• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

duongdung151

cac bac cho em hoi ty

e co con n5230 vua hack song em cài 1 số phần mèm.e cai ka pm smatofice de doc van ban cho dt
nhubg ko hieu sao cu đọc văn bản 1 lúc lai đơ hết ka máy ko lam ji dk ka
co bác nào biet tai sao ko?

i34_i3y_vjp

e co con n5230 vua hack song em cài 1 số phần mèm.e cai ka pm smatofice de doc van ban cho dt
nhubg ko hieu sao cu đọc văn bản 1 lúc lai đơ hết ka máy ko lam ji dk ka
co bác nào biet tai sao ko?
giống mềnh rồi. con 5233 của mềnh sau khi cài mấy bản cfw mới thì chạy smartoffice cung cứ đơ, đọc chuyện một tí toàn phải tháo pin ra.có lẽ do bản cook .vì lần trước dùng ko bị thế. mình sơ qua forum tải hết các bản về cài mới có 1 bản chạy đỡ hơn một chút.

mizu

Bạn cho mình xin product code tieng hoa TaiWan cho nokia 5230 Rm-593 được ko

máy màu trắng, xách tay USA, made in Mexico

imei: 359341033910675

cho mình hỏi sau khi đổi code là dùng NSS update lên dc fai ko bạn ?

xin cảm ơn....mình tìm code hoài ko ra T_T

Boybuontg

Anh em nào cho mình hỏi cái , nhà mình xài 2 máy nokia 3g . 1 cái 2730c hđh s40 và cái 5230 hđh s60v5 . Mình ko hiểu sao cái s40 dùng opera mini truy cập vào wed đọc báo có video thì mình chỉ cần nhấp vào xem video là máy tự động chuyển qua hệ thống mặc định của máy là xem được , còn cái s60v5 nhấp vào nó báo " cho phép mạng gửi và nhận dữ liệu " mình chọn ok thì nó vẫn trơ ra đấy . Anh em nào chỉ giúp mình xem với , ko lẽ 5230 lại thua s40 ?

shido_katori

Active Member
Anh em nào cho mình hỏi cái , nhà mình xài 2 máy nokia 3g . 1 cái 2730c hđh s40 và cái 5230 hđh s60v5 . Mình ko hiểu sao cái s40 dùng opera mini truy cập vào wed đọc báo có video thì mình chỉ cần nhấp vào xem video là máy tự động chuyển qua hệ thống mặc định của máy là xem được , còn cái s60v5 nhấp vào nó báo " cho phép mạng gửi và nhận dữ liệu " mình chọn ok thì nó vẫn trơ ra đấy . Anh em nào chỉ giúp mình xem với , ko lẽ 5230 lại thua s40 ?
bây giờ xài 7610 v2 nhưng trước đó khi mình xài 5230 khi xem video thì ko bị "đòi hỏi" như bạn, mình đảm bảo đấy ! chọn vào video thì nó tự chuyển sang real player mà chạy ! 5230 hơn hẳn con 2730 series 40 nhé !>:)
p/s: ở TG àh ?

Boybuontg

bây giờ xài 7610 v2 nhưng trước đó khi mình xài 5230 khi xem video thì ko bị "đòi hỏi" như bạn, mình đảm bảo đấy ! chọn vào video thì nó tự chuyển sang real player mà chạy ! 5230 hơn hẳn con 2730 series 40 nhé !>:)
p/s: ở TG àh ?

Bởi vậy mới nói là j kì quá nè . Mà bạn dùng opera mini máy vẫn tự động chuyển qua realplayer ah ? Mình sao nó ko chuyển nhỉ , anh em nào biết giúp với !

P/s : Mình ở Mỹ Tho , T.giang . Bạn cùng quê mình ah ?

viettin76

Member
cài ucplayer rồi thì làm sao mà chuyển, nếu chưa cài thì vào riu pờ nay ớ cài đặt

ANHHUY89

mình dùng nokia 5230 v 50.0.001 thì hack làm sao hả các pro???
giúp mình với
ai hack online đc thì giúp mình nha
0974502075

love89

mình dùng nokia 5230 v 50.0.001 thì hack làm sao hả các pro???
giúp mình với
ai hack online đc thì giúp mình nha
0974502075
bạn cook fw là giải quyết tất cả..qua bên fw có rất nhiều bản cho v50 chắc chắn bạn sẽ hài lòng......

Quangnhuan8x

hackphone rắc rối lắm ... với lại hướng dẫn hack phone ở diễn đàn mình hình như cũng phải sign cái phần mềm gì gì đó....rồi mới hack được....

hoodhp

Giúp mình, 5230 đang dùng tự động tháo thẻ nhớ.

Con 5230 của mình bị bệnh là đang dùng thì tự dưng hiện đang đóng ứng dụng, rồi tự tháo thẻ nhớ. Cứ tầm một hai ngày bị một lần. mình đã mang ra nokia care để up fw mới nhất là v.50, và từ đó đã đc một tuần. từ khi up fw mới ko bị thế nữa. Nhưng tự nhiên hôm nay lại bị. Mình đang khoá máy, một lúc sau mở khoá và hiện đang đóng ứng dụng, rồi tháo thẻ nhớ luôn. Mình đã format bốn ngón, rồi thay ba cái thẻ nhớ khác nhau rồi, mà vẫn bị hiện tượng như vậy. Mình nghĩ là do phần cứng. Anh em giúp mình với, mình phải làm gì đây ?

votinh484

Chắc do bị lỏng thôi bạn ơi, mình dùng 5800 vẫn hay bị vụ này mà bạn

Thanhndls

a e cho m hỏi là tự dưng mấy hum nay camera của m sao k thể quay ở độ phân giải 640x352 dc nữa,cứ quay khoảng 6s thì màn hình bị dừng hình nhưng vẫn thu dc tiếng.m cài đặt ở độ phân giải 320x240 thì lại thấy quay phim dc bình thường.ai biết tại sao k.hay camera m bị hỏng rồi.m đã 4mát bằng 4ngón nhưng vẫn bị thế.

minnie_jang

Mình mình Ram thế này là ít hay bình thường . Mình dùng CFW Anna của DuyThanh :(

nicky205

Mình mình Ram thế này là ít hay bình thường . Mình dùng CFW Anna của DuyThanh :(

nó sẽ bình thường nếu bạn nghĩ máy bạn là bình thường và bỏ qua các bản CFW khác có ram cao hơn máy bạn :D
ps: ram giống máy mình :p