• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

jacob113

hic hic, hình như nokia 5235 có màu đen mà chức năng tg tự 5230 nhưng tiếc là chưa có ở VN bạn biết cho nào bán ko

Trvuphuong

Member
hic hic, hình như nokia 5235 có màu đen mà chức năng tg tự 5230 nhưng tiếc là chưa có ở VN bạn biết cho nào bán ko

5230 cũng có màu đen nhưng ko có ở vn. Còn 5235 thì ở vn ko có đâu bạn. Chỉ có 5233 là có màu đen nhưng lại ko có 3g, gps.

wimax16vnn

Lấy vỏ lưng màu đen của con 5233 gắn vô con 5230 dc ko mấy bác? chứ cái vỏ màu ( đỏ) ... thấy ko dc def, ko manly j cả
ko bít tgdd có bán nắp lưng màu đen 5233 ko nhỉ?

Trvuphuong

Member
Lấy vỏ lưng màu đen của con 5233 gắn vô con 5230 dc ko mấy bác? chứ cái vỏ màu ( đỏ) ... thấy ko dc def, ko manly j cả
ko bít tgdd có bán nắp lưng màu đen 5233 ko nhỉ?

5230 cũng có nắp đen mà bạn!

smalbamboo

Hack phone

Không biết có ai bị như mình chưa?:-? Lúc mình hack = JAF có thẻ nhớ 1G ở trong máy thì xài bình thường nhưng khi lấy thẻ ra lắp thẻ khác vào thì RomPatcher+Info không hoạt động (không cài soft được) lắp lại thẻ 1G (lúc đầu) thì hoạt động bính thường!!!?:O
Xin các cao thủ chỉ giáo

Trvuphuong

Member
Không biết có ai bị như mình chưa?:-? Lúc mình hack = JAF có thẻ nhớ 1G ở trong máy thì xài bình thường nhưng khi lấy thẻ ra lắp thẻ khác vào thì RomPatcher+Info không hoạt động (không cài soft được) lắp lại thẻ 1G (lúc đầu) thì hoạt động bính thường!!!?:O
Xin các cao thủ chỉ giáo

cái đó là bạn do cài mấy pm lên đó bộ nhớ thẻ nên khi lấy thẻ nhớ ra thì các pm đó ko sử dụng được! Cái nào cũng thế thôi

Khoaaaa

Active Member
Chào các bác,thằng bạn em định tậu con 5230 này,cho e hỏi hiện nay con nỳ rm- nào là thông dụng và dc xài nhiều nhất thế ạ,
e hỏi vài tiệm giá cở 3tr1>3tr3,thế dc ko các bác

JustinTimberlake

Chào các bác,thằng bạn em định tậu con 5230 này,cho e hỏi hiện nay con nỳ rm- nào là thông dụng và dc xài nhiều nhất thế ạ,
e hỏi vài tiệm giá cở 3tr1>3tr3,thế dc ko các bác

theo mình thấy thì đa số là rm-588,giá vậy cũng tương đối ổn,nhưng mình có góp ý nhỏ thế này,nếu thêm một chút nữa mua ipod touch gen 3 có lẽ ngon:d ( ý kiến cá nhân thôi :D)

smalbamboo

cái đó là bạn do cài mấy pm lên đó bộ nhớ thẻ nên khi lấy thẻ nhớ ra thì các pm đó ko sử dụng được! Cái nào cũng thế thôi
Vậy nếu mình format thẻ thì mình hack máy lại a?Mình hack = JAF thì ROMPatcher+ nó nằm trong máy mà

hantinhtu_baby

Vậy nếu mình format thẻ thì mình hack máy lại a?Mình hack = JAF thì ROMPatcher+ nó nằm trong máy mà

Mất sao đc.Trước khi 4mat thẻ bạn chuyển thư mục PATCHES vào máy rùi sau khi 4mat xong thì chuyển chổ củ.

Collider

theo mình thấy thì đa số là rm-588,giá vậy cũng tương đối ổn,nhưng mình có góp ý nhỏ thế này,nếu thêm một chút nữa mua ipod touch gen 3 có lẽ ngon:d ( ý kiến cá nhân thôi :D)

bác nói cũng có lý nhưng nếu vậy sẽ bị bớt đi chức năng định vị vệ tinh A-GPS và 3G, nếu dùng 3G thì muốn đi đâu chỉ cần cắm cái điện thoại vào laptop rồi lướt net thoải mái, thậm chí còn nhanh hơn cả ADSL vì tốc độ của 3G mà mình thường cắm vào con laptop nó nhận là 460 Mbps còn nếu dùng Ipod Touch thì chỉ có Wifi và phụ thuộc rất nhiều vào Wifi
Nếu bác dùng Ipod Touch thì cần thêm 500k nữa để mua một em 1202 và thêm vài trăm nữa để mua một cái USB 3G dùng ==> như vậy cộng thêm vào là 4 triệu rưởi, so với 3 triệu 1 thì chênh nhau gần 1 triệu.
Dân ai ti nên dùng loại này. Đôi lúc đi trên đường có lạc thì chỉ cần bật google maps lên là nhìn rõ mình đang ở đâu và di chuyển thế nào. Chính xác đến từng mét vuông và đảm bảo không bao giờ lạc đường.

Nên nói như vậy thì chỉ đối với ai đã có điện thoại và USB 3G rồi thì mới nên mua Ipod Touch trong khi vẫn phải ngậm ngùi vì chức năng GPS không hoạt động do thiếu Wifi.

Chỉnh sửa cuối:

jacob113

bác nói cũng có lý nhưng nếu vậy sẽ bị bớt đi chức năng định vị vệ tinh A-GPS và 3G, nếu dùng 3G thì muốn đi đâu chỉ cần cắm cái điện thoại vào laptop rồi lướt net thoải mái, thậm chí còn nhanh hơn cả ADSL vì tốc độ của 3G mà mình thường cắm vào con laptop nó nhận là 460 Mbps còn nếu dùng Ipod Touch thì chỉ có Wifi và phụ thuộc rất nhiều vào Wifi
Nếu bác dùng Ipod Touch thì cần thêm 500k nữa để mua một em 1202 và thêm vài trăm nữa để mua một cái USB 3G dùng ==> như vậy cộng thêm vào là 4 triệu rưởi, so với 3 triệu 1 thì chênh nhau gần 1 triệu.
Dân ai ti nên dùng loại này. Đôi lúc đi trên đường có lạc thì chỉ cần bật google maps lên là nhìn rõ mình đang ở đâu và di chuyển thế nào. Chính xác đến từng mét vuông và đảm bảo không bao giờ lạc đường.

Nên nói như vậy thì chỉ đối với ai đã có điện thoại và USB 3G rồi thì mới nên mua Ipod Touch trong khi vẫn phải ngậm ngùi vì chức năng GPS không hoạt động do thiếu Wifi.

rm là gì zậy mấy anh

conghungvn

Cooking FIRMWARE 5230 v 21.0.004

Help.......
có ai giúp em với. tình hình là em có vào đây : http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=26002.0
để tải về file Eclipse v6 Lite Edition Extra. sau đó em đã đổi file <RM-588_21.0.004_C01_prd.rofs3.fpsx> thành <RM-588_21.0.004_C02_prd.rofs3.fpsx> và chép vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588 và tiến hành flash trong quá trình flash không co chuyện gì xảy ra và em chờ cho tới khi flash báo Done! và rút cáp ra. nhưng tình hình là ở chỗ này đây! như những lần trước khi báo Done và em rút ra là máy đã sáng màn hình<bật máy> rồi. nhưng lần này thì không.màn hình cứ tối đen, em tháo pin ra và bật lại thì thấy rung 1 kái nhưng màn hình vẫn tối đen. em cũng đã thử hard reset (giữ như vậy 5') nhưng không được cũng chỉ thấy rung và màn hình tối đen, em lại tháo pin và thử bật lại thì tình trạng vẫn vậy! híc Bác nào có cách nào để cứu vớt máy em thì chỉ em với. Em cũng đã flash lại phiên bản gốc là V21.0.004 nhưg vẫn bị như vậy.(trước đó là ngày hôm qua em có flash bản :Eclipse v6 Omnia Edition và chạy ngon lành hôm nay tính chạy bản khác xem thế nào ai zè :( )
Mong nhận được sự giúp đỡ của các Anh!
Thân!
(P/s; em viết bài ở đây nếu sai qui định thì mod di chuyển tới đúng địa điểm cho em :( Sorry)

ngoanrazor

Well-Known Member
Sao kỳ zậy,chắc ko sao đâu, rofs3 khôg thể làm hư boot đc. Bn xoá sạch file đã flash trước đó đi sau đó chép nguyên bản gốc vào (koi chừg lộn file) để flash lại xem sao nhớ tháo thẻ nhớ ra lun cho chắc ăn

conghungvn

Sao kỳ zậy,chắc ko sao đâu, rofs3 khôg thể làm hư boot đc. Bn xoá sạch file đã flash trước đó đi sau đó chép nguyên bản gốc vào (koi chừg lộn file) để flash lại xem sao nhớ tháo thẻ nhớ ra lun cho chắc ăn

Em làm như vậy rồi nhưng không được anh ạ. bật nguồn vẫn thấy rung và màn hình tối um. :(

dinhmao87

Các bác ơi cho em hỏi chút với là e dùng con này cũng được 1 thời gian rồi. Em cài cũng nhiều phần mềm và dùng được 1 thời gian thì nó thường xuyên bị đơ khi có cuộc gọi đến hay vừa gọi đi xong.
Nó chạy rất chậm và ko ấn được gì cả. Trong những lúc như thế e phải tháo pin ra rồi lắp lại. Trước em cài mấy cái theme cũng khá là nặng. Khoảng 6Mb thì nó bị đơ nhiều. Sau đó e dùng lại theme mặc định của nó. E thấy có nhanh hơn hẳn những vẫn hay bị đơ. E có dùng theme cả phần mềm ghi âm cuộc gọi. Ko biết đó có phải là nguyên nhân ko các bác nhỉ.
Dạo này e dùng mà nản quá đi mất. Các bác giúp e với a. E xin cảm ơn.

Trvuphuong

Member
Các bác ơi cho em hỏi chút với là e dùng con này cũng được 1 thời gian rồi. Em cài cũng nhiều phần mềm và dùng được 1 thời gian thì nó thường xuyên bị đơ khi có cuộc gọi đến hay vừa gọi đi xong.
Nó chạy rất chậm và ko ấn được gì cả. Trong những lúc như thế e phải tháo pin ra rồi lắp lại. Trước em cài mấy cái theme cũng khá là nặng. Khoảng 6Mb thì nó bị đơ nhiều. Sau đó e dùng lại theme mặc định của nó. E thấy có nhanh hơn hẳn những vẫn hay bị đơ. E có dùng theme cả phần mềm ghi âm cuộc gọi. Ko biết đó có phải là nguyên nhân ko các bác nhỉ.
Dạo này e dùng mà nản quá đi mất. Các bác giúp e với a. E xin cảm ơn.

Bác format lại là hết đơ chứ gì! Của mình cũng bị vậy hoài ak!