• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

nonamekool

Có ai bị hiện tượng cắm sạc bin đèn green sáng mãi không. Rút ra thì lại hết cứ cắm vào lại bị :(

shido_katori

Active Member
sao em flash lai luc chon may dien thoai lai khong thay ten may nokia 5230 nhi?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

bác nào giúp mình giải thích tại sao JAF không có tên máy của mình vậy
qua đây down cái JAF 4 all s60v5 .sym^3 về bỏ vào C/program files/ ODEON/JAF rồi làm như bình thường

tc89

Các bạn ơi. Ai có cách nào lưu lại File sis,sisx,jar gửi qua Bluetooth ma k cần phải đổi tên k? Hoặc làm sao để File khi gửi qua Bluetooth sẽ tự động lưu vào thư mục bất kỳ trên thẻ nhớ? Thanks mọi ng!

KXT1989

ai bít lầy lại pass thẻ nhố giúp với.mình bị wên pass.mang ra tiệm nó cũng potay.ai bít xin gjúp.thank.máy 5230 chưa hack

nhaylau321

Không thể xóa Qt 4.7.2 của 5230, nhờ mọi người vào giúp

Mình mới cài cái Qt 4.7.2 s^3 cho 5230 mà giờ vào phần cài đặt bấm vào xóa nó không cho xóa. Bạn nào biết xóa chỉ giùm mình với. Nó ăn hết 7mb trong bộ nhớ máy :((, xin mod cho topic này được đăng sau 24h rồi hãy xóa
Link của nó đây http://www.mediafire.com/?58r62eu30ed6nwo

hoangphonghd

FW 40.9.3 NEW

Nokia vừa cập nhật FW mới cho 5230 là 40.9.3 ai up rùi thì cho nhận xét cái nào :-?

bienlang263

Giúp mình với FM cho 5230 RM-588

mình đang dùng con nokia 5230 RM-588. Không biết tại sao sau khi hack thanh công thi vào nghe FM thì máy tự động khởi động lại.mọi ứng dụng khác thì bình thường. Mình đã test tren con 5233 củng bị lỗi tương tự. Có ai giúp mình làm sao để nghe FM được không. Thanks!

tc89

mình đang dùng con nokia 5230 RM-588. Không biết tại sao sau khi hack thanh công thi vào nghe FM thì máy tự động khởi động lại.mọi ứng dụng khác thì bình thường. Mình đã test tren con 5233 củng bị lỗi tương tự. Có ai giúp mình làm sao để nghe FM được không. Thanks!
Thế chắc CFW của bạn lỗi rồi. Trên 4rum có rất nhiều CFW dùng rất tuyệt. Vdu như C6 On 5230 hay N97 On 5230 bạn tim rồi Flash và cảm nhận. M tin chắc bạn sẽ thích. Thân!

Apox

n5230 bị out khi đang duyệt web

pro nao giúp em.!!!..
máy ngày trước e lên diên đàn thấy chỉ cách truy cập web nhanh hơn.e test thư xong bi giờ cư đang duyệt web thì nó out.vào youtube chua kiệp xem clip thì cũng bị out
pro nào giúp e cài đặt lai trạng thái góc cua trình duyệt web n5230 di.!.......trong phần destinations và general

nicky205

dùng cái này nè, bấm *#7780# ấy, nó là soft 4mat, tức là chỉ chỉnh các cài đặt về mặc định, còn các phần mềm đã cài vẫn còn nguyên.
cách này nó sẽ mất danh bạ & tin nhắn, nhớ back up nha bạn :D

nghiacbg

pro nao giúp em.!!!..
máy ngày trước e lên diên đàn thấy chỉ cách truy cập web nhanh hơn.e test thư xong bi giờ cư đang duyệt web thì nó out.vào youtube chua kiệp xem clip thì cũng bị out
pro nào giúp e cài đặt lai trạng thái góc cua trình duyệt web n5230 di.!.......trong phần destinations và general

*#7370# nha bạn, đưa máy về trạng thái khi mỡi xuất xưởng là xong hết, như Apox nói là bạn phải back up danh bạ nếu k muốn mất hết(trừ khi lưu trên sim) :D

saker_ls

các anh cho em hoỉ. Em hack maý rôì thì có flash fw đươc̣ không ạ. Em mơí dùng, mong các anh giúp em. Va nếu hack rồi thi up fw qua pc được k ạ.

tuank7

Nhờ anh em giúp về font chữ ????

mình vừa up fw n97 cho máy 5230,bây giờ không biết cài font chữ cho máy thế nào? anh em giúp với ?????:((

tuank7

tk anh ,nhưng hình như em còn nghe ở đâu có cách chép font vào rồi khởi động lại là được phải không?

Jay_Chou

Active Member
tk anh ,nhưng hình như em còn nghe ở đâu có cách chép font vào rồi khởi động lại là được phải không?

ừ. font thì down tại đây. tha hồ lựa chọn nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?84962-FONT-VIỆT™-CHO-S60V3-5-By-chungviet.

Giải nén trên đt cẩn thận bị lỗi font nhé ( máy không khởi động lên được ). nên cài PM vào thẻ nhớ có gì rút ra là xong :D

còn về chép font thì chép vào E:\resource\fonts.
chép fonts thì mệt lắm. thà down cái font routerman, mở PM và chọn font là xong.

funnyclock

Tình hình là Chạy FW của mấy bác "tayto" cũng lâu, hôm nay giật mình: bật FM 6 hiờ đồng hồ thì pin còn 3 vạch, kiểu này nguy hiểm quá!:-?:-?:-?

siu_ls

các pro cho em hỏi trong thẻ nhớ con 5230 của em có cái folder CITIES bên trong đấy có gì quan trọng mà 600Mb liền đầy hết cả bộ nhớ, em đang định xóa đi nhưng ko biết có ảnh hưởng gì đến máy ko....

yesterday1305

Ngoài cách dùng PC Suite để cài ứng dụng. Thì làm cách nào để cho game vô thẻ nhớ rồi vào đt cài cho đt ko ạ?

Em mới dùng con này >< ko bít. mong các anh chỉ cho.
Nhiều lúc ra ngoài hàng, download pc suite về cũng ngại lắm:((
Copy vào thẻ nhớ cũng được..sau đó dùng chương trình quản lý như X-plorer..Rồi cài đặt

yesterday1305

các pro cho em hỏi trong thẻ nhớ con 5230 của em có cái folder CITIES bên trong đấy có gì quan trọng mà 600Mb liền đầy hết cả bộ nhớ, em đang định xóa đi nhưng ko biết ảnh hưởng gì đến máy ko....

thư mục cities là dữ liệu về bản đồ OVI đó bạn... nếu bạn không dùng bản đồ OVI thì xoá được...