• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

nonamekool

Nokia 5230 bị lỗi gửi tin nhắn :(

Tình hình con 5230 của e khi nhận được tin nhắn đến của bạn thấy phía dưới tên ng gửi có dòng chữ Đ.x.định t.tâm t.lời. Lúc e reply lại tin nhắn đó thì không được. Cứ báo trong out box mãi và báo là tin nhắn hiện đang được dùng. Không hiểu vì sao nữa. Còn chọn số trong danh bạ rồi gửi thì lại bình thường. Mà chỉ vài số bị như vậy thôi một số người gửi khác không bị. Mọi người giúp với nhé :((

tyheo44

Cái này vẫn thường gặp mà bạn...ko riêng gì 5230 của bạn đâu...ai mà xài mạng khác (viettel,beline....)nhắn tin vào mạng mobi đều bị như vậy cả.cái này mình đã từng hỏi tổng đài nhưng chẳng có câu trả lời nào hợp lý hết.nói chung phải thoát ra rồi gửi lạ từ danh bạ thôi bạn àh!!

olefin

Không phải máy của bạn bị lỗi đâu. Có thể là do máy của người gửi tin nhắn cho bạn Cài đặt chế độ Cùng Trung Tâm Tin Nhắn Trả Lời hay gì đó quên rồi không nhớ rõ nữa. Chỉ cần thiết lập chế độ đó lại là ok thôi. Mình cũng từng bị rồi, nhắn mãi cho bạn gái mà không đến được, tức mình lôi máy của nó ra chỉnh lại thì mới được.:)):))

anhtuan89gt

Con 5320 này các bác dùng Free Ram đc bao nhiêu vậy? Ram con này mình dùng lúc mới khởi động thì Free đc 53mb, sau vài ngày thì nó tụt xuống chỉ còn 25mb... hix. Ram 128mb mà ứng dụng chạy ngốn thế nhỉ..

haduytung

mình đang dùng 1 con 5230 trắng và nắp lưng màu trắng,còn vợ mình dừng 5233 trắng nhưng nắp lưng xanh,mình muốn mua 1 cái nắp lưng màu trắng như con 5230 thì nên mua ở đâu và giá thành là bao nhiêu,mình chỉ cần mua nắp lưng(có kèm bút luôn đó) màu trắng thui nhá,nếu ai biết ở đâu thi chi mình đị chỉ.mình ở hải phòng

darkness90vt

Con 5320 này các bác dùng Free Ram đc bao nhiêu vậy? Ram con này mình dùng lúc mới khởi động thì Free đc 53mb, sau vài ngày thì nó tụt xuống chỉ còn 25mb... hix. Ram 128mb mà ứng dụng chạy ngốn thế nhỉ..
ghi ram 128mb thôi chứ lúc khởi động máy thì được tầm 5x mb, mình dùng kèm spb nữa thì còn khoãng 35-40mb

anhtuan89gt

ghi ram 128mb thôi chứ lúc khởi động máy thì được tầm 5x mb, mình dùng kèm spb nữa thì còn khoãng 35-40mb

Hix, mình thì k dùng kèm soft nào chạy ẩn, tắt hết hiệu ứng thế mà ram vẫn free chỉ có 25mb. Máy mình cài tầm 60 game+ứng dụng.. Các bác có cách nào cho ram kon này đầy lên một ty' đc k..?

hantinhtu_baby

Hix, mình thì k dùng kèm soft nào chạy ẩn, tắt hết hiệu ứng thế mà ram vẫn free chỉ có 25mb. Máy mình cài tầm 60 game+ứng dụng.. Các bác có cách nào cho ram kon này đầy lên một ty' đc k..?

Muốn tăng ram chút nửa dùng Swiss Manager Pro đi để giải phóng hay thử Cfw đi!

yeun70

Tình hình là mình định tậu em này và định mua ở đại lý viettel nhưng lại đọc được một bài viết trên diễn đàn về việc đại lý đưa không đủ hoặc sai phụ kiện của máy http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=1007362#post1007362 nên mình muốn hỏi (ai đã mua con này rùi) bộ bán hàng tiêu chuẩn của 5230 gồm những phụ kiện gì?

mình mua o VTA bị nó luộc mẹ cái thẻ 2GB nè hỏi nó thì nó noi ko pík hãng đưa vậy

nguyenhung1985

mình có cái N5230 ! hôm bửa vào Youtube xem video, xong rùi tự nhiên sau đó bị lổi lugn tung, ví dụ như là " khi có tin nhắn đến thì khoảng 10s sau đó nó mới chạy nhạc chuông báo tn "
Máy chưa h@ck , củng chưa up FW. xin mọi người chỉ mình cách khắc phục nhe ! mình xin cảm ơn trước :)

Trvuphuong

Member
mình có cái N5230 ! hôm bửa vào Youtube xem video, xong rùi tự nhiên sau đó bị lổi lugn tung, ví dụ như là " khi có tin nhắn đến thì khoảng 10s sau đó nó mới chạy nhạc chuông báo tn "
Máy chưa h@ck , củng chưa up FW. xin mọi người chỉ mình cách khắc phục nhe ! mình xin cảm ơn trước :)

bạn format lại thử xem *#7370#, nhớ sau lưu trước nha nếu kô mất hết danh bạ, tin nhắn đó.

nguyenhung1985

bạn format lại thử xem *#7370#, nhớ sau lưu trước nha nếu kô mất hết danh bạ, tin nhắn đó.

cảm ơn bạn nhe ! mình đả làm ếht rùi nhưng vẩn ko đc !
giờ đang thử Format thẻ nhớ xem sao :D
hi vọng sẻ ok :D

anhtuana12

*#7370# chỉ là format máy thôi,không ảnh hưởng thẻ nhớ.

Bạn thử kết nối máy với máy vi tính,dùng Kaspersky diệt thử xem,còn nếu không hết nữa thì copy dữ liệu cần thiết lại rồi format thẻ nhớ ^^
sau nhiều lần Format vẫn bị như vậy
KQ sau vài ngày thẻ nhớ em cũng ra đi :((
chán ko chịu dc
jờ ko format dc nữa, chắc gặp thẻ nhớ lởm nên bị như vậy :((

hic

tungxm105

Ban nang cap len fw 21 di nhe! May minh truoc cung bi do nhu vay nhug sau khi nang cap la Ok luon

jacob113

em mới mua con Nokia 5230 nhưng tiếc là ko có màu đen nên đành mua đại màu trắng. Ai chỉ em cách thay vỏ đen dc ko

Trvuphuong

Member
em mới mua con Nokia 5230 nhưng tiếc là ko có màu đen nên đành mua đại màu trắng. Ai chỉ em cách thay vỏ đen dc ko

bạn ko thể thay nhà được đâu trừ khi bạn có đồ nghề, bạn ra care mà thay hơi mắt tí nhưng an toàn. . Nhưng ko bít có vỏ màu đen ko! Tại 5230 về vn chỉ có màu trắng!

jacob113

bạn ko thể thay nhà được đâu trừ khi bạn có đồ nghề, bạn ra care mà thay hơi mắt tí nhưng an toàn. . Nhưng ko bít có vỏ màu đen ko! Tại 5230 về vn chỉ có màu trắng!

thegioididong có thay đc ko bạn, giá khoảng bao nhiêu

Trvuphuong

Member
thegioididong có thay đc ko bạn, giá khoảng bao nhiêu

tgdd đâu có nhân viên sữa chữa đâu. Giá thì mình ko pít nữa! Nhưng mình thấy ko nên thay máy mới mà thay người ta bung máy mất zin bác à zí lại cái vỏ cũng ko bằng cái vỏ zin đâu!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Ngoài cách dùng PC Suite để cài ứng dụng. Thì làm cách nào để cho game vô thẻ nhớ rồi vào đt cài cho đt ko ạ?

Em mới dùng con này >< ko bít. mong các anh chỉ cho.
Nhiều lúc ra ngoài hàng, download pc suite về cũng ngại lắm:((

thì bác dùng máy tính download game về copy vô thẻ nhớ. bạn vô menu/ứng dụng/văn phòng/ quản lý tập tin/thẻ nhớ chọn thư mục mà bạn copy vô lúc nảy chọn game cài đặt! Thế là xong!

Chỉnh sửa cuối: