• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

ocbuouvangbn

tình hình là con 5230 cua mình vừa hack bằng hello đc mấy hôm thì tự nhiên nó không hiện tên người gọi đến và tên người nhắn tin, làm nào bây giờ hả các bro. tưởng tại KMS nhưng gỡ bỏ rùi mà vẫn không động tĩnh gì.hic :(
ko ban nao giup minh ah ....hic hic

viettin76

Member
Húc máy không hề ảnh hưởng đén điên thoại nha, chường hợp của anh là do lúc anh cài ứng dụng 1 tập tin nhỏ đã ghim vào hệ thống của máy nên không gở bỏ được, chỉ có format mới hết thôi, rồi cài lại húc máy và đnùng cài bản bị lỗi hồi nẫy nữa để trách bị lỗi ở trên

cuti2105

tìh hìh con 5230 của e k biết do bị gì mà phím cứg của nó bh ấn mãi mới nhận...và 2 phím kia thì cũg chỉ khá hơn 1 ít...ai gặp sự cố này rồi thì giúp e với và cho e hỏi đi sửa ở đâu là tốt nhất và an toàn nhất ạ

ThanhTungHT

Active Member
tìh hìh con 5230 của e k biết do bị gì mà phím cứg của nó bh ấn mãi mới nhận...và 2 phím kia thì cũg chỉ khá hơn 1 ít...ai gặp sự cố này rồi thì giúp e với và cho e hỏi đi sửa ở đâu là tốt nhất và an toàn nhất ạ

Format máy và Up lại FW xem đi bạn....

cuti2105

Format cứng hay format mềm nhỉ???cho hỏi format cứng của 5230 cũg giốg 5800 là nhấn+giữ cùng lúc 4 phím (phím xanh + phím đỏ + Phím chụp ảnh + phím nguồn), cho đến khi phone restart và hỏi country v.v.

vnn

Cho mình hỏi cái, hiện nay ổ C của mình nó bị đầy,dù không hề cài đặt gì cả. Vậy có cách nào có thể làm free bộ nhớ trong của điện thoại nhiều ra hơn không? Mong các bác chỉ giúp đl :D

lastlov3

Ae cho mình hỏi có cách nào để up fw từ v40 lên v50 mà ko cần cắm đt vào pc ko? Vì mình mất cáp rùi...

duongdung151

help pdaviet.bac nào biết cách tắt âm bàn phím cứng cho n 5230 chỉ em vs

e co con nokia 5230 khong bit tắt âm phím cứng như nào cả.
bac nào biết cách tắt âm bàn phím cứng cho n 5230 chỉ em vs
thank các bác trước nha

Loveanhia

Chính ra mà nói, mình thấy con này rẻ tiền, nhưng dùng cũng thấy hay . hihi. Mình chỉ không hài lòng về phần nghe nhạc bằng loa ngoài của nó thôi, nghe bằng Headphone của Nokia thì cũng bé, mình phải nghe Headphone của X2 mới sướng :D.

shido_katori

Active Member
Ae cho mình hỏi có cách nào để up fw từ v40 lên v50 mà ko cần cắm đt vào pc ko? Vì mình mất cáp rùi...

nếu bạn chưa xài ROM COOK thì có thể up OTA ( over the air), nói dễ hiểu là up FW qua 3G ấy !, vào mục software update trên phone nhé

Chính ra mà nói, mình thấy con này rẻ tiền, nhưng dùng cũng thấy hay . hihi. Mình chỉ không hài lòng về phần nghe nhạc bằng loa ngoài của nó thôi, nghe bằng Headphone của Nokia thì cũng bé, mình phải nghe Headphone của X2 mới sướng :D.
headphone theo máy cùi lắm bạn àh, mình có mua 1 cái C1-01 cũng dc trang bị tai nghe y chang 5230, nếu thích âm nhạc bạn có thể tìm hiểu thêm 1 số tai nghe của Sennheiser

shido_katori

Active Member
Mấy bác sẵn cho em hỏi, con 5230 của em xài mạng 3G Mobifone xem youtube đc, nhưng lên zing mp3 hay nhaccuatui xem nhac bình thường ( không video) thì không xem đc là sao? Bác nào chỉ em với

Dòng máy mình chỉ hỗ trợ Flash Lite nên đối với những media đòi hỏi Flash full thì ko xem dc bạn nhé :D

ko ban nao giup minh ah ....hic hic

Format lại máy, trước đó nhớ backup data

Format cứng hay format mềm nhỉ???cho hỏi format cứng của 5230 cũg giốg 5800 là nhấn+giữ cùng lúc 4 phím (phím xanh + phím đỏ + Phím chụp ảnh + phím nguồn), cho đến khi phone restart và hỏi country v.v.

mềm thì dùng lệnh *#7370# ( pass mặc định 12345) cứng thì làm như 5k8 bạn đã nói

Cho mình hỏi cái, hiện nay ổ C của mình nó bị đầy,dù không hề cài đặt gì cả. Vậy có cách nào có thể làm free bộ nhớ trong của điện thoại nhiều ra hơn không? Mong các bác chỉ giúp đl :D

nếu bạn xài trình duyệt WEB mặc định thì nó sẽ tạo ra bộ nhớ Cache để vào nhanh hơn trong những lần sau, với máy đã hack bạn vào RP bật open4all lên , dùng X-plore vào c/system/ và xóa thư mục cache đi !

shido_katori

Active Member
rar đâu phải là đuôi của game đâu bạn, nếu là game của Sym thì có SIS, SISX,và java thì có JAR, JAD ( cũng là dạng tệp nén), nếu bạn down game về có đuôi RAR hay 7Z thì dùng WINRAR giải nén ra rồi chép vào điện thoại mà cài nhé

tuan291188

Tui định nâng cấp thẻ nhớ cho em nó. 2GB giờ ít quá:(. Bác nào tư vấn giúp.
- 4GB hay 8GB? Máy chạy có ì ạch kô?\-/\-/
- Mua hãng j ?:-?

shido_katori

Active Member
Tui định nâng cấp thẻ nhớ cho em nó. 2GB giờ ít quá:(. Bác nào tư vấn giúp.
- 4GB hay 8GB? Máy chạy có ì ạch kô?\-/\-/
- Mua hãng j ?:-?
máy hỗ trợ tới 16GB, xài 8GB là tốt nhất, tui đang xài thẻ của Samsung, microSDHC Class 6, có tiền thì kiếm chỗ mà mua thẻ Class 10 thì tốt hơn !