các bác giúp em với. em mệt với "con đĩ " này lắm rồi hix.

chả biết bác thế nào chứ 5230 hack bằng hello Õ 2.3 quá chuẩn mà

causun

làm lại đi , dùng bản 2.0.1 nhé

bekon

ai có phần mềm lấy lại được pass của 5230 cho em với (ngày trước bị là 12345,bi giờ bị bạn đổi mất rồi!:(( ). em khong mún chạy llaij chương trình!

causun

ai có phần mềm lấy lại được pass của 5230 cho em với (ngày trước bị là 12345,bi giờ bị bạn đổi mất rồi!:(( ). em khong mún chạy llaij chương trình!

*#7370# lại xem có đc ko? chương trình thì cài lại nhanh ko.

tc89

Tình hình là em cài mấy phần mềm vào máy, khi gỡ bỏ phần mềm đó vào MENU chỉnh của máy em vẫn thấy hiển thị mấy Folder đó (folder mà em đánh dấu X ah). Vậy cho e hỏi làm sao để xóa bỏ mấy Folder đó? Xim ae giúp?

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Tình hình là em cài mấy phần mềm vào máy, khi gỡ bỏ phần mềm đó vào MENU chỉnh của máy em vẫn thấy hiển thị mấy Folder đó (folder mà em đánh dấu X ah). Vậy cho e hỏi làm sao để xóa bỏ mấy Folder đó? Xim ae giúp?
Bạn bấm Tùy Chọn > Sắp xếp > Xóa